[Chia sẻ] Các bác đánh giải TGCL 2013 nên vui vẻ một tí đi

Thảo luận trong '2013 Tgcl League' bắt đầu bởi NguyenTienMinh88, 28/3/13.

1. NguyenTienMinh88

NguyenTienMinh88 Thành viên Chính thức

Kính gửi bạn thân của tôi,
    Tuần này mình lại không về uống rượu với bạn được rồi. Vậy là tròn 16 tuần mình phải xa cái bình rượu Ba-kích nhà bạn. Thôi thì đã 15 tuần không gặp nhau, cố thêm 1 tuần nữa cũng chẳng sao bạn nhỉ.

Hôm trước, mình có hứa mua tặng bạn một cây vợt Votric 80 của Yonex, và sự thực là mình đã mua rồi. Để kiểm tra xem em nó có tốt hay không, mình cũng đã sài thử và thấy rằng nó thật tuyệt, quả thật là rất hợp với mình. Điều đó khiến mình buồn ghê gớm, bởi vì như bạn biết đấy, cái gì hợp với mình thì lại không hợp với bạn tí nào. Quả thật là mình không dám tặng bạn nữa. Vì chúng mình là bạn thân của nhau, nên dành cho nhau những gì tốt đẹp, mà cái tốt đẹp thì trước tiên là phải hợp với bạn của mình đã chứ. Do đó mình quyết định sẽ mua tặng bạn một đĩa VCD nói về vợt Votric 80, biết đâu sau khi xem cái VCD này, bạn sẽ thích nó và khi đó mình sẽ gửi cây vợt này về bạn nhé.

À, mải chém nên suýt quên không báo cho bạn một vài tin vui. Mình đã chính thức trở thành ….”Kiện tướng”. Cái này thì cả họ nhà mình chưa ai làm được đâu nhé. Cậu báo luôn cái này cho thằng Tuấn râu xóm mình đi cho nó tức nổ con mắt. Ai đời ăn học cầu lông bao năm, đánh đủ các giải lớn nhỏ từ Bắc chí Nam cũng chỉ được cái danh VĐV cấp 1. Còn mình đây này, sau khi tham gia cái diễn đàn Tờ Giờ Cờ Lờ được một tháng thôi, đã được cả làng cả tổng biết tới là Kiện tướng rồi.

Bạn ạ, ở đây người ta quá Pờ rồ trong việc nâng tầm VĐV lắm lắm. Khi mình mới nhảy vô đây rèn rũa, thì cũng chỉ cà tàng là cái anh “VĐV phong trào” thôi. Mà cũng đúng mà, anh em mình vốn dĩ chơi cầu hàng chục năm rồi, không là anh phong trào thì là gì. Ai chả muốn làm cái anh chuyên nghiệp, nhưng ở đời phải biết mình là ai chứ. Thế rồi sau một thời gian tôi luyện, mình thấy khả năng chém cầu của mình cứ nâng lên từng ngày. Một bí mật được tiết lộ là ở đây, họ đãi ngộ tốt lắm. Mình chém cầu tốt họ lại thưởng cho mình vài ba quả cầu. Mà bạn biết rồi, thời buổi khó khăn thế này, mỗi ngày được người ta cho vài ba quả cầu (mà có ngày hàng chục quả) thì quá ngon còn gì. Gớm, người ở đâu mà hào phóng thế không biết. Và cứ thế, mình đã nâng dần trình độ từ “VĐV phong trào” lên “VĐV chuyên nghiệp” rồi “VĐV cấp 1” và bây giờ là “Kiện tướng”. Ôi chao, bạn không biết mình vui thế nào đâu. Quả thật là quá vui, mình đã tự hứa với lòng mình là sau này, mình có được thằng cu Tí hay bị dí cho con Lý đái ngồi thì mình vẫn sẽ đặt tên con là Nguyễn Vui Vui. Ít nhất là cả đời nó sẽ vui và cả khi bị xuống lỗ thiên hạ vẫn phải…vui khi khóc than rằng “Vui ơi là Vui” bên bia mộ nó bạn ạ.

Bạn ơi, đời cứ như là mơ. Cái thằng ăn tập cả đời, tháng tháng, ngày ngày bây giờ chết dí ở quê với cái danh VĐV cấp 1. Còn mình thì tu luyện đúng nơi, đúng chỗ có ngay cái mác “Kiện tướng”. Nói thật là các cụ nhà mềnh nói không sai một tí ti nào, “thua thầy một vạn không bằng thua bạn một ly”. Mình cứ nghĩ đến cái cảm giác thằng Tuấn râu xóm mình nó tức lộn tiết khi phải xếp sau mình là sướng đã. Vụ này thì mình xin hứa sẽ khao bạn một chầu ba kích hạ thổ tuần trước nhé, và mình cũng sẽ không phản đối bạn góp thêm một con gà trống hoa mơ còn sót lại sau trận bão năm ngoái trong cuộc vui của chúng mình. Bạn đừng lo, lần này mình hứa sẽ ăn hết 2 cái đùi bạn nhường mình - Điều mà không mấy khi bạn sẵn sàng làm. Cứ chuẩn bị tinh thần bạn nhé. Mình tin là bạn cũng sẽ giống mình lúc này, chúng ta sẽ cùng đều rớt nước mắt vì sung sướng. Trái đất này quả thật là có nhiều người tốt.

