[Thảo luận] BS09 thì căng bao nhiêu kg là tốt nhất nhỉ :x

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dragon012, 22/8/12.

1. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Đi lòng vòng xem thì có mấy bác bảo căng 11.5kg là ngon nhất @@. Mình trước h toàn đánh 10.6kg --> 11kg tuỳ cây, bác nào rành thì cho ý kiến nhé :x

2. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

12-13kg có mà tay trâu.......................=))

3. julynguyen

julynguyen Thành viên Chính thức

Hỏi căng bao nhiêu kg nhưng ko nói tay chân mình có tốt ko thì ai biết đường tư vấn ? Thôi thì từ trước đánh bao nhiêu giờ căng lại như thế mà đánh.

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Căng bao nhiêu do trình dộ và tay của bác thôi. >.<

5. dragon012

Vấn đề mình đó h vẫn căng ở mức 11kg. Nhưng nghe 1 số người nói cây này 11.5kg đánh mới gọi là sướng nhất - tức là ra đc hết chất của vợt, ở đây có tới 4 5 người nói. Mình lập topic để hỏi thử thôi. Chứ cái vụ vợt căng nhiêu kg thì tuỳ thuộc vào trình độ và tay thì ai chả biết :)). Bản thân mình đó h đánh 11kg rồi, lên 0.5kg nữa cũng chả khó gì lắm, quan trọng 1 là sợ sập khung thôi

6. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

Chỉnh sửa cuối: 10/3/15
  7. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

BS9 này đánh điều cầu tốt ko thiên về đập cầu lắm thành ra khoảng 11kg là ok rồi. Nói chung phong trào thì căng thế thôi chứ căng quá 11kg lắm khi cạch cầu đi luôn cả cây vợt @@ Ủa mà đổi BS9 hồi nào thế?

8. JinHa91

JinHa91 Thành viên Tích cực

BS 09 nên căng >11kg để phát huy hết tính năng của vợt. Những quả đập sẽ thoát cầu hơn, căng thấp cứ lộp bộp, quả vẩy cầu xuống cuối sân từ vị trí gần lưới sẽ chuẩn hơn. Hồi lâu trước e đánh cây này nên thấy như vậy :D

9. dragon012

Oh nhưng cái chính là mình sợ bị sập khung :-s. Hok bít căng lên tầm 11.5 kg có ổn không, thấy trên vợt ghi < 28 lbs

Chỉnh sửa cuối: 22/8/12
  10. JinHa91

JinHa91 Thành viên Tích cực

Thỏa mái sập thế nào đc 28 lbs = 12,7 kg rồi. Nếu có sập thì là vợt lỗi hoặc căng sai, lúc đó đc bảo hành lun chứ để sau này lỗi bị gãy hết bảo hành thì có mà kêu trời :D. Căng chỗ nào thì căng chứ đừng căng ở Phương Sport ở đấy có máy điện tử nhưng mà căng đánh chán dã man con ngan, căng 11,5kg hôm sau còn 10 kg, đánh ko có tiếng nổ bì cầu. E toàn căng chỗ a Đức Fleet với Danco, trước hay căng chỗ a Tú nhưng a ý nghỉ làm rồi nên căng chỗ khác :D

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đây là lần đầu mình nghe đến cái khái niệm vợt có mức căng đẹp để phát huy chất vợt :) mình ko cần biết là ai nói nhưng nếu đc hãy cho mình một ít cơ sở khoa học hoặc cái j đó đủ tin cậy để tính đc điều đó làm mình tin điều đó có thật, mình sẽ tặng cầu tín nhiệm vì đc mở mang tầm hiểu biết mới về cầu lông :)

12. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Anh bây giờ cũng mới nghe khái niệm mới này...Hóng cái đang có con BS 09 đánh để xem nếu thêm 0,5kg nữa có phát huy được hết tính năng không để còn đi căng lại nào:18:

13. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Rõ khổ. Mình đánh được bao nhiều thì căng bấy nhiêu. Người ta là người ta. Thường người đánh lâu năm, kỹ thuật cao sẽ căng số kg lớn -> vì theo thời gian lực tay và kỹ thuật lên nên số kg cao mới đáp ứng đc.
    Bạn mún thử xem tay lên (hoặc ép tay lên) thì lần căng sau căng hơn 0,5kg mà đánh. Đánh được thì để số kg đó, không thì xuống trở lại. Cái này phải tùy mình và phải chịu tốn chút. Vợt mình, lưới mình mới chính xác -> của người ta thì cũng là của người ta thôi.

Mình ở Cần thơ đó giờ căng 11kg đánh thôi. Đi tập cầu rồi ép lên 11kg5. Chịu không nổi lại về 11kg. Rồi tập tiếp rồi ép lên lại 11kg5 thì oke rồi. Giờ chỉ đánh số kg này hoặc cao hơn (đang có ý định).
    PS: đó là nói chung chung số kg ở Cần Thơ. CHứ thật ra mình căng vợt thì phải chạy qua Vĩnh Long và căng chuẩn là 10kg. Có lên (cho lần căng tới) thì cũng chỉ được 10kg2 thôi. Ý nói ở đây là chất lượng máy căng, khả năng và kỹ thuật của người căng vợt nữa. Tiệm chỗ nào thường căng vợt tennis và cầu lông chung thì đảm bảo căng không bao giờ chuẩn (một cách chính xác cho cầu lông); dữ lắm thì gần gần đạt thôi (phần vì tại máy căng nữa, căng lộn xộn mà)
    Bởi thế cây vợt mình căng bên Vĩnh Long, đem về Cần Thơ ai cũng bảo gần 12kg :musik_viol:. Còn mấy cây vợt mình mượn đánh (căng tại Cần Thơ -> quả đang buồn, ở Cần Thơ mình kô thấy ai căng chuẩn đc cây vợt cầu lông cả !!; vì tiệm thể thao bán lộn xộn Tennis không) thì mình phán toàn 9kg (lưới trùng sạch -> do không bít chỗ căng, căng tầm bậy). Hai bên mắt tròn mắt dẹt nhìn nhau hoài :D

Quả thật cũng mới bít, đó giờ chỉ bít căng chuẩn hay không thôi. Mà Tú cần gì dụ tặng cầu tín nhiệm; mình thấy hay thì tặng thôi. Chi đâu mà tính thế :p

Chỉnh sửa cuối: 23/8/12
  14. quoctuankid

quoctuankid Thành viên Chính thức

Là sao hả bác, em ko hiểu lắm

15. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Ý bác đó là căng cao quá, cạch cầu dễ gãy vợt :D

16. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Tức là căng quá cứng, khung vợt chịu không nổi rồi. Khi cạch cầu thì khung bị tác động một lực lớn vào một điểm là kéo theo sập hết khung luôn đó. Cái này ai chơi vợt tầm trung và căng kg cao là bị hoài chứ gì.

17. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

Mình cũng đang dùng Bs09,căng 10kg đánh thấy khá ổn,hôm ra HN có dùng cây Bs09 của CT Luonghai căng 10.8kg đánh thấy sướng hơn,nhất là phông cầu,thấy thoát cầu hơn :D

Đang tải...