Các bro cho hỏi chút về vợt victor?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi hungpt, 28/6/10.

1. hungpt

hungpt Thành viên Xuất Sắc

Mình bỏ cầu lông 10 năm rùi:12: giờ đang muốn oánh lại để rèn luyện sức khỏe(bụng càng ngày càng to :71:).
    Đang muôn mua con vợt victor nhưng đang phân vân lựa chọn bs10,bs11 hay con Brave Sword Limited Edition.Anh em nào hiểu về vợt giúp nhé.thanks

2. JinHa_Sulin

JinHa_Sulin Thành viên Tích cực

Tùy thuộc vào lực tay của bác nữa. Tay yếu mà đánh vợt cứng là cầu ko bay đâu đấy. Về độ cứng thì BS 09< 11 < 10. Còn cây 10 với 11 là nặng đầu nên là vợt thiên về công, còn cây 09 là balance (cân bằng) nên công thủ đều tốt cả. Theo e thì cây 09 đánh đôi rất tốt so với 2 cây kia. Còn bác thì nên mượn tạm ai mà đánh thử xem cây nào vừa tay thì hãy mua ko thì mua rồi ko đánh đc thì lại phí. Cây BS limited thì bác ko nên mua, cây này để trưng bày thôi, ít người đánh lắm.

3. hungpt

Nghỉ lâu mới đánh lại mà đau tay cả tháng nay chưa khỏi.Chiều đi mua con 09 vậy.Thanks

4. hungpt

JinHa_Sulin am hiểu về vợt nhỉ.thanks nhé.Tối này về mua luôn con 09

5. JinHa_Sulin

JinHa_Sulin Thành viên Tích cực

Mình chỉ biết chút kinh nghiệm nên muốn chia sẻ cùng các ạnh em thôi. Bạn nghỉ lâu đánh lại bị đau tay (nhất là phần bắp tay) là đúng rồi, đó là do căng cơ đó, lâu ko vận động giờ vận động lại là bị. Cái này bạn phải mất 1 thời gian để dưỡng thôi, nghỉ đánh cầu khoảng 1 tuần, xoa dầu nóng ngày khoảng 3 lần vào chỗ nào thấy đau, và ra hiệu thuốc bảo họ bán cho thuốc giãn cơ uống theo chỉ dẫn, khoảng 1 tuần đánh lại thì thấy bớt đau dần, nhưng vẫn còn đau đấy nhé, hàng ngày bạn vẫn tiếp tục xoa dầu đến khi đau giảm đáng kể thì thôi. Chúc bạn thành công!

Đang tải...