[Cầu lông] Các bác tư vấn giúp em với ạ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thanhbs, 19/9/12.

1. thanhbs

thanhbs Thành viên mới

Hiện tại e đang rất băn khoăn ko biết chọn vợt gì. Em chơi cầu đc mấy năm rồi, nhưng bỏ một thời gian khá dài. Giờ chơi lại đc mấy tháng, trước em dùng pro ss950 nhưng bị gẫy mất.
    Trước em chuyên đánh đơn, nhưng giờ chơi phòng trào nên chủ yếu đánh đôi. E mới mua em ss1000. Sau 3 tháng chơi cây này, e thật sự rất khó xoay sở trong phòng thủ, đánh cầu ko được theo ý muốn các bác ạ, liên tục đau bắp vai. :12:
    E mượn cây pro 318, pro ss800 có vẻ dễ đánh hơn. Tuy đập cầu ko mạnh bằng nhưng toàn diện hơn (hình như vợt 4U) .
    Giờ em đang có ý định đổi vợt . Các bác tư vấn giúp em với :12:
    Cây nào công thủ toàn diện, dễ xoay sở và hình như em hợp với 4U hơn :wink:
    E thì e thích Yonex nhất , nhưng nếu hợp tay hơn thì Fz và Pro cũng đc ạ . Giá tầm < 2tr các bác nhé :smile:

2. thanhbs

thanhbs Thành viên mới

ai giúp em với :( :(

3. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

1. Pro một số dòng hay bị giòn và nứt nên bác cần tham khảo thêm thông tin trước khi mua nhé
    2. Vợt công thủ toàn diện: FZ Vietnam thì có dòng FZ9, FZ Denmark thì có dòng Ti-9000 S phù hợp
    (but giá cao hơn tầm giá bác đưa ra (2tr9)), nói chung vẫn là tiền nào của đó thôi
    3. Vợt công thủ toàn diện của YN thì Arc10 vẫn là lựa chọn số 1, bên cạnh đó còn có dòng Nanoray dành cho lối đánh phản tạt, lấy nhanh làm chính. Tầm giá bác đưa ra có thể tham khảo VT7, vợt công nhưng thủ vẫn khá tốt, dc khá nhiều anh em trên 4rum yêu thích.
    Quan điểm cá nhân là em thấy 1 là mua 1 em FZ Vietnam dòng Megaspeed giá vài trăm k đánh, 2 là để dành lên luôn gần 3tr, sẽ có rất nhiều lựa chọn ngon lành cành đào.

4. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Tiếp theo sẽ có khoảng 5-7 comment nói là mua Fz9 đánh vì cây này khá đáng đồng tiền bát gạo :)) Nói thật chứ SS1000 mà đã đau tay thì xuống Stroke 318, 333 hay dòng Nanospeed 100, 850 của Yonex mà đánh cho khoẻ.

5. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

YN cứng lắm bác ơi....k chơi đc đâu?........

6. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Voltric 7 đi, tầm 1tr7 4U oánh ok ròi!

7. thanhbs

thanhbs Thành viên mới

Cảm ơn các bác, e bận quá hôm nay mới lên đc. E xách em VT7 về rồi ạ. Đánh đỡ đau tay hơn, xử lí nhanh hơn cây SS1000 nhiều :D

8. Khanh BK

Khanh BK Thành viên Chính thức

Đúng, tầm tiền đó chọn VT7 là chuẩn rồi.
    Chúc bác sớm lên tay hơn nữa nhé.

9. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

chuẩn! Fz9 đánh sướng nhưng hơi bị cứng, chủ thớt xem xét Bs09 đi hoặc qua ngó Fleet ấy :)

Đang tải...