Các bác ai biết gì về bị dãn dây chằng đầu gối giúp e với

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi sport_girl_Huệ_TC, 29/3/11.

1. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

e bị dãn dây chằng đầu gối đã 1 tháng.đã đi khám và hút dịch.nghỉ đc 1 tháng rồi mà vẫn hơi nhức đi lại khó chịu lắm.cảm jac ko vững.bác nào bít bài tập nào tốt ko.nghe nối đi mổ sẽ khỏi hẳn.có phải ko ạ.mong cả nhà jup đỡ

2. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

cai này nghe đồn là trầm trọng lắm đấy nhé ^^
    90 có nhỏ bạn dạy bên taekwondo,nó bị giãn dây chằn gối mà mấy năm chưa hết,có khi vận động mạnh là gối dính lại đau nhối đứng k đc luôn í
    chắc của bạn mới bị nhẹ thôi,bạn cố gắng nghỉ ngơi và phục hồi sẽ nhanh khỏi thôi hihi:p
    chúc bạn mau hết đau nhé,Cầu lông đợi bạn đấy
    chúc khỏe :)

3. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Mổ là biện pháp sau cùng! Hãy kiên trì dùng băng chun bó lại theo hình múi bưởi! Vẫn đi lại được mà giữ cho dây chằng được nghỉ ngơi!

Đừng nôn nóng và nghe linh tinh! Kết quả sẽ rất tốt nếu bạn chịu khó băng khớp gối thường xuyên!

Không có biện pháp nào tốt hơn lúc này!

4. sport_girl_Huệ_TC

thank bác thần gió.vậy là cứ bó chân lại và nghỉ ngơi ạ.ở nhà e vẫn đứng 1 chỗ đánh cầu vào tường hjhj.nhớ cầu lông wa

5. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Ít chơi lại tý đi bác, nếu muốn an toàn thì nghỉ hẳn 1 tháng cho nó lành, e đây cũng tội ham hố đánh cầu nhiều quá giãn dây chằng, giờ nghỉ đánh luôn rồi, 1 phần cũng bị cái này đó.

6. sport_girl_Huệ_TC

e cũng nghỉ hẳn 1 tháng ùi mà.bác phải nghỉ hẳn ak.đi khám xem còn cách nào ko.e thì chẳng bít thế nào.cứ nghỉ ngơi thuj hjc hjc

7. sport_girl_Huệ_TC

vâng e sẽ thường xuyên khám lại đều đặn.thank bác.nhưng góp ý nha.bác nhớ viết có dấu hjhhj

8. sport_girl_Huệ_TC

hjc tình hình là box của e vắng wa.ko bác nào có kinh nghiệm j jup e sao hjc

9. maothekid

maothekid Thành viên Chính thức

hi, that ra ban noi ban bi dan day chang dau goi nhung ban khong biet minh bi dan day chang gi??? vi goi co nhieu day chang lam, co ban la co 4 loai: day chang ben trong, day chang ben ngoai, 2 day chang cheo. vi the pai biet la bi day chang ben nao. thi cach dieu tri se khac nhau do. sorry vi may minh bi loi, ko go duoc tiengviet

--- Cập nhật thêm ---

ah, ma thuat ngu dan day chang cua ban la khong chinh xac dau. va ban nghi 1 thang trong tgian do ban ko bat dong goi lai nen moi de lai hau wa nhu hom nay do

10. cachuanho

cachuanho Thành viên Chính thức

Tại sao lại biết là dãn dây chằng, theo mình thì nên đi chụp X-Quang hay chụp cộng hưởng từ mới biết rõ được ah

Đang tải...