[Cầu lông] Cần tư vấn chọn vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dinhtusnn, 17/5/14.

1. dinhtusnn

dinhtusnn Thành viên Chính thức

Các bác ơi tư vấn giúp em. Em mới chia tay với e arcsaber 008dx, lý do vợt tự gãy, có lẽ do om. Em chơi cảm thấy hài lòng về vợt này vì công thủ tốt. Trước đó e có sở hữu cây vợt Voltric 60, em cũng rất ưng.
    Giờ đây em lại phải tìm kiếm 1 e phù hợp với tay mình để tiếp tục chiến đấu. E đang nghĩ tới cây vợt Fleet ahanken woven 100, mong các bác tư vấn thêm giúp e.

2. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Mọi người sao biết tay bác như nào ạ. Bác đánh cây nào phù hợp rồi thì mua lại cây đó là tốt nhất :D

3. caulongga

caulongga Thành viên Chính thức

Các cao thủ cho em hỏi về 3 cây: Fleet 1000 II, ARC11 và VOLTRIC70, cây nào phù hợp với cổ tay vừa phải, đánh đôi và cũng khoái công khi có cơ hội ạ? Em bỏ hơn chục năm giờ muốn mua vợt chơi lại mà thấy khó chọn quá!

4. piridhappy

piridhappy Thành viên Chính thức

Fleet 1000 II đi bác, phù hợp với yêu cầu, ngon trong tầm giá

5. caulongga

Cảm ơn bác! Em chờ thêm lời khuyên của các bác khác nữa trước khi quyết!

6. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Arc11 lẫn VT70 đều cần cổ tay tốt và sức bền nữa vì nó khai thác sức mình triệt để, nhất là khi công.
    Fleet WV1000 I thì đỡ hơn và mình thấy đánh rất hay, toàn diện. II thì anh em ở đây bảo đánh nhẹ nhàng hơn I chứ em chỉ được test kĩ con I.

7. caulongga

Cảm ơn bác Hoàng Gầy nhiều, em thấy review WV1000 I hấp dẫn nhưng mà có vẻ rất khó tìm mua ở thời điểm này vì không sản xuất nữa.

8. lebonghoatan

lebonghoatan Thành viên Chính thức

trong 3 cây có lẽ VT70 cần lực tay khỏe nhất xong đến Arc11. VT70 hơi thiên về công còn arc thì toàn diện hơn. Còn fleet thì em ko rõ lắm. Nhưng em nghĩ có tiền cứ đầu tư cây dc dc chút, đánh hơi quá sức mới nhanh lên trình ^^

9. caulongga

Em đang dùng ProAce SS1000 thì có kham được VT70 không? Em cũng thích công nhưng sợ quá sức!

10. lebonghoatan

Mình chưa đánh ProAce SS1000 bao h cả nên cũng ko dám phán bừa. Về độ nặng vợt VT7 và VT70 ngang nhau. Nếu bạn đánh cũng lâu lâu rồi và cổ tay cũng thuộc dạng tốt thì có thể làm em về đánh thử. anh em phong trào mình thấy nhiều người khen 2 cây này. Nếu ko có thể làm cây vt7 đánh thử trước. Thân.

11. caulongga

Em đang băn khoăn giữa Fleet WV1000II và VT70 mà ở sân em không ai có để thử,em lại ở tỉnh nên cũng khó, muốn nhờ các bác tư vấn rồi quyết định( Em chơi lâu rồi nhưng bỏ hơn chục năm nên giờ cổ tay cũng chỉ làng nhàng thôi).

12. lebonghoatan

Fleet wv1000II thấy có bác [MENTION=42319]thieuthit[/MENTION] buôn nhiều này. Còn mình thì chưa đánh thử cây đó. Có 1 bài review về wv1000III chắc cũng xêm xêm wv1000II, bạn tìm đọc http://forum.thegioicaulong.com/sho...đệ-tam-quot&highlight=fleet+woven+1000+đệ+tam

13. caulongga

Em đọc rồi nhưng hình như mọi người đánh giá cây WV1000III khó đánh hơn WV1000II và cứng hơn.
    Cảm ơn bác nhiều!

14. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

1vote cho vw 1, đời đầu em thấy cái nào cũng hay hơn đời sau thì phải! zfoce 2 phaỉ chăng là ngoại lệ?

15. caulongga

Cái em bác vote này giờ có mua được nữa đâu! Em đặt chú Thieuthit cây WV1000II rồi, đang nóng lòng chờ hàng về, hy vọng sẽ hợp tay!

16. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

Bác hỏi bên Nhật bổn xem! Thấy mấy bác đi vẫn xách tay về mà giá còn rẻ nữa mới đau.

17. caulongga

Em chịu rồi, em đâu biết hỏi bên đó thế nào đâu. Em đã lấy vợt chỗ chú Tăng rồi, chiều nay thử xem thế nào.
    Thanks bác!

18. caube1988

caube1988 Thành viên Chính thức

vote wv 100....................

Đang tải...