[Trao Giải] Các bác giúp em với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi XperiaSola, 23/10/13.

1. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Em xin phép vào vấn đề luôn. Em đang thắc mắc là tất cả các vợt đời cao của YONEX thì ở phần đít vợt (chỗ logo yonex nhựa màu xanh), 2 hình tam giác lúc nào cũng có vết khuyết nhỏ gần 2 vòng tròn đúng không ạ.

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Dùng tất cả thì e không biết chính xác hay không. Nhưng đa số thì vậy, các cây hi-end của Yonex có dấu khuyết ở dưới cán vợt. Tuy nhiên vẫn có những trường hợp ngoại lệ như Trần Trung có 1 cây nhập từ Japan về mà không bị khuyết.

3. XperiaSola

Các bác cao thủ giúp em với. Em vừa mua một con vol80 của một ông em trên diễn đàn, vì điều kiện ở xa không xuống Hà Nội đươc nên nhờ thằng bạn cầm về hộ. Kiểm tra thì mọi thứ đều ổn, Shap code: 3242763 ; code: 090222SP, chỉ có cái logo YONEX không có vết khuyết chỗ tam giác. Ông em nói hàng mua của Tuân Hạnh.

4. XperiaSola

help me........................

5. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Sân em thì có anh đã dùng qua rất rất nhiều loại vợt high end của Yonex thì tất cả các con anh ý dùng đều có. Riêng có con FB ko có thì đã bị gãy (hàng cũng của Tuấn Hạnh) :-s

6. get low

get low Thành viên Tích cực

Trong sân mình có mấy cây đời cao của yonex đều có vết khuyết này...3 VTZF, 2 NS9900, 1 NRZSP

7. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

đa số đều có chứ ko phải tất cả, nên dù ko có thì bác cũng đừng lo quá, code cây VT80 kia ổn.

8. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Code vợt của bác chuẩn đấy! Khuyết thì em không rõ thế nào nên không dám phán! :D

9. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Nếu tất cả đều ổn thì còn gì phải lo nữa bác :) Nói chung đó là 1 dấu hiệu nhận biết thôi. Bản thân em chưa thấy vợt hi-end nào không có dấu hiệu đó. Nhưng 1 số thành viên nói là có trường hợp đó. Cái đó nó như nắp hộp máy của xe máy ấy nhỉ, liệu có thay dc cho nhau ko :D Code vợt bác chuẩn đấy.

10. XperiaSola

Cảm ơn các bác đã quan tâm. Tem 7 màu e cũng kiểm tra là ổn. Đánh cũng đc. Em mua trên diễn đàn nên tin anh em la chính. E ở xa nên k kiểm tra vợt kỹ đc. Vợt bây giờ thật giả lẫn lộn quá. Cũng có thể vợt thật đánh k hợp tay thì k hay. Vợt fake 1 đánh hơp tay hiệu quả lại cao. Cũng do cảm nhận tưng người. Do tâm lý mua phải vợt fake thì hơi buồn.

11. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Bác post cái ảnh chụp bottom của cây đó anh em xem nào! :D

12. XperiaSola

Cảm ơn bác đã quan tâm. Nghe các bác nói e tạm tin nó là thật đi. Đánh tâm lý nó sướng. Hi. Vì e cũng có một e vol 70 hàng xin (tam giác có vết khuyết luôn) đánh cũng thấy tương đương. Tâm lý thế cho nó thoai mái. Còn vợt có bị fake e cũng k đổi lại đc. Đã mua rồi.

Đang tải...