[Chia sẻ] Các Bác tư vấn Cho e về mua Vợt ( VT7)

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi minh263, 21/9/12.

1. minh263

minh263 Thành viên Tích cực

Tình hình e mới Gãy con abs ti 120. Giờ mún mua con vợt mới. mà tầm tiền chỉ có gần 2tr. Mún mua 1 cây mới. Chưa được cầm đánh thực tế, cũng đọc qua các ý kiến về vt 7, 4u. nhưng e mún các bác tư vấn để lựa chọn tốt hơn. Tự khả năng e thấy, e đánh Không chuyên công, cũng không chuyên thủ. nhìn chung là cân bằng. Cổ tay tạm được, dù sao cũng có tiếng ve trái tốt. hee... thành tích tốt nhất, thời còn sinh viên, thuộc đội tuyển trường Neu.edu.vn ngày trước, nhưng cách đây 5 năm năm rồi :mad:. và thành lập được 1 năm thì nghĩ luôn, do trường đầu tư chán quá, nên không đánh nữa. Giờ về quê công tác, mới đánh lại được 3 tháng. Mong các bác tư vấn cho 1 cây hợp lý. e để ý cây vt7, nhưng vẫn mún các bác tư vấn cây nào hợp lý. thanks các bác.

2. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

bác học cùng trường với em rồi.Em đang chơi vol 7, công thủ đều tốt cả. Cũng có nhiều bài viết về vol7 rồi bác tham khảo thêm nhé

Chỉnh sửa cuối: 21/9/12
  3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Hic, mình thấy có qua nhiều topic bàn về VT7 rùi đó bạn, dòng 4u thì quá ăn khách rồi, bạn mua đi, không cần suy nghĩ ^^

4. minh263

cảm ơn nhé!!. Mình sẽ quyết định mua con này. lúc nào lấy về mình sẽ post hình lên!

5. n01xb4dmint0n98

n01xb4dmint0n98 Thành viên Tích cực

vol7 là quá chuẩn r`. ^^

6. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Nếu bạn thích cân bằng thì có thể thử Apacs Tantrum 200 hoặc thích công thì Apacs Lethal 50. Mình cũng đang dùng Voltric 7 nhưng thấy 2 cây Apacs trên cũng khá ngon. Vợt giá thành khá rẻ nhưng cây Lethal 50 cho cảm giác rất giống với VT7 mặc dù nặng hơn (3U) nên đập cầu mạnh hơn nhưng thủ chậm hơn, một phần cũng vì vợt cứng hơn đòi hòi tay khoẻ. Nếu có thời gian + kinh phí yếu thì mình thấy 2 cây trên rất là hợp cho bác :)

7. vminhchung36

vminhchung36 Thành viên Chính thức

oh thanks bạn rất nhiều.. mình cũng thuộc dạng đánh vợt cân bằng.. kiếm bs 09 nhưng kiếm hoài k ra.. đang định hỏi thêm các dòng khác như VT7 hoặc bs 173 gì đó thì thấy bài của bạn.. :) thanks

8. vminhchung36

vminhchung36 Thành viên Chính thức

oh thanks bạn rất nhiều.. mình cũng thuộc dạng đánh vợt cân bằng.. kiếm bs 09 nhưng kiếm hoài k ra.. đang định hỏi thêm các dòng khác như VT7 hoặc bs 173 gì đó thì thấy bài của bạn.. :) thanks

9. minh263

có một điều đặc biệt mình đã lấy arc 008xd. mình đang cảm nhận dần, nhìn chung hơi cứng!. phải làm quen thôi.

10. Peppies

Arc008DX sao ko ráng tí nữa lên 009DX lun :| khác biệt ko rõ ràng lắm nhưng có thể thấy đầu 009 nặng hơn tí xíu (thua xa VT7) và vợt đánh cũng thoát cầu hơn. Mình đang tính hốt em 009DX đây :D Nếu muốn sơ cua thì có thể tham khảo Apacs TAntrum 200 hoặc FLeet Longsword 2000

11. nhockupin9x

nhockupin9x Thành viên Chính thức

Mình cũng đang tính mua VT 7, fleet longSword 2000 thì k biết ntn.

12. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

vt7 thích hợp cho bác nào với lối chơi công , vẫn đảm bảo khả năng phòng thủ ( 4U) xoay sở khá dễ dàng. Với các bác có cổ tay không thật sự tốt thì cần có thời gian để " thuần " . Các bác sẽ thấy cực kỳ thích cây vt7 này nếu chơi được:)

13. Peppies

008DX cứng như tấm ván vậy đó, 008 thì cứng bt thôi

14. nhockupin9x

nhockupin9x Thành viên Chính thức

ukm, thanks bác nha, mình cũng đc nghe nhìu về cây này, lực cổ tay của mình cũng khá, nghe cũng hợp với mình, trước thiên về tấn công, bây giờ thì hơi thiên về phòng thủ và điều cầu nhưng thích kết thúc bằng đập cầu. Cắn răng mua e này rùi thuần hóa thôi.

15. thaiht

thaiht Thành viên Chính thức

Em cũng đắn đo với con này, độ này ham smash nên cũng muốn mua 1 con nào đó dòng Voltric để thử xem sao. Nhưng thực sự em đánh còn yếu nên hôm trước có mấy bác rao bán mà không dám quất. Chủ thớt mà quất thì report cho anh em luôn nhé :D

16. minh263

thật lòng mình thấy hơi cứng, nhưng mình mass tương đối có lực, nên cũng ko sao. chỉ có điều sẻ cầu 2 góc hơi khó. và mình bị giảm ve ép cầu, cái này là 1 điểm mạnh của mình.

17. minh263

mình ra bá bạo ( cửa hàng có tiếng ở T.hóa) nhưng còn mỗi vt5 nên mình không mua. Nhưng có mấy vận động viên ở Tỉnh mình ( ở T.hóa đang có giải cá nhân toàn quốc) lại khuyên mình ko nên mua vt7. vì mình lối đánh của mình tạt nhanh, và bắt cầu nhiều, nên mua vợt Trung Bình hoặc cứng và 4u, dễ xoay sở, toàn khuyên mình đánh Fleet, hoặc mmoa. Còn có người bảo có tiền thì mua arc 10, nhưng mình không đủ tiền. hix. Cuối cùng chẳng biết sao mình lấy con 008dx nữa, không hiểu lắm. hehe... lúc lấy xong rồi về lúc đầu đánh thấy hơi cứng thật.! nhưng rồi cũng quen dần. phải làm quen thôi.

18. thanhromano

thanhromano Thành viên Chính thức

Mua jonex bây giờ phải cẩn thận vì nhiều hàng fake lắm .

Chỉnh sửa cuối: 25/9/12
  19. anhthao88x

anhthao88x Thành viên Chính thức

bác chủ thớt cho em hỏi: cây abs 120 với cây vt7 thì cây nào đánh tốt hơn???? em đang định mua cây abs 70 mà thấy nhiều người thích vt7 nên cũng đang phân vân.

20. Peppies

ABS120 với VT7 mỗi cây mỗi khác sao so sánh đc bác. ABS120 là vợt cân bằng khá đầm vợt còn VT7 chuyên công nặng đầu. ABS70 cũng thuộc dạng chuyên công nhưng chất lượng Proace bây h` hơi kém nên đừng mua :)

Đang tải...