[Chia sẻ] Các bác tư vấn cho e xem giữa Nano 9900 vs Z Speed với ạ !

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hoangsonkh, 28/9/13.

1. hoangsonkh

hoangsonkh Thành viên Chính thức

E đang định mua con Nano 9900. Nhưng lại thấy con Z Speed đẹp quá mà giá thành thì gần như nhau . Ae nào trong 4rum dùng thử 2 con này chia sẽ, tư vấn giúp e với ạ .
    Em cảm ơn

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Tiêu chí mua vợt của bác là đẹp và giá thành thì tư vấn hơi khó :))

3. hoangsonkh

Bổ sung thêm : Dễ đánh nữa bác ah, cảm nhận của các bác về 2 con này :)

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Cảm nhận của em là....................chả có cảm nhận gì hết =)) vì em chưa đánh qua 2 cây này. Nếu bác thích đẹp và cổ điển thì NS9900, còn thích đẹp và hot thì ZSP thôi. Có sao phải lăn tăn nữa. Cứ mua về rùi không đánh được thì các anh em khác chưa đk sẽ có cơ hội mua thui mà :">

5. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

@NS9900: Cây NS 9900 cân bang hơi nặng đầu tí, phản tạt ok, đập cũng rất good. Cây này theo e là đánh cực chat. Theo thời gian và năm tháng vẫn có người săn lung và giá cả hok hề gia giảm tí nào. E đã cùng NS 9900 chinh chiến 1 thời gian. Sau đó, cho thằng bạn mượn đánh nó đánh sao mà tray tí xíu làm mất giá trị vợt, e bán lại cho nó lun.

@ZSPD: đây là hang hot hiện tại. Vẫn chưa thấy cái hay so với quảng cáo của Yonex. Công nhận màu sơn đẹp và nhìn hầm hố.

Khuyên bác câu chân thành. Nên lấy NS 9900, mã JP càng tốt. Cây NS 9900 tuy it công nghệ nhưng theo quan điểm của e, 1 cây vợt mà Yonex nhồi nhét quá nhìu công nghệ mà hok gia cường độ bền, độ cứng cho vợt thì dù có công nghệ cỡ nào cũng mau đi lắm. Còn nếu mún máu hang hot thì lấy cây ZSPD.

E chơi cầu long cũng tạm gọi là đủ thời gian. Đú theo công nghệ cũng nhìu. Giờ e quay lại đánh vợt Hải Yến đây nè. Nói thế hok phải là xúi bác hok mua hay gì. Nói chung có điều kiện kinh tế thì nên mua vợt trước hết là công nghệ mới, đắc tiền (mà dân ta gọi là hi-end) để cảm nhận được sự khác biệt so với các dòng vợt mid-end hay vợt cùi mía. Nhưng khi bác đạt đến 1 cái gì đó thì với bác vợt hok là gì hết. Nhưng cảm giác đánh vợt hi-end sướng. Và trình độ mau lên.

It dòng chia sẻ cùng bác.

6. ichiru1511

hê hê. Bác đắc đạo kiểu dùng cỏ cây cũng thắng đc trẻ trâu cầm kiếm :)) Nhưng bác nói hơi quá chứ, đánh ở sân làng nhàng hay quen lối thì ko nói, chứ mà đã ra chiến thi đấu hay độ vào với người ngang cơ thì cái vợt nó cũng quan trọng đấy. Vợt Hải Yến sao đấu nổi :) Nó phông lên thủ cho bác đập cả sáng đến tối luôn

7. kiemma

Nói thì nói vậy chứ vào thi đấu mà lấy vợt Hải Yến ra đối thủ kêu lại và nói mày vào nghỉ cho khỏe thế thì chết bác ui. Hi hi. E để đánh những trận nào đối thủ tạm tạm, còn trận nào mà gay cấn thì lấy vợt chiến ra chiến.

