[Thảo luận] các bác chỉ e cách làm sao cho cổ tay dẻo với ?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi dungbe, 2/5/14.

1. dungbe

dungbe Thành viên Chính thức

e thấy mn bảo về lấy chai nước ra quay tay nhiều thì cổ tay sẽ dẻo các pro chỉ e cách quay kiểu gì và chai có nước hay không chai to hay chai bé hả mn

2. ngothangkts

ngothangkts Thành viên Chính thức

3. bupbesuacuaem

bupbesuacuaem Thành viên mới

Mọi người chỉ bạn đúng rồi đó ạ. Bạn chọn chai nước có cổ chai vừa với nắm tay của bạn, chiều dài của chai nước thì không quan trọng cho lắm, bởi vì nếu ban đầu tay bạn yếu bạn bỏ cát hay nước vào vừa phải rồi từ từ nâng lên.

Cách thứ 2 là bạn mua 1 cây vợt Training tầm 130gram đổ lại xíu mà người ta hay gọi là vợt squash. Bạn trước khi đánh bạn cầm vợt squash này xoay cổ tay theo hình số 8, nhẹ nhẹ từ từ cho đến khi nhanh dần đều.

Cách thứ 3 này tôi nêu bạn tham khảo thôi nhé khi nào cổ tay khỏe và khởi động kỹ rồi hãy tập, đó là cầm cục tay sắt hay mũ tầm 1 hay 0.5kg, tập vẩy cổ tay, đừng có sung sức mà vào vẩy mạnh liền gãy cổ tay hay dẫn đến chấn thương đó ạ. Từ từ mà làm, đừng đốt cháy giai đoạn

Các cách trên là tôi đã tập qua và có kết quả thấy rõ rệt, có thể trái tay thẳng, chéo, nhẹ, mạnh (trái tay đập) 4 góc sân. Chúc bạn mau chóng tập thành cổ tay dẻo và khỏe.

Thân!

4. voltriczforce

voltriczforce Thành viên Tích cực

Bác có thể học Quay tay đại pháp =))))

5. kprsr1995

kprsr1995 Thành viên Tích cực

Cầm vợt đúng cách thì cổ tay dẻo, không thì tập mãi cũng vậy thôi. Cách cầm phải linh hoạt không bao giờ được cố định chỉ 1 kiểu cầm, dẫu là Lin Dan hay LCW đi nữa thì cũng phải cầm như vậy :)

6. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Bác bảo thằng nào khỏe nó bẻ tạch phát ở cổ tay là tay dẻo như kẹo luôn :))
    Nói thật chứ cái thời gian ngồi quay tay em thấy bác để tập đổi cách cầm vợt hoặc vung vợt thì hợp lý hơn đấy.

7. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Vợt Training và vợt Squash là 2 cái khác nhau bác nhé. Vợt Squash là vợt chuyên dụng cho bộ môn Squash chứ ko phải là vợt Training cho cầu lông đâu.

8. vanchinh85

vanchinh85 Thành viên Chính thức

mình thì cứ vợt tenis quay củ lạc :)

9. promete

promete Thành viên Chính thức

Hiệu quả nhất là bác kiếm cây vợt nào gãy ko phục hồi đc (tốt nhất là vợt cùi giá bèo), rồi cuốn băng dính đen loại hay dùng cuốn điện ấy, cuốn cho hết cuộn,thích nặng đầu thì thêm 1 cuộn nữa cho đầm tay rồi ngồi quay tay là ổn, quay hình số 8 ấy, bao giờ ra sân thấy cầm vợt chiến đập rầm rầm là tạm ổn rùi đó.

10. babysuzuki

babysuzuki Thành viên Chính thức

Bác có thể tập ở phòng gym ở đó sẽ có hvl hướng dẫn các bài tập sẽ mau có hiệu quả hơn tự tập ở nhà bác à

Đang tải...