[Thảo luận] Bs LYD và MX JJS

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi dungx110, 6/5/14.

?

Bạn thấy cây nào đánh hay hơn?

1. BS LYD

33.3%
  2. MX JJS

66.7%
  1. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Chả là em hâm mộ tuyển Hàn đã lâu. Song áo đấu thì mặc đẹp chứ vợt Victor thì đã qua tay vài em mà chưa hợp.
    Em có thằng em cùng sân nhượng lại cho cây LYD bản màu vàng 2012, 4U mà cầm đánh buổi được buổi xịt. Quả thật vợt và người chưa hiểu nhau lắm. Nhiều lúc đập khá cắm và nhanh, lên lưới tốt, cũng có những ngày như là gà con, điều cầu non chỉ hơn 2/3 sân xíu (sao cây này điều cầu khó hay sao ý).
    Lên diễn đàn xem topic thì thấy mọi ng comment mấy câu rồi chuyển cả sang chủ đề mua bán vợt. Vậy e mạo muội lập topic mới hỏi các cao thủ mấy vấn đề:
    - cây LYD 3U có cứng, nặng, khó đánh hơn 4U nhiều ko ah?
    - So sánh giữa LYD và JJS thì giống và khác nhau gì ko ah? Em định trao đổi lấy JJS xem cảm giác ntn mà.
    - Em đập cây này ko nổ lắm, liệu bỏ mắt đan lưới có nổ hơn ko? Và bỏ mắt nào?

Em xin cảm ơn các bác trước! Mọi người giúp em chút chứ tình hình này em cầm cây Fleet nghe chừng yên tâm đánh những trận gay cấn hơn.

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bác tìm những cái biểu đồ về vợt của Victor xem sao ạ, search với từ khóa racket victor chart 2013 thử xem
    Với e e thấy MX JJS dễ đánh hơn, còn cây BS LYD khó đánh

3. linhhadong

linhhadong Thành viên Chính thức

Tuy cùng chỉ số nhưng MX JJS đánh hay hơn bác nhé, ý kiến những người xung quanh em dùng là vậy

4. dungx110

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến. Nhưng sao dòng vợt nổi tiếng mà có 2 bác quan tâm thui ah.

5. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

vì giờ này đã muộn , mọi người khò khò rồi bác ei :))

6. Miscella

Miscella Thành viên Chính thức

Mình chơi qua cả 2 em này rồi, cảm giác thích MX JJS hơn nhiều; JJS có vẻ trọng lượng cân bằng hơn còn LYD thì thấy nặng ở đũa hơn. Đặc biệt cả 2 mình đánh thấy rất nhanh (phản tạt) nhưng mà đập thì thích JJS hơn. Cảm nhận cá nhân thôi.

7. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

tay bạn khoẻ thì cầm LYD 3U sẽ rât tuyệt vời , còn tay yếu thì nên cầm 4U thôi .
    MX-JJS dễ đánh hơn LYD vì mặt vợt to hơn nên ít bị cạch cầu hơn , đc thiết kế cân bằng hơn nên dễ thuần hơn . 1 số người hợp với LYD thì đánh kêu hay , 1 số ng hợp JJS thì kêu nó hay . bạn nên đánh thử để xem tay mình ưng cái nào . mỗi người 1 ý mà :)
    so sánh :
    1 / mặt vợt của LYD nhỏ hơn JJS nên yêu cầu kỹ thuật cao hơn , khi đập sẽ dồn đc lực tập trung vào trái cầu nên sẽ mạnh hơn ( khá giống với Z-Slash cảu Yonex )
    2 / thân vợt LYD dài hơn JJS , suy ra cán vợt của LYD sẽ ngắn hơn 1 chút so với cán vợt JJS .
    Cả 2 vợt đều là dạng Cacbon cao cấp nên rất cứng , suy ra nếu ko có kỹ thuật khá thì khó thuần chứ ko phải dễ thuần đâu . thuần ở đây là Smash đc , ve thủ , phản tạt đc . Xem và suy ngẫm :)

8. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

cá nhân mình cũng thích JJS hơn, bác có muốn giao lưu ko mình cón một cây JJS 3u, vừa lúc dạo này đuối muốn đổi LYD 4u :D

Chỉnh sửa cuối: 7/5/14
  9. tuoidaythi

tuoidaythi Thành viên Tích cực

mình mới chơi qua LYD cảm giác đầm thân, đầu nhẹ nên đánh cầu ở mọi tư thế đầu ko bị rung. Khả năng phản tạt nhanh, tốt nhưng đập cầu đuối ở cuối sân.

10. dungx110

Giao lưu thử xem thế nào nhỉ. Hihi. Bạn ở đâu?

11. dungx110

Ui, cuối sân mình cầm dài vợt về phía cuối thì đập cầu căng và cắm phết, hi

12. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

cả 2 cây đều khó đánh chứ không dễ đâu. cây lyd thiên về kỹ thuật và điều cầu. Cây jjs cảm giác smash tốt hơn. Lối chơi nhanh tốc độ

13. dungx110

Úi. Như bác nói thì e khó rồi. Phong độ e là nhất thời còn đẳng cấp của em...ko có thì...buồn hẳn

14. realmadrid

realmadrid Thành viên Chính thức

Em thấy mỗi cây có 1 cai hay riêng, mx JJS không nhanh bằng BS lyd

15. dungx110

Vì kiểu dáng khí động học của em BS chăng. :)

16. huuhero

huuhero Thành viên mới

JJS thì e chưa đánh, e mới đánh LYD 3u được hơn 1 tháng thì cảm nhận giống bác daythi ,phản tạt tuyệt vời nhưng đập cuối sân đuối và hơi khó thuần :flipp:

17. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

MX JJS đang là kiếm chính của em và em thấy ưng ý em nó hơn LYD chút :)

18. dungx110

Vậy tỉ lệ hiện nay đang là 7-3 nghiêng về JJS sao.

19. dungx110

Bác Tú cho ít cảm nhận về cây JJS với! Em đang định sắm cây ấy. Mình cảm thấy cây LYD hình như cần kĩ thuật tốt mới ổn. Đánh cuối buổi vì mệt nên chạm cầu hơi lệch tâm là hỏng ăn với e ấy ngay.

20. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

em này bao nhiêu nhỉ
    đánh thế nào rồi anh em