[Chia sẻ] Các bác giúp e chọn vợt cho phụ huynh với, gấp lắm ạ

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hoachuoi, 18/9/12.

1. hoachuoi

hoachuoi Thành viên mới

Tình hình là bố e chơi cầu lông lâu năm rồi, lâu thôi chứ chắc cũng không phải chuyên nghiệp, ngày nào cũng đánh với a e cơ quan đã nghỉ hưu. Trước cũng đấu giải nhưng là giải giao lưu giữa các trường ĐH (ông làm bên giáo dục)

Thứ 6 này về quê, e dành dụm được ít xiền tính mua cho ông cây vợt làm quà, thay cho con vợt tuổi thọ 5,6 năm của ông

Hiện ông đang dùng Proace, sau vài lần tâm sự e dò hỏi được ông đang có nhu cầu thay con nào dẻo dẻo, trợ lực gì đó để đánh lâu mà ko mỏi tay (ông bảo hãng nào cũng đc)

Ông khá kỹ tính mà tính e thì cầu toàn nên e chọn biện pháp an toàn là lên đời cho ông bằng 1 con proace khác (vì ông quen đánh hãng này rồi mà, các cụ cứ nói thế chứ nhiều khi khó thay đổi lắm). E tăm tia con sabre 50 và giá thấy cũng okie nhưng ngâm cứu diễn đàn thì thấy bác chê proace dễ gẫy.......chán hẳn!

Mà sao ông đánh được lâu thế nhỉ, chắc tại tính ông cẩn thận lại nhẹ nhàng, ko đập ầm ầm

NÊN ---> E muốn nhờ các bác tư vấn giúp xem nên chọn hãng nào, loại gì cho phù hợp với nhu cầu "tăng lực" của ông và túi tiền của e (1.5tr đổ lại, hic)

E sắp về quê rồi, mong các bác nhiệt tình giúp đỡ
    Xin có lời cảm ơn các bác trước

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nếu tiếp tục Pro Ace thì bạn nghiên cứu cây Platinum 510 xem, khá dễ đánh. Thật ra thì vợt cũng là của bền tại người, Pro Ace đúng là chất lượng tệ hơn xưa nhưng theo mềnh nó xảy ra ở những dòng bán chạy như Ti8 Pla110 ABS1000 ABS70 Stroke318 là nhiều, các dòng khác đánh vẫn ok. Còn nếu là hãng khác tầm 1tr5 đổ xuống bạn có thể tham khảo Fleet qua trang Fleet.vn, rất nhiều vợt dễ đánh và dành cho người có tuổi ở trong tầm giá này :)

3. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bạn lưu ý 1 chút khi chọn dòng Proace :
    chọn mã vợt càng cũ càng tốt : QCVN > QC11 > QC12.
    Dòng ABS gần đây gãy như sung rụng
    Dòng saber không được ưa chuộng lắm.
    Dòng Nano như cây 6600 hay 9000 khá tốt.
    Vợt hầu hết là 3ug4 nhưng vẫn có nhưng con 4u, bạn chọn cây 4u cho bác dễ đánh vì hầu hết thân vợt Pro khá dẻo.

4. Ụtt Kuu

Ụtt Kuu Thành viên Chính thức

bác thử mua pro800 hoặc stroke 316 xem sao,e thấy nó dẻo mà nhẹ lắm

5. hoachuoi

hoachuoi Thành viên mới

E cảm ơn các bác nhiều
    Sáng nay e thử ra 157 Nguyễn Thái Học xem mấy con pro ace thì được chị chủ tư vấn abs 70, sabre 30, sabre 50, Ti ko số (RHI gì đó) nhưng e ko khoái lắm vì toàn mã QC11 với QC12 như bác Olala1010 khuyên.
    E tính chiều đi xem vợt của Fleet, trời đang mưa rùi........................

Chỉnh sửa cuối: 19/9/12
  6. hoachuoi

hoachuoi Thành viên mới

Ngân sách của e tăng lên 2 triệu nhé
    E muốn tìm cho cụ cây vợt có tí danh tiếng, dù sao cụ trước cũng là cán bộ có tí danh, hiiiiii
    Các bác cho e thêm lời khuyên với

7. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Giá này fleet em thấy cây A Avance 100, woven 500 , excaliber 70( cây 70 này giá 1tr350, khá nhẹ, dẻo, ngon với tầm tiền).
    Chúc bác sớm mua đực vợt tặng papa :D

8. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mình thấy ProAce có con Platinum 510, 610 cũng khá ngon: vợt nhẹ, dẻo mà vẫn đầm tay đánh khá ưng ý. Fleet thì mình thấy có cây Longsword 2000 đánh khá là ngon nhưng chắc là khó đánh cho mấy ông già, cây này đánh khá giống Victor BS09. Nếu là Fz thì dòng nanoflex cũng ngon mà rẻ nữa :)

9. arihuy

arihuy Thành viên Chính thức

10. nhonvaduong

nhonvaduong Thành viên Chính thức

QCVN mình nhớ là hàng khựa mà?

11. caulong365

caulong365 Thành viên Chính thức

những dòng tầm trung nên chọn victor , vợt dễ đánh ko mất nhìu thời gian làm quen.

Đang tải...