[Chia sẻ] cả nhà tư vấn giúp em chọn vợt với T_T

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lamborn, 16/3/12.

1. lamborn

lamborn Thành viên Chính thức

Tình hình là em chơi cầu lông đc khoảng 4 tháng rồi , kĩ thuật cơ bản thì cũng gọi là tạm ổn định :biggrin: . Em đang muốn cưới 1 em tầm từ khoảng 1 - 2tr . Em đánh đôi là chính, nhưng thỉnh thoảng máu me cũng làm vài trận đơn , em thì thuộc dạng to xác, nhưng lực cổ tay thì lại ko đc khỏe lắm , em chơi cũng hơi thiên về công 1 chút . Các bác tư vấn giúp em con vợt hợp với em đc ko ạ ? Thanks cả nhà :59:

2. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

bạn có thể tham khảo mấy cây như ashaway nano electro , pro 1000 , forza 9 :26: mình từng dùng mấy cây này đều rất ok :a11: cây cuối khá nhiều người chơi đấy

3. vanmanh85

vanmanh85 Thành viên Tích cực

Nếu mình mới chơi 4 tháng mà có từ 1-2 triệu, mình sẽ mua vợt proace Ti8, công thủ toàn diện, dễ chơi, va chạm ít sợ sập. giá nó là 1.083.000, VNĐ. bạn để giành 1 triệu còn lại 2 năm sau mua vợt ngon hơn, chúc you mau tiến bộ.

4. lamborn

lamborn Thành viên Chính thức

cảm ơn 2 bác tung854 và vanmanh85 đã tư vấn giúp em , nhưng chẳng hiểu sao em có cảm tình đặc biệt với mấy em dòng victor hay sao ý , ko biết giải thích thế nào luôn ==' , các bác tư vấn thêm giúp em về dòng vợt này có con nào hợp với em ko ạ ? với cả em cũng đang đi đôi SHW701 nên cũng muốn sắm Victor cho nó đồng bộ :">

5. vanmanh85

vanmanh85 Thành viên Tích cực

nếu mua victor bạn mua nano6, nó khá dễ chơi và đẹp nữa, vì bạn đánh cầu đc thời gian ngắn mà! nó tầm 1tr3

Đang tải...