[Trao Giải] Các bạn giúp mình về cách đánh cầu với.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi fleet250pro, 6/2/14.

1. fleet250pro

fleet250pro Thành viên Tích cực

em dạo này đánh cầu rất nhanh nản. đánh lúc hay lúc không. đập cầu không mạnh như trước. đập mà như không đập. ai cũng bảo là e đánh cánh tay nhiều. cổ tay không có. với là trước tết e có bị chấn thương cổ chân nên di chuyển và nhảy đập, nhảy cài bây giờ chậm hẳn.

2. fleet250pro

tiếp là quả phông cầu của e bây giờ cũng không còn vững nữa. động tác thì loạn hết cả

3. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Trước hết bác lo trị cái cổ chân của bác đi kìa, tốt nhất là nghỉ ngơi 6 tháng đến 1 năm cho chóng khỏi hẳn. Sau đó đánh lại. Còn nếu bác ghiền quá thì vào đánh nhẹ nhàng thui và thay đổi cách đánh. Tập đánh cầu khó nhìu vào để đỡ bị đối phương ép chạy sân. Hạn chế chạy nhìu và nhảy bật cao đập. Còn đánh hay có lúc hay lúc hok thì do nhìu lý do, tâm trạng bữa đó, thể lực, phong độ. E cũng vậy hoài chớ gì nhất là sau 1 thời gian bỏ hok đánh.

Chúc bác mau bình phục và phục hồi phong độ nhé.

4. lehuy2005

lehuy2005 Thành viên Chính thức

Chúc chủ thớt mau bình phục và lấy lại phong độ :25:

5. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Hiện tượng của chủ thớt lại làm em hình dung đến vấn đề khác chứ không phải do chấn thương chân.
    Em nghĩ là do chủ thớt đánh vợt khác vợt mà chủ thớt thường đánh, vợt nhẹ hơn, hay cán vợt nhỏ hơn. Và chắc là do tết ăn nhậu nhiều, gân cơ nó nhão ra. Bàn tay không xiết chặt vào vợt được lúc vợt tiếp xúc với cầu. Nên đánh hay bị chệch choạc và cầu đi rất ức chế, lúc nổ lúc xịt.
    Đấy là em gia cát dự thế. Bác chủ thớt xem có phải không?

6. Nguyenthu

Nguyenthu Thành viên Chính thức

Mình cũng giống tình trạng như bạn đánh rất thất thường và không ổn định.

7. fleet250pro

tình hình là quả đập cầu của e mất hẳn các bác ak. đứng đập cũng xịt. nhảy đập toàn bị với cầu hoặc cầu rớt mới đập. ko căn được cầu

Đang tải...