Đắc đạo thì e hok dám đâu. Nhưng e đã đánh tương đối là nhìu vợt từ lúc cây vợt của Liên Xô, than vợt dẹt ấy, rồi tới Caslon, Hải Yến, proace, ... Yonex. Giờ e quay về Hải yến cho nó lành. Hi hi

8. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Sân em đánh có bác đánh đơn với con trai thì dùng một vợt, đánh đơn với con gái thì dùng vợt khác. (em chả để ý vợt gì đâu vì em còn mải đánh =)) )

Hôm vừa rồi bác ấy đánh đơn với nữ mà lại lấy cái vợt dùng để đánh nam, cuối cùng bị con gái phông về cuối sân ổng đập vài quả liên tiếp rồi thở bằng được thì thôi. Kết quả là thua =))

9. ichiru1511

Thế bác ko đánh vợt Wish 60k à, em còn chơi cả con đấy sau con Liên Xô thân inox đấy cơ :))

10. kiemma

50k/1 cặp hả bác. Hí hí

11. exciter79

exciter79 Thành viên Chính thức

9900 là cây vợt toàn diện dễ đánh. Z-speed khó thuần hơn do mặt vợt nhỏ.
    cứ 9900 là ok

12. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

NN9900 đi bác, đừng đua theo phong trào, Zspeed e chưa thấy review nhiều, mới có Tú Snack viết 1 bài thôi nhưng chưa rõ ràng lắm. Cá nhân e cầm NN9900 thì đánh phê lòi. Hiện 2 cây này chưa hơn nhau gì nhiều đâu nên em khuyên bác cứ NN9900 mà chén

13. hoangsonkh

Em cảm ơn các bác. Cái này cũng khó nhỉ , thôi đành suy nghĩ thêm vài hm xem thế nào rồi mới quyết định .

14. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em thấy bác còn đắn đo quá, em khuyên bác nên mua vợt tập lực đánh mấy hôm =)) là bác sẽ biết phải mua cây nào ngay ấy mà.

15. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

em không hiểu bác đã và đang dùng ns 9900 hay không mà pm thế???hix ,ns9900 được đánh giá là dòng vợt hay và rất cứng,khi cầm có cảm giác hơi nặng đầu,vợt khó đánh,những bác nào có cổ tay tốt và trình khá cao đánh em nó rất tuyệt,hôm trước em có được cầm đánh 1 chút nanoray zsp thì có cảm nhận tạm là hai vợt này bước đầu cầm đánh khá giống nhau...em dùng ns9900 lên có 01 vài chia sẻ với bác chủ topic,chúc bác có lựa chọn ưng ý nhé

16. Haibeo45q2

Haibeo45q2 Thành viên Chính thức

Tùy vào lối đánh thôi. Nếu bác đánh phản tạt nhiều thì nên chọn 9900, nếu smash nhiều thì chọn Z speed. Theo quan điểm của mình thì 9900 dễ đánh hơn 1 chút

17. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Quất z force mà chơi, bản ltd ấy, đẹp :))

18. hoangsonkh

Có lẽ phải thế thôi bác ah =))

19. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

NS9900 thì tôi chưa đánh nhưng Z Speed em mới đánh được 1 buổi thấy ok lắm, trước em đánh AT900 LCW. Z Speed phản tạt điều cầu sương lắm, đập cầu cầu ko nặng bằng AT900 nhưng đi nhanh hơn. Tôi nghĩ đánh vợt nào do mình thui thấy thích là OK à.:third:

20. exciter79

exciter79 Thành viên Chính thức

trước khi đánh 9900 tôi xài hai cây finex nano matrix và power lite 4U. khi chuyển qua 9900 tôi không cần quá 1 phút để làm quen, mọi thứ dều rất trôi chảy, không hề gượng ép, ấy vậy mà chưa bao giờ tôi đánh dược cây pro ace nào, từ 99 cho tới ABS 1000. sau này do muốn tìm vợt công tốt hơn nên đã chuyển qua MX60. nhưng đối với tôi 9900 là cây vợt dễ đánh nhất, công thủ toàn diện. những đồng nghiệp trong cơ quan tôi có hơn 6 người xài 9900. có anh chuyển từ amt 900 qua rồi trung thành với nó luôn. À, mà tôi xài 9900 đc 2 năm rồi mơi bán (2 cây). nanoray 800 không thể bằng đc 9900.
    tôi là người thích dòng vợt cứng nhẹ đầu hoặc cân bằng.

Đang tải...