[Thảo luận] Các bác tư vấn cho em vợt cân bằng hơi thiên về công với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi batuan07, 5/10/13.

1. batuan07

batuan07 Thành viên Chính thức

Hiện tại em đang dùng vợt Fleet LS 2000, giờ em muốn mua thêm một vợt nữa để hôm nào sung thì đánh cho nó máu ạ.

2. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Apacs Tantrum200, cân bằng, cứng, hơi thiên về công. Ok bác ah

3. quangvu1985

quangvu1985 Thành viên Tích cực

E thấy bs11, arc 10 được đó bác

4. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Siêu phẩm mùa thu Nanoray Z-Speed :p

5. batuan07

Cám ơn các bác đã tư vấn, về tài chính thì em không ngại lắm, chủ yếu trình thì cũng chỉ trên phong trào tí ti nên mua cái gì đánh hợp tay là được ạ, bạn đang chơi BS09, chắc em mượn chơi thử xem thế nào

6. thanhchung

thanhchung Thành viên Chính thức

Kason F9 đi bác ơi, bác Mạnh đang để giá rất tốt. 2 triệu/ cây.

7. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Bác này ngoài Ap Tantrum200 ra thì ko có cái gì gọi là vợt cầu lông hết, he he.... :21:

8. ThachNguyen

Vấn đề là cái giá bác ah ;)) nếu 3,4tr bác vào xem bài em viết là biết thôi mà. Hehe, trong khoảng giá hơn 1tr thì nó là nhất rồi, còn nếu tiền tấn thì chọn YN thôi.

9. batuan07

Cám ơn các bác đã tư vấn, em cầm cây BS09 của bạn em đánh thấy hơi oải, chắc em sẽ làm 1 cây Yonex Voltric, có lẽ là VT7, vợt đắt thì em cũng mua được nhưng trình mình gà mà chơi vợt xịn anh em trong sân cười cho :D

10. ThachNguyen

BS09 đánh hơi oải thì bác đừng cầm VT7. Đánh nó còn oải hơn :))

11. batuan07

Cám ơn bác đã tư vấn, chẳng lẽ em lại làm cây Fleet woven control 100 :D

12. nguyentruong

nguyentruong Thành viên Chính thức

bác nên nói rõ hơn về vợt bạn muốn dùng, lối đánh của bạn ra sao, muốn chơi công hay thủ.... thì ae tư vấn cho bác chuẩn được, theo như bác nói có lẽ bác mới chơi được 2-6 tháng, tay bác cũng không khỏe lắm, không biết có được học bài bản không. nói chung mới chơi không nên phí tiền vào vợt xịn, lãng phí, trừ khi bác thừa tiền thì e chịu.híc. giá cao thì có ARC10, thấp thì VT7 cũng được, mà nghe có vẻ bác đại gia cho nên căng cước 66UM đánh cho nó sướng, tay yếu như bác chắc 1 tháng thay cước 1 lần. ngoài ra dòng lining cũng dễ đánh, có vài con như: UC3600, UC3700

13. ThachNguyen

Làm cây đó biết đâu vừa tay, em thấy fleet màu cũng đẹp lắm.

14. batuan07

Cám ơn bác đã tư vấn, em cũng mới chơi chưa lâu, tay không khỏe lắm, em đánh cây LS2000 giờ cũng thành thục rồi nên muốn lấy thêm 1 cây nữa để thỉnh thoảng đánh đơn hoặc đứng dưới đập cầu khi đánh đôi. Em sẽ để ý tới mấy cây bác tư vấn, riêng Lining thì chắc em không chơi vì em ghét khựa :D

15. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Bác với em có vẻ giống nhau ghê :D Lúc em mới bập bẹ biết cầm vợt là em lấy luôn con LS2000 4U về đánh. Cá nhân em thấy con này cực hay, dễ đánh, rất phù hợp với người mới chơi.

Em đánh được một thời gian ngắn thì lên tay nên muốn đổi em khác. Tìm hiểu 1 lúc và lựa qua mấy dòng em quyết định xúc con Arc11. Hôm nay em mới mang đi đánh buổi đầu tiên, và em chưa biết có thể chê nó ở điểm nào nữa vì nó quá hoàn hảo với trình độ và sở thích của em.

Còn con LS2000 chắc em để lại cho bố đánh chứ cũng không muốn bán đi, vẫn còn bảo hành chính hãng, vợt đầu đời của em nên hơi luyến tiếc hehe.

16. nguyentruong

nguyentruong Thành viên Chính thức

vậy VT7 rất hợp với bạn hoặc nếu có điều kiện làm cây ARC 10 hoặc 11, việc còn lại là sắm em nó về và thuần phục em nó thôi, bạn nên nhớ 1 điều rằng để thấy hợp với 1 cây vợt nào đó rất khó nói, có nhiều người cầm cây vợt 2tr đánh còn hay hơn cả cây 6-7tr, tốt nhất bạn mượn được ai vợt bạn muốn mua đánh thử 1 tuần xem sao, nếu thấy ngon thì xúc luôn, còn nếu không mượn được thì cứ mua cũng được, đánh 1 thời gian không hợp thì nhượng lại cho ae chịu lỗ vài trăm thôi.

17. batuan07

Cám ơn các bác đã tư vấn, em đã xúc cây Voltric 70, thấy mình có thể thuần được nó ạ

Đang tải...