[Thảo luận] Các dòng vợt của yonex

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi truongkhanh, 3/4/13.

1. truongkhanh

truongkhanh Thành viên Chính thức

Các bác cho em hỏi về đặc điểm của các dòng vợt của yonex như : Voltric, nanoray, arcsaber, nanospeed, armortec..............

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

voltric chuyên công( khủng khiếp nhất là vol 80 và vol ZF,one shot one kill)
    nanoray là dòng vợt nhẹ đầu thiết kế cho lối đánh nhanh,phản tạt,thanh niên không nên chơi :)),cứ vol cho khỏe :)
    arcsaber là dòng cân bằng,đánh cầu có độ chuẩn xác,tinh tế cực kỳ cao(Arc 10 ra khá lâu nhưng đến tận bây giờ vẫn rất nhiều vận động viên dùng,arc Z slash là cây bá đạo nhất dòng Arc về quả smash)
    nanospeed cũng được thiết kế cho lối đánh nhanh,phản tạt và công không được ấn tượng như dòng nanoray
    armortec cũng ra khá lâu rồi,có mấy cây at700,at 900 p & at900 T vẫn được ưa chuộng vì có lối đánh khá hay tuy nhiên rất mệt,có điều để băn khoăn nữa là dòng này không được bền lắm :)
    đôi chút kiến thức về yonex bác nào uyên thâm bổ sung giúp em và chủ thớt với nhé
    Thân !

3. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

bác Đạt phải nhấn mạnh thêm độ khủng khiếp của ZF và ZS nữa đi chứ bác :p hầu hết bây giờ em thấy ai nói đến YN là cũng nói đến arc 10, 11 VT70 80 ZF và NS 9900 thôi nhỉ :| thiệt thòi cho các em còn lại quá :p

4. dat281089

cây zf thì đập cầu cứ gọi là phê cả chấy,đến nổi ng đỡ cầu nói rằng thấy cầu bay nhưng cầu đi thẳng tắp,không xoáy tý nào,không biết phải đỡ ra làm sao cơ bác ah,còn zslash thì là cây vợt có tộc độ nhanh khủng khiếp,đập cầu 2 biên có lẽ chưa cây nào đạt được độ chuẩn xác giống cây này và arc 10 :))

5. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

chậc, em cầm thử qua cả ZF và ZS rồi bác ạ, cảm nhận là... rất khác biệt so với toàn bộ những cây mà em từng cầm, em chưa được chơi nhưng bấy nhiêu thôi là đã cảm nhận được độ cứng và nặng đầu rồi :D bác thuần được 2 cây đó là em ngưỡng mộ lắm r :)

6. truongkhanh

truongkhanh Thành viên Chính thức

Em rất cảm ơn các bác đã trả lời câu hỏi của em

7. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

Cho e hỏi nha siêu nhân Đạt ;;)
    Độ dài của thân vợt có ảnh hưởng gì đến đến tốc độ vung vợt, khả năng công thủ ko??? Ví dụ như 3 cây Voltric Z-force, 80 và 70 thì 3 cây...cây nào có thân vợt dài nhất và ngắn nhất....
    Thân :)

8. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Theo mình nghĩ thân vợt dài thì công sẽ khỏe hơn nhưng độ chính xác sẽ kém đi.

9. dat281089

cảm ơn bạn đã tin tưởng đặt câu hỏi
    độ dài thân vợt thì theo nghiên cứu của yonex sẽ tăng tốc độ vung vợt,độ nặng của quả smash,nhưng sẽ giảm đi độ linh hoạt khi trên lưới
    vợt thân ngắn thì smash có giảm đi đôi chút,đôi co trên lưới,phản tạt sẽ khá hơn rất nhiều
    hiện nay cây zslash là cây có đọ dài thân vợt lớn nhất của yonex(Fleet thì đa phần đều thân dài same same cây này)
    cây vol 70 thân to nhất,độ dài ~ vol zforce
    vol 80 thân dài nhất,mặt to nhất
    cây zforce đầu nặng,thân ko quá ngắn,đánh đơn hay đôi đều rất thoải mái,cây này khó chơi nhưng khó nhất là quả smash và phản tạt thôi chứ đánh cầu bền thì cây này,vol 80 khá khó chịu cho đối thủ vì cho dù bị ép cuối sân phải ve vẩy,phông cũng rất nhẹ nhàng mà vẫn tới cuối sân bên kia
    :)
    chút kiến thức của em,bác nào có cao kiến bổ sung thêm nhé
    Thân

