[Thảo luận] Các cao thủ cho em hỏi tí...

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi trandinh221084, 28/8/13.

1. trandinh221084

trandinh221084 Thành viên Chính thức

Em co con VT ZF LTD, khi mới rước về chủ cửa hàng nói đan 9kg la đánh được rồi, cổ tay trung bình, lực tay cũng không khỏe lắm, khi sử dụng vợt cảm giác ko thoát cầu lắm, cứ ì ì sao ấy. với lại ko biết lý do gì ma đánh mấy thàng rồi chổ bả vai đau ê ẩm, hết được vài ngày là đau lại, trước đây mình sử dụng con proace dan 10,5kg đánh rất Ok, nhưng từ khi chuyển qua con này thì đánh thấy sao sao ấy. Các bác tư vấn dùm nên căng lưới sao la vừa...

2. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Đơn giản vì cổ tay bác không đủ khoẻ để chơi cái con KHÓ ĐÁNH NHẤT CỦA DÒNG VOLTRIC. 9Kg là đánh cầu bay lắm rồi bác ah, mà 9kg mà đánh không bay nữa thì chắc đánh không nổi đâu. Bác bán đi hoặc để đó, tập cổ tay + tay dần dần thì sẽ đánh được (bèo nhèo chắc nửa năm là ít). Đánh mà đau tay là do mình không đủ khả năng để đánh, cố gắng kiểu nào cũng đau ah, nâng trình + tay khoẻ là đánh được thôi ^^.
    Nhìn chung thì bác nên kiếm cây vợt nào thân Medium để đánh, nếu thích smash thì chọn nặng đầu nữa là ổn. Mình nghĩ bác nên kiếm cây vt7 đánh thử, cố gắng thuần cây này trước rồi tính, cây này dễ đánh nhất của dòng voltric, hoặc ko thì lựa Apacs ấy, có vài cây ngon.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/13
  3. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Riêng vợt công mà siêu cứng bác căng 9k không thể đánh nổi. Căng 10,5kg cũng là quá dùi rồi. Với con ZF này chắc chắn phải từ 11kg trở lên mới phát đc hết lực của nó. Mà bác đánh đau tay vậy chứng tỏ là không chịu nổi cây đó rùi. 1 là bán đi 2 là tập dần dần = cây khác vài năm sau trình độ tốt thì hẵng quay lại dùng. Còn em mà đánh ZF thì :p

4. hailin92

hailin92 Thành viên Tích cực

e hỏi ý không phải là bác mua con VT ZF này ở đâu,giá bn mà chủ cửa hàng tư véo cho bác con ZF này căng 9 cân,tiện bác up ảnh cán vợt và đít vợt,tem để a e check vợt ạ

5. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Hix . Bác giống y hệt em hồi em mới đánh con N90 II nhưng em chơi 11.5kg . Mặc dù em đánh cầu mới dc có 12 năm . Khó chơi lắm bác ạ . Tốt nhất là nên đổi sang BS là được bác ạ . Em cũng nhiều thể loại lắm rồi nhưng em thấy BS vẫn ổn nhất

6. doichut83

doichut83 Thành viên Chính thức

ông a o clb mình dùng con này toàn cân 12kg

7. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

e này quá nặng mà bác thì lại quá yếu ko chiều dc em nó rồi.... tốt nhất bác bán đí mua cây nhẹ nhẹ mà đánh.

8. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

kỹ thuật chưa tốt

tay chưa đủ khỏe

thể lực chưa đủ đảm bảo không thuần nổi mấy cây cứng như khúc gỗ đâu bác

em đánh thử VT 80 của đứa bạn, căng 12 ký 2 set đơn đầu còn đập đóm đủ kiểu

qua set 3 thì bưa luôn chỉ còn biết lốp cầu còn lại cổ tay cứng đơ luôn, đó mới là VT 4u

theo em 1 số vợt + trình 1 số bác đan thấp ký quá đánh rất chán

khuyên bác: 1. khởi động thật kỹ

2. tự tin nâng ký lên đánh

3. cho mượn vợt đánh liên tục cho nó dẻo ra, bác thuần nó dễ hơn

4. chịu không nổi thì bán đi mua vợt khác dẻo hơn, nhẹ hơn

9. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Không đọc CM thì em cũng viết giống bác này. Ngay từ đầu em đã nghĩ tới tình huống vợt fake nên cái bác căng lưới mới không dám căng cân cao.
    Bác chủ cho thêm vài thông tin để anh em còn tư vấn tiếp nhé.

10. fallen90

fallen90 Thành viên Chính thức

đau bả vai là do bác đánh vợt cứng quá rồi, chuyển vợt khác, tập thêm cho tay khỏe rồi chơi con ZF. Cố đánh không khéo gặp chấn thương bỏ cả cầu lông là vứt đi đêý :)

11. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Hài vãi, ZF mà lại đan 9kg!
    cho lên sàn đi bác ơi.

Đang tải...