[Cầu lông] Các chuyên gia tư vấn chọn vợt giúp em!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dinhtusnn, 22/4/13.

1. dinhtusnn

dinhtusnn Thành viên Chính thức

Tình hình em đang lựa chọn vợt dưới 2 triệu đồng, sau thời gian nghiên cứu thì phân vân một số vợt sau: Voltric 7, Fleet woven 100, Fleet woven 200, Lining U3700 và Victor BS 09.
    Lý do lựa chọn là tay ve hơi kém nên thủ trái không linh hoạt, mong các bác giúp đỡ, nếu còn em nào tầm 2 triệu trở xuống mà hợp hơn máy em này thì giúp em. Cám ơn các bác nha!

2. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Voltric 7 nếu chuyên công

BS-09 công thủ toàn diện

Bác nên mua BS-09 đánh thì hơn!

3. dinhtusnn

Dân đồn VT7 trội công hơn một chút thôi bác ơi, đánh linh hoạt mà em công cũng tạm ổn nên cũng đang lăm le, nhưng phân vân...

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Chơi dòng Woven đi bạn!

5. dinhtusnn

chọn woven nào đây bác, bác có thể cho em một số ưu điểm hơn mấy con kia được k?

6. ichiru1511

Theo mình bạn nên chọn Woven 100, cây này dễ chơi, khá cân bằng, vợt chắc chắn, lực đẩy cầu mạnh (theo mình cao hơn VT7), khung khỏe vợt bền. Nên chọn cây 3U. Mình đã đánh qua cây này thấy cũng ổn đấy, đánh chắc chắn sẽ linh hoạt hơn cả VT7. VT 7 được cái có công nghệ Tri-votage cũng hay, đập tốt và tiếng đập rất đặc trưng. Nhưng mình đánh thấy thân hơi rung. Woven không có công nghệ gì nổi bật nhưng chắc khỏe, chất liệu trâu bò. Có thể sẽ phân vân giữa BS09 và woven100. Nhưng mình vẫn sẽ chọn Woven100.

Chỉnh sửa cuối: 22/4/13
  7. dinhtusnn

woven 100 hình như liên doanh với Việt Nam sản xuất, liệu có ổn không bác. 3 con: woven 100, VT7 và BS09, e thấy nhiều người khen và có vẻ hợp với nhu cầu của em, vì thế nên cũng khó cho em bác ợ

8. dinhtusnn

híc, e mới bị gẫy VT60, sót xa lắm. Nhưng bác chứng kiến nhiều sao còn xui e vậy?

9. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

BS09 là lựa chọn hàng đầu đấy bác ơi ^^

10. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

xúc 1 nhát 3 cây, đem ra thẩm + dùng dần :D
    j/k
    đùa chút thôi chứ theo như lời bác thì lăn tăn giữa Woven 100 với BS09 thôi. cá nhân e thì ủng hộ Woven 100 - nhìn đẹp mà sơn bền hơn BS09, đập cầu cũng uy lực hơn :D ... ---> theo quan điểm của e thì nó trâu bò hợp vs cầu lông phong trào hơn là BS09

11. dinhtusnn

Bác dẫn chứng cho em vài ưu điểm được không?

12. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Bác có thể tìm trong box Victor sẽ thấy thôi ạ.Về riêng E đánh cây này thì công thủ gần như linh hoạt.Vợt cân bằng.Độ nặng đầu 3/5.Rất dễ làm quen và thích ứng ngay vs E nó.

13. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Với một cá nhân có kỹ thuật tốt, lực tay khá thì chắc chắn cây BS-09 sẽ là lựa chọn hàng đâu trong các cây bác kể trên

Nên em nghĩ bác mua BS-09 cũng ổn đấy, trước lạ sau quen sợ gì không đánh được!

14. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

Mình thấy VT7 là vợt rât nhiều người dùng phản hồi rất tốt. Mình đang chơi nó và đang bán nó nên --- 1 phiếu cho em VT7....:D

15. dinhtusnn

Híc, giờ kiếm được cây vợt cũ chơi cũng tốt, đỡ tốn kém :(

16. ichiru1511

Tất cả hàng fleet là hãng vợt Đài Loan và sản xuất ở Đài Loan và lấy tên ahanken nhập vào VN, giống như VT7 và BS09 cũng đều sản xuất ở Đài Loan. Đài Loan chỉ đứng sau Nhật bản về công nghệ sản xuất vợt thôi. Voltric 7 và BS09 cũng đều là những cây vợt hay và có đặc điểm riêng. BS09 toàn diện tảt phản nhanh thì VT7 có trang bị Tri-voltage sức tấn công mạnh, tiếng rít đập nghe rất sướng. Nhưng sơn và độ bền thì chắc 2 cây đấy không bằng được woven 100. Ngoài ra woven 100 cũng là 1 cây vợt khá toàn diện giống BS09, khá đầm và cân bằng, chắc chắn, lực đẩy cầu mạnh và có vẻ sẽ giúp nhiều đến quả back hand của bạn. Trong 3 cây đấy thì mình thấy ấn tượng với woven100 hơn. Còn bạn thích cây nào thì chọn cây đấy thôi, tâm lý thoải mái khi cầm vợt yêu thích lên đánh cũng rất quan trọng. Chúc bạn sớm chọn được vợt!

Chỉnh sửa cuối: 23/4/13
  17. dinhtusnn

Bạn ơi, cho mình hỏi woven 100 với woven 200 thì e nào hay hơn :)

18. ichiru1511

Hi. Rất tiếc là mình chưa chơi qua woven 200 nên chưa biết đánh giá nó ntn bạn à. Thông số của Fleet đưa ra cũng rất khó để đánh giá sự khác biệt. 2 cây này được xếp chung vào 1 nhóm, cùng tính chất, cùng giá. Vì vậy, theo mình nghĩ nó tương tự như nhau, có chăng sự khác biệt chỉ là màu sắc. Theo mình bạn chọn cây nào cũng ok hết. Có cao thủ Fleet nào có thể đưa ra đánh giá không?

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em hợp tay nhất với bé Woven 100 này đấy anh, htrc mượn đánh thế nào mà thịt đc cao thủ mà trước đây chưa bao h thắng =))

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Woven 100 đánh hay hơn bạn ei, woven 200 có vẻ hơi thiên về điều cầu và ko thoát bằng nên ít người mua hơn và cũng ít phản hồi, Dòng Woven tầm trung này mình đánh giá cao Woven 100 và 500, 200 và 800 đuối hơn chút về độ thoát cầu

Đang tải...