[Thảo luận] Các bác chỉ giáo cách dạy đôi nam nữ giúp e với

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi khacduy94, 30/6/12.

1. khacduy94

khacduy94 Thành viên Chính thức

tình tình là e đang tập cho bạn đánh đôi nữ của e để đánh đôi nam nữ. e cũng có thể dạy những bước chạy và kĩ thuật cho bạn của e đc nhưng chưa biết nên dạy trình tự thế nào để cho bạn e tiến bộ nhanh nhất nữa. các bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp e trình tự với. đắc điểm của bạn e :
    1. thể lực tốt có thể đánh cầu mạnh về cuối sân
    2. hơi lùn. 1m55
    3. rất nhiệt tình tập luyện.
    thanks các bác trước nha. mong các bác giúp.

2. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

kiếm mấy clip trên mạng cho girl xem cho trực quan bác ah, chứ nói mồm ko khó lắm

3. soctrang

soctrang Thành viên Chính thức

Mình nghĩ bác nên tập cho bạn nữ di chuyển nhanh lên 2 góc lưới trước, sau đó tập chụp cầu trên lưới, bỏ nhỏ, kéo lưới, gài cầu lửng....nói chung tập trên lưới nhìu chút, còn phần sau sân thì bác lo hết :happy69:

4. klar

klar Trọng tài

Sao vẫn chưa thấy bác Thegioiphang vào giúp đỡ nhỉ :teeth:
    Em cũng có nhu cầu giống bác này. Mấy hôm đi giao lưu đôi nam nữ toàn thua, mà rõ là đứng với nữ đánh tốt. Không biết là yếu kỹ thuật hay yếu tâm lý nữa.

5. hydayatt

hydayatt Thành viên Chính thức

danh nam nu yeu cau do kheo rat cao.ban phai tap danh kheo va danh long tay giua nguoi nam va nu cua doi phuong.noi chung la danh nam nu rat kho ban phai tap nhieu vao chu minh la dan phong trao ko the danh theo loi danh cua cac van dong vien dc

6. Sắc Huyền

Sắc Huyền Thành viên Chính thức

Nữ cao 1,55m là đẹp rồi bác ạ, bằng đúng mặt lưới :)) , cứ rủ bạn nữ đi giao lưu nhiều là ngộ ra thôi bác ạ.

Tại bác đẹp trai quá, nữ đánh cặp cùng bác toàn ngắm bác là chính chứ có đoái hoài gì đến cầu lông nữa đâu :D

7. khacduy94

khacduy94 Thành viên Chính thức

cảm ơn tất cả các bác nha. e sẽ cố gắng tập luyện. dạo này e phải thi. hihi

8. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

ô đi thi hả, chúc bác giành giải cao nhé ^^

9. vipmu11

vipmu11 Thành viên Chính thức

Theo mình thì đánh đôi nam nữ thì nên cố gắng tập cho người nữ cách di chuyển, bỏ nhỏ và đập cầu trên lưới, còn mình là con trai nên cố gắng đánh bao sân tốt là được

10. KhatVong

KhatVong Thành viên Chính thức

Muốn phối hợp ăn ý thì phải hiểu nhau, mà nam nữ muốn hiểu nhau cách tốt nhất là phải "giao lưu" với nhau:D

Đang tải...