À quên mình chưa khoe thêm với bạn, là bây giờ mình đã tích luỹ được gần 600 quả cầu. Tính ra cũng được gần 50 tút cầu bạn nhỉ. Chả biết là loại cầu gì vì chẳng thấy nói kỹ, việc này mình cũng sẽ tìm hiểu thêm rồi báo bạn ngay. Nhưng mình tin sẽ là cầu mới và là loại cầu tốt, vì các anh ấy ở Thủ đô mà lị, ai lại dùng hàng lởm được chứ bạn nhỉ. Số cầu đó chắc đủ cho chúng mình sinh hoạt từ giờ đến lúc gãy vợt. Bạn nhớ báo tin này cho các cô, các bác, các cụ CLB nhà mình nhé. Có điều bạn báo thôi chứ đừng hứa chắc khi nào cầu sẽ về, vì mình còn phải hỏi kỹ mấy anh sếp của cái Dờ Đờ này. Còn có hàng ngàn, hàng vạn anh em khác nữa chứ, mình tranh lấy trước sao được. Thôi thì cứ phải đặt gạch xếp hàng, mà để nó nhanh có khi bạn cứ gửi sớm ra HN cho mình con gà trống hoa mơ đi, mình làm bữa nhậu mời mấy anh ấy đến để được ưu tiên biết đâu từ giờ đến mùa hoa cải sang năm là có cầu về bản.

Thôi thư cũng chưa dài nhưng mình mỏi tay lắm rồi. Còn phải giữ sức, tránh để các đầu ngón bị bong, rách, chấn thương mà chém cầu cho chuẩn, kiếm cầu tặng về cho các bác, các cô, các chú, các cụ quê mình.
    Khi nào bạn nhận được đĩa VCD của mình thì nhớ báo để mình vui nhé. Cố gắng đặt ra mục tiêu sau 1-2 năm là cùng phải hiểu và yêu thích nó để mình còn chuyển con Votric 80 về. À con gà gửi ra thì nhớ cho vào rọ bạn nhé, đừng tiếc bỏ thêm nắm gạo vào đó nhé. Mà nếu rọ còn rộng thì cứ gửi thêm vào đó 1 can 2L rượu ba kích hạ thổ 2 năm nhà bạn nhé. Mình biết là bạn lo lắng mình sẽ không nhận nhưng lần này để bạn vui, mình sẽ sẵn sàng nhận quà của bạn.

Chào bạn yêu quý nhé.
    Thân !
    Nguyễn Văn Tèo

:trampol: :trampol: :trampol: :trampol: :trampol: :trampol:

Chỉnh sửa cuối: 28/3/13
    5 people like this.
  2. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Thần gió mới chăng ;)) [MENTION=30797]Thanh Sói[/MENTION] vào nhận hàng này

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Có lẽ phải mời cậu này về Tự Do, chẳng mấy là Tự Do lên tầng V! :teeth::teeth::teeth:

4. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Úi cha cha. Ở đâu ra cái cậu viết như Cù Trọng Xoay thế này. Anh em với Xoay chăng?
    Tặng cho cả rổ cầu cũng đáng.
    Chúc mừng diễn đàn và giải TGCL có thêm một ngọn đuốc cháy rực mới tinh nhé.

5. NguyenTienMinh88

Dạ em là Nguyễn Văn Tèo ạ. Hi
    Em ở quê ra. Bố anh Xoay với bố em là ...đồng niên bác ạ:beer_smile:

6. NguyenTienMinh88

Nhiều bác tặng cầu em chẳng biết ai mà hậu tạ chứ. Các bác cứ nghĩ em đang có 500 quả để nhìn thấy nick chăng? Hix hix

7. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Nói đến Ba-Kích lại thấy thèm thèm. Thanks thần Gió [MENTION=83253]NguyenTienMinh88[/MENTION]

8. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Ừ nhỉ, em nó mới có 50 quả cầu. Thế thì nhìn thấy dòng chữ thôi.
    Chúc em sớm như ý. Bài viết hay lắm

9. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Đây mới đúng là ông bạn chí cốt đấy.........

10. longdx81

Cậu này biết rất rõ về luật tặng cầu, em đoán là người cũ lập nick mới roài, nhưng không đoán được là bác nào! :)):)):))

11. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Cả làng đang nghi [MENTION=15716]longdx81[/MENTION] đây này :rock:

12. longdx81

Không, phong cách chém của em không như vậy, cậu này có vẻ trẻ hơn em khá nhiều! :D :D :D

13. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

bài viết hay, ủng hộ

14. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Hi hi, chú Long lại đùn đẩy rồi kìa. Anh chém thôi.
    Anh cũng đoán chú em này trẻ lắm. Giọng viết sôi nổi nhưng cũng quái kinh khủng.
    Biết đâu lại là đệ tử của bầu Luân [MENTION=224]prosport[/MENTION] cũng nên.
    Năm nay có nhiều cách tân lắm lắm

15. longdx81

Vâng, phong cách này có thể là đệ của bầu Luân lắm ạ! :D :D :D

16. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

đang ngồi cạnh cửa sổ..đọc xong bài của bác lạnh hết gáy...gió máy tưng bừng

17. prosport

prosport Thánh vũ

Ấy em không biết chú [MENTION=83253]NguyenTienMinh88[/MENTION] này nhé!
    Anyway bài viết của bác rất hay và rất có nghề. Tiếc là đã tặng cầu bác mất rồi, bác chịu khó chờ thêm vậy
    Rất háo hức chờ bài Trước giờ cầu bay PĐL - ACUD của bác!

18. Master Caphao

Master Caphao Thành viên Tích cực

Bác Tèo có giọng văn rất dí dỏm và câu chữ thì khá "quái" làm mình nhớ đến bác @conhieubangai thủa nào.

19. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Đọc xong rồi mà ước được là người bạn của Tèo :))

20. NguyenTienMinh88

Thế thì bác sớm gửi Gà trống hoa mơ và 2L rượu Ba-kích cho em bác nhé :rock:

Đang tải...