[Giới thiệu] Bộ sưu tập vợt Hè-Thu của Victor và Yonex

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi ToanPhuc, 26/7/13.

1. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Bửa nay rảnh rỗi nên em lên vài trang web cầu lông lục lọi thông về mấy cây vợt mới của Victor và Yonex cho nửa cuối năm 2013,mấy bác vô check hàng nhé:

Yonex:

Cây đâu tiên này cực hot, Nanoray Z Speed ,được giới thiệu vào 22/8/2013.Nó đã gây xôn xao dư luận trước cả khi được phát hành sao khi tung clip nóng lên mạng.Và đây là thông tin chính thức về em nó :

http://www.yonex.com/nanoray/
    http://www.yonex.com/products/badminton/racquets/nanoray-series/nanoray-z-speed

Cùng với nó là hai công nghệ mới đặc biệt đáng lưu ý:
    Horizontal-A: thực chất là xếp các ren vợt nằm hơi nghiêng xuống phái dưới (tức là vectơ chỉ phương của ren trùng với vectơ chỉ phương của dây tại điểm đặt ren :D) Nó làm tăng sweetspot vợt ra khá nhiều.(đang dợi cấp bằng phát minh)
    SBZ (snap back zone) làm 2 thành vợt ở giữa khung nhỏ đi rồi quất cái EX-HMG đã làm tăng độ dãn chỗ đó khi tiếp xuc cầu (đang đọi cấp bằng phát minh)
    Ngoài ra khung vợt cũng được làm cho khí động học hơn (khung Aero frame cải tiến) và compact frame.Yonex cũng quất lun tất cả công nghệ cao cấp nhất của vợt cầu lông của hãng như: Nanometric,X fullerence, Ultra SLim Long Shaft.
    Yonex nói đây là cây vợt có tính khí động học cao nhất trên trái đất và được kỉ lục Guiness với tốc độ hốt 493 km/h của bác TBH.Còn cá nhân em dự là với nhiều công nghệ mảnh mai thon thả vậy vợt sẽ có nguy cơ tử ẹo rất cao,với lại vừa cứng vừa nhẹ lại khung nhỏ thì cũng nhiều bác tiễn em này sau khi mới hốt :))
    Ngày ra mắt 13 tháng 9 2013
    Đây là trang web có clip thử vợt
    http://www.youtube.com/watch?v=YpD2QKpcJvc#t=216
    http://www.yonex.co.jp/smash/
    http://www.youtube.com/watch?v=GTS95B652pw
    Kỉ lục về tốc độ cũ (421 km/h) : http://www.badzine.net/news/badminton-in-guinness-book-of-world-records/2378/

Cây thứ hai là Voltric I-Force: Là bản giảm tải của Voltric Z-force tương ự như cây Arcsaber I-slash với cây Arc Z-slash.Cây này là 5UG5,6.Đầu nặng hơn VT70,nhẹ hơn 80,medium stiff (dẻo hơn VTZF và 80).Khung vợt cũng compact frame luôn.(Cây này đã có mấy bác trên forum review lun rồi)
    UPDATE: Nanoray cũng vừa ra mắt 2 cây thuộc dòng nửa vời (nhưng cũng mắc lắm) là Nanoray 750 và Nanoray 150 và cây Nanoray 200,Nanoray 400 (2 cây này ko quá mới nhưng chỉ có trên trang Nhật,ko có trên trang Yonex quốc tế)
    Cây 750 này flex medium,3U và 4U, sử dụng chung loại khung với NR800 và khung (không phải thân) vợt dùng vật liệu Nanometric (sử dụng trên thân Arcsaber Fb) và hệ thống Trans-Weight System giúp đảm bảo lực đập và phông cầu trong khi vẫn giữ đầu vợt nhẹ.

Voltric thì có thêm cây Voltric 30 (cũng ko mới nhưng chỉ thấy ở yonex Nhật ) cây này hình như cho nữ.
    Đây là hình bên Yonex Nhật tảo.

UPDATE:Ah mà Yonex cũng ra mấy đôi dép mới đấy,mấy bác xem thử dòng SHBF1N xem

Ngoài ra còn có đôi LTD của bác LCW đang xài mấy giải gần đây:

Victor:
    Victor của không kém khi tung ra một loạt cây vợt mới.Bắt đầu bằng dòng Meteor X.Cây đầu tiên cũng hot ko kém là Meteor X 90 với công nghệ mới là Hybrid Composite.Cây này rất giống về hình thức lẫn chỉ số với cây Meteor X JJS.Thân vợt có đường kính giảm từ 7.2mm (của dòng MX) xuống còn 7 mm (dòng BRS,TK), có thể làm tăng tính khí động học và độ đàn hồi lên một tí.
    Ngoài ra còn một loạt cây thấp hơn như MX-600,MX-6000,MX-7000,MX-1000
    Dòng tiếp theo là BraveSword với các cây BRS-1300,1600,1700, BRS-12L (cho nữ) và đặc biệt là BRS-LHI (Lee Hyun Il) cây này có bác trong forum mình viết rồi.
    Cuối cùng là dòng Thruster K (TK) với công nghệ catapult (cơ chế máy bắn đá,nói đơn giản là đầu nặng thân dẻo,chuyên công) mà trước đây là cây TK-8000.Nay bổ sung thêm cây TK-6000,TK-7000L(cho nữ),TK-600,TK-300,TK-50.Mấy cây cao cấp dòng này như 6,7,8000 thì đều có nhét Graphene đa lớp vào (nghe cho nó hay thôi chứ mấy bác VDV Hàn cũng ko chuộng cây này cho lắm)

Dép Victor cũng có mấy màu mới của mấy đôi SH800,SH-A850,SH-A100,SH910,SH980,SH-P7500 nhưng mà chắc nhà mình toàn xài SH9000ACE nên cũng ko có gì đặc biệt.
    P.S: Có gì các bác vào trang này coi cho rõ thông số: http://www.victorsport.com
    Thế thôi,các bác vào comment nhé.:82:
    Em sẽ update thường xuyên trên trang đầu,có gì mấy bác lâu lâu check lại.

