[Trao Giải] Các bác giúp em khắc phục lỗi này với.......!!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi chongweilee1996, 7/7/13.

1. chongweilee1996

chongweilee1996 Thành viên Chính thức

Em là nam nhưng không cao to lắm, em có 1 thằng bạn thân, em thường đánh đơn với nó, lúc thắng lúc thua. Đánh với nó em đứng cuối sân nhảy đập cầu nó đỡ cầu ngắn trước lưới nên đập xong em thường chạy lên vớt cầu. Nhưng khi em đánh đơn với 1 thằng khác em nhảy đập cầu cuối sân thì nó đỡ cầu cao sâu cuối sân, em thì em đánh với thằng bạn kia nên quen chạy lên nên kết quả là em bị gãy cỗ pha cầu đó, nếu có với người lên đánh được thì cầu cũng chỉ tới nữa sân bên nó nó đập cái đùng em chết ngắt.
    Mong các bác chỉ giúp em cách khắc phục lỗi này ạ!!!!
    :happy69:Thanks các bác rất rất nhiều:happy69:

2. kieuqtoan

kieuqtoan Thành viên Tích cực

cầu cuối sân mà bác đập (_ __")... em chưa thấy ai đánh đơn cầu cuối sân mà đập cả bác ạ, bác phải phông lên chứ, hoặc bỏ nhỏ, quả nào ngon mới đập chứ bác

3. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

ca này khó, LCW đập cầu khủng thế còn bị..

4. congtuoc

congtuoc Thành viên Chính thức

bác thử đổi cách đánh đi. Cá nhân em thấy đánh đơn đập nhiều dễ mất sức hơn :cool:

5. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Đánh đơn thì thường là phông, bỏ nhỏ, chém cầu thôi chứ đập cuối sân thường sẽ thua nhiều hơn thắng đấy.
    Với lại với mỗi đối thủ thì áp dụng chiến thuật khác nhau, dựa vào lối đánh của đối phương, chứ cứ máy móc áp dụng 1 cách đánh thì bị người ta bắt bài là đúng rồi.

6. VanHelSing

VanHelSing Thành viên Chính thức

Theo E nghĩ thì đây là kỹ thuật di chuyển khi đập cầu xong phải di chuyển về vị trí chung tâm sân. Người ta thủ bung cầu cao hay thủ kê cầu chéo sân đều xử lý đc

7. gj0taylen

gj0taylen Thành viên Tích cực

Bác cứ nhằm mặt, nách, ngực người ta mà phang bác nhá :happy69:

8. vungochuy110

vungochuy110 Thành viên Xuất Sắc

đánh đơn hạn chế đập cầu thôi mà nhất là cuối sân lên tốt nhất bác phông cầu ép ve ng ta or bỏ nhỏ.mà bạn còn thấp nữa nhảy đập cầu cuối sân sao theo được cầu nữa

9. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Nói chung là trình thằng kia ăn bác rồi nên bác có thay đổi cũng khó. Bác smash đơn giàn quá thì bị phản lại, trên trình thì phản kiểu gì bác cũng tèo. Bác nên luyện để smash có điểm rơi cầu khó, không thì lừa chặt chém thôi. Smash nhiều mất sức.

10. tuananhbds1

tuananhbds1 Thành viên Chính thức

Đánh đơn mà đập cầu cuối sân bác hơi bị liều đấy. Những quả đấy bác phông vào bên trái tay đối phương hoặc bỏ nhỏ. Quả nào ngon đập hét sót thì hãy đập. Còn gặp người như bác nói khi mình đập xong thủ thế gần về phía cuối sân 1 chút nhưng tư thế sẵn sàng lên lưới, theo như em đoán đối thủ của bác bỏ nhỏ không khó và quả kê của họ và bỏ nhỏ ko nguy hiểm lắm

11. longtg

longtg Thành viên Tích cực

phải đổi chiến thuật thôi bạn ơi, đánh đơn cầu cuối sân k nên đập, hoặc bạn đập cổ tay vặn sườn thôi. theo t bạn nên đánh phông hoặc bỏ nhỏ thôi, đánh đơn nên đánh an toàn và chắc cầu , lựa quả nào ngon mới đập thôi :))

12. vungocthang

vungocthang Thành viên Chính thức

Đồng chí này có sức khỏe dồi dào quá.Đánh đơn cuối sân mà đập thì quả là chịu...

13. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

híc đúng là lực sĩ, theo mình đánh đơn quả nào ngon thì mới đập, mà thông thường nếu đập cầu trong đánh đơn người thủ cầu đa phần là thủ ngắn lưới, ít có kiểu thủ cao lại. Nên xu hướng đập cầu khi đánh đơn toàn đập xong là ở thế phóng lên.^^

14. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

Đánh đơn mình toàn phông ef trái, hoặc chặt chém nhiều, qua nào ngon thì nổ .^^ thế cho nó lành, đập nhiều mà gặp ông nào thủ dai thì đứt hơi.

Đang tải...