Chỉnh sửa cuối: 4/4/13
  10. dat281089

độ chính xác không kém đi nhìu đâu bạn ah,cây zslash thân dài nhất nhưng quả đập của em này có thể nói là chính xác gần như tuyệt đối,cực hiểm sang hai bên dọc biên,đánh đôi bác nào bền sức đập điểm (đập nhanh,hiểm,ra hai biên hoặc giữa hai người thì khá là khó chịu đấy,thanh niên như mình nhưng rất khoái chiêu đặc biệt của cây này :) )

11. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

Hehe...thanks bạn nhà...Cho mình hỏi 3 cây 70, 80, zforce tính cả bản LMT của các cây mà có bản LMT luôn thì loại nào sướng nhất ;;) ????

12. dat281089

vol 80 ltd khó đánh nhất rồi tới vol 80,vol 80 PG
    zf 88 dễ đánh nhất rồi tới zf ltd,zf thường
    vol 70 dễ chơi nhất,4u chơi cực khoái,3u thì kiểu gì ấy :))
    cây ltd đánh chán nhất theo số đông biểu quyết là z slash taufick :))
    arc 10 thì 3 cây mỗi cây 1 kiểu arc 10 đỏ chơi cân bằng nhất,arc premium 2012 nhẹ nhất,arc 10 Pg thì dẻo hơn bản đổ và nặng đầu hơn nữa
    em chỉ biết mấy cây đấy thôi ah,em chơi cầu lông cũng muộn nên các ver cũ hơn em chưa được trải nghiệm nhiều :)

Chỉnh sửa cuối: 4/4/13
  13. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Vậy hoá ra ngày xưa e mua ba cây thì vồ trúng cây đánh chán nhất, cây khó đánh nhất, và cây còn lại thì đánh cứ kiểu gì ấy.
    Quá nhọ cho đội sóc lọ >.<

14. dat281089

tại bác không tham khảo ý kiến anh em đấy :)
    em hồi đầu cũng mua vol 80 mà,được cái khỏe và chưa biết chơi nên hồi đó đập ầm ầm,chả biết kỹ thuật gì,tới tận bây giờ mới phát được 80% công lực của vol 80 thôi :)

15. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Ít ra anh còn khoẻ. Em đâu có dc như thế.
    Cũng may là h đánh Arc11 thấy ổn ổn.
    À mà bh anh đang main vol80 à?

16. dtg0909

dtg0909 Thành viên Chính thức

Chưa bao giờ dùng yonex nhưng nghe các bác nói mà thèm quá, mới chơi được 2 năm toàn chơi fleet giờ mới thuần được em woven 1000. Chắc phải chuyển sang yonex xem sao

17. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

em kết em z force ltd quá, khả năng xoay tiền làm em mữa cho nó máu, khổ đam mê mà nợ như chúa chổm

18. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Ủa vậy là vt70 4u đánh ngon hơn 3u sao bác Đạt, mình nghĩ 3u phải smash ngon và đầm tay hơn chứ .

19. dat281089

thay đổi U thì vợt cũng thay đổi khá nhiều đấy bác ah,tuỳ tay cảm nhận nữa,em thì thấy 4 U ngon hơn ah :)

20. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Bác cho em hỏi vt70 và arc zs cây nào công uy lưc và thủ linh hoạt hơn vậy bác

Đang tải...