Chỉnh sửa cuối: 22/8/13
    1 person likes this.
  2. tunngukhung

tunngukhung Thành viên Tích cực

Có tiền thì mua Yonex thôi, e là e cạch vicr đến già.
    mua cái BS LYD cả vàng 2012 và đỏ 2013 mà thất vọng về nc sơn tràn trề.
    ai lại đập cạch cầu mà sơn cũng bong ra đc, hiểu ra làm sao. 2 con này thì cũng rẻ đếu đâu, 6tr chứ chả ít, vicr làm ăn quá chán ở khoản này.
    e là e hận Vicr

3. ToanPhuc

Yonex dòng Voltric cũng có mấy cây dễ bị bong sơn mà bác,cây Voltric 9 của mình bong được 1/3 khung rồi,từ đầu nặng xuống còn đầu hơn nặng :77:

4. plasmahachi

plasmahachi Thành viên Tích cực

cạch cầu còn gãy cả vợt! bong sơn thì có gì lạ đâu cơ chứ!! mình thấy cây nào đánh hợp thì mua thôi! chứ còn thích đẹp thì cho tí băng dính vào quanh thành vợt !!:cool: :)) !

5. htlong2607

htlong2607 Thành viên Tích cực

Yonex hay victor đều tốt cả các bác ạ!!! Đánh hợp là xúc thui! Mấy cây victor đời cao mã tw có bao giờ bị gì đâu, yonex thì khỏi phải nói rồi. Cây mx70 a minh đánh đó có thấy bị sứt mẻ gì đâu nè!

6. ToanPhuc

Mới update mấy món,bác nào xem rồi vô xem lại bài đầu.

7. Aerial

Aerial Thành viên Chính thức

Mình thích mỗi cây Nanoray 100 mà ít chỗ bán quá :D

8. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

Voltric hàng hi-hend thì yên tâm là vừa ý.

9. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Mình đánh gà, cầm MX70 cạch liên tục mà chưa bị bong sơn nhé :p
    Màu con MX 90 đẹp quá, bao giờ về VN chắc chắn phải làm 1 em :D

10. tunngukhung

chả nhẽ dòng MX ngon hơn BS àh =.=''
    quá buồn cho hàng sản xuất mang tên tuổi của LYD.
    như shit =((

11. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Hai dòng MX và BS em nghĩ tương tự nhau thôi bác à. Vợt Victor đời cao nhìn khá là long lanh nhưng để " long lanh " thì lớp sơn lại dễ bong tróc. Còn cạch cầu mà bong sơn còn tùy thuộc vào quả cầu đánh như thế nào, phát lực ra sao bác ạ. Lúc trước em cũng có 1 cây BS LYD 2012 đời đầu cũng bị bong tróc nhiều nhưng chưa hề bong sơn do cạch cầu bác ạ.

12. tunngukhung

thế có lẽ e lên tự hào vì lực đập cầu e cao quá sao =((
    tại e thấy thằng trong sân cầm con yonex tầm tiền ấy mà sơn nó lung la lung linh trong khi mình thì "nhẹ" tý là bong lên cảm thấy tủi thôi ^^

13. bi1990

bi1990 Thành viên Tích cực

Chà đang cầm con VT i-force đánh sướng và khỏe hơn hẳn cây VT70, ko uổng tiền khi mua em nó :)

14. ToanPhuc

Bác hốt VT i-force rồi ah, cho em cái review đi,em cũng đang nghía con đó,mà bác mua nhiêu ?

15. bi1990

bi1990 Thành viên Tích cực

Mình mua của bác teenpop, giá 3tr2. Đánh vợt nhẹ nên vung vợt nhanh, thủ bá đạo, nặng đầu nên đập tốt, có điều phông cầu chưa ổn lắm chắc chưa quen, nói chung đáng đồng tiền bát gạo

16. htlong2607

htlong2607 Thành viên Tích cực

Bạn mua victor VN hay TW zạ? Theo mình thì TW ko bao giờ bị tình trạng như bạn nói đâu, đặc biệt là mấy mẫu 2013 nha!

17. tunngukhung

Mình mua VN bạn ạ, tưởng nó như nhau ai ngờ hàng mình mà chất lượng kém quá =((
    vợt mua chưa đc tháng mà bong tróc quá trời, nhìn mà nản

18. ToanPhuc

Tối nay coi WC 2013 nghía được đôi giày của anh LCW.Nhìn thì thấy giống phiên bản LTD của đôi SHB-01.Hình như LCW sử dụng đôi này dc vài giải rồi.Vợt thì vẫn VTZF

19. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Toàn đồ đẹp và giá của nó cũng chát theo cái đẹp của nó :57:

20. Blackkiller

Blackkiller Thành viên Tích cực

đẹp quá. nhưng k có tiền để theo đuổi đam mê

Đang tải...