[Bình chọn] Bình chọn thang tính điểm cho PAW - Olympic

Thảo luận trong 'Predict a winner 2012' bắt đầu bởi klar, 29/6/12.

?

Bạn mong muốn thang tính điểm nào cho PAW - Olympic 2012?

Poll closed 16/7/12.
  1. Thang điểm A + B = 20 (thang tính hiện tại)

8.0%
  2. Thang điểm A + B = 30

44.0%
  3. Thang điểm A + B = 40

44.0%
  4. Ý kiến khác

4.0%
  1. klar

klar Trọng tài

Một sự kiện đặc biệt của làng cầu thế giới sẽ diễn ra vào tháng tới. Đó chính là giải đấu danh giá 4 năm mới diễn ra một lần - Olympic Game.

Qua thảo luận sơ bộ trong BQT, chúng tôi dự định sẽ nâng cấp PAW Olympic cho xứng tầm với sự kiện này bằng việc tăng số điểm cho mỗi trận đấu. Tuy nhiên, việc thay đổi thang điểm có thể ảnh hưởng ít nhiều đến kết quả xếp hạng trên bảng tổng sắp. Do đó, BQT rất mong nhận được những ý kiến đóng góp của các thành viên để thống nhất "thang điểm đặc biệt" cho sự kiện này.

Các phương án tính hệ số điểm cho PAW:
    1) Giữ nguyên hệ số điểm hiện tại: A + B = 20 (A, B là hệ số điểm tính cho 2 VĐV)
    2) Tăng thêm 10 điểm/trận: A + B = 30
    3) Tăng thêm 20 điểm/trận: A + B = 40
    (Theo thang tính số 2 và 3 thì điểm mỗi trận đấu tương ứng được tăng gấp 2 và 3 lần so với thang điểm hiện tại)

Rất mong nhận được hồi âm của các PAWER. Hãy bầu chọn một phương án tính điểm mà bạn cho là phù hợp nhất với PAW - Opympic. Căn cứ trên kết quả bầu chọn (từ nay đến 15/07/2012) chúng tôi sẽ ấn định thang điểm PAW.
    Xin trân trọng cảm ơn.
    BQT

1 person likes this.
  2. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Em vote cho phương án 3, giải này sẽ tạo lên những xáo trộn bất ngờ trên bảng xếp hạng :a11:

1 person likes this.
  3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

chơi tốc độ cao đi bác cờ lê ơi :d

1 person likes this.
  4. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Ý kiến của em là nên giữ nguyên thang điểm như hiện tại cũng đc, nhưng cần làm thêm PAW cho các nội dung khác, ví dụ như WS hay MD chẳng hạn (em nhớ ko nhầm thì giải All England 2011 cũng đã có PAW cho WS rồi nhưng từ đó về sau chỉ còn mỗi MS)

2 people like this.
  5. klar

klar Trọng tài

Hiện tại việc thêm các nội dung khác như MD, WD, XD, WS cho PAW là rất phức tạp. Hy vọng sau này TGCL sẽ xây dựng được hệ thống cơ sở dữ liệu tốt hơn và vấn đề cập nhật đơn giản hơn thì mới có thể làm tất cả các nội dung được bác ạ.

6. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

vậy chỉ còn cách chơi đua xe F1 thôi mấy bác ạ :))

7. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Nếu tăng gấp đôi số điểm mỗi trận (40đ) so với hiện tại (20đ) thì khoảng cách giữa các PAWER top đầu và những người phía sau tại giải này sẽ rất cách biệt, và thứ hạng trên BXH tổng cũng sẽ bị ảnh hưởng rất lớn, như thế thì quá thiệt thòi cho những người đã vô địch những giải từ đầu năm đến giờ khi họ chỉ kiếm được số điểm chưa bằng phân nửa so với người nhất giải Olympic này.

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Thì vô địch Olympic bản thân VĐV cũng nhận đc điểm cao hơn hẳn các SS khác :) thế nên PAWER giải này mà nhất, cao hơn giải thường là hoàn toàn bt mà HA, theo em nghĩ hợp lý nhất là A+B=30, vừa ko quá to so vs bt và vẫn đủ lớn để bứt, 40 thì quá xa, gấp đôi rồi.

9. robbenvn

robbenvn Thành viên Chính thức

olympic này là cơ hôi cho đôi lee/jung trở thành nhà vô địch

10. trofasthed

trofasthed Thành viên Chính thức

Em là em có ý kiến bé tẹo teo thôi :D. Vòng loại vẫn giữ nguyên A+B=20. Vòng 1/16 và 1/4 Option 2 A+B=30. Vòng Semi và final Option 3 A+B=40. Phải loằng ngoằng thế nó mới loằng ngoằng. :roflmao:

1 person likes this.
  11. Sắc Huyền

Sắc Huyền Thành viên Chính thức

Em chưa hiểu lắm, paw là cái gì vậy hả cac bác?

12. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Em thì cứ thích phương án A+ B = 40 cho mọi người quyết tâm. Khó người khó ta dễ người dễ ta các bác ạ

13. klar

klar Trọng tài

14. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

theo e thấy là các giải lớn, số lương vdv tham gia đông, sẽ rất khó theo dõi tất cả các trận đấu.ví dụ như vòng 1/64 có 32 trận nhưng chỉ đc chọn 18 trận.vì vậy việc tính toán để đưa ra đc số trận dự đoán chính xác là rất khó. vì thế e nghĩ là nên để nguyên hoặc tăng ít. cái 40 điểm kia ko khả thi tí nào bác ạ. hầu hết các trận đấu đều diễn ra vào đêm và tối nên việc theo dõi và xem phong độ của các vdv cũng rất khó cho các PAWer

15. klar

klar Trọng tài

Vâng, các bác cứ cho ý kiến tiếp để BQT có kế hoạch điều chỉnh PAW cho phù hợp với giải này. Thực ra, cách thức tổ chức giải này khá phức tạp cho việc setup PAW. Sẽ chỉ có 38 VĐV ở nội dung đơn nam (nhiều hơn chút ít với các giải SS) nhưng lại tổ chức đánh vòng tròn trong bảng trước, sau đó mới là các vòng đánh loại trực tiếp. Do chưa tìm được thông tin chính xác từ BTC nên Klar ước tính thế này:
    - Nếu chia 6 bảng (mỗi bảng ~6 VĐV): ~15 trận / bảng x 6 bảng = ~90 trận
    - Nếu chia 8 bảng (mỗi bảng ~5 VĐV): ~ 10 trận / bảng x 8 bảng = ~80 trận
    Như vậy, tổng số trận của giải này sẽ là khoảng 115 - 125 trận, nhiều gấp 2 lần giải vô địch thế giới và gấp 3 lần so với 1 giải SS thông thường :D
    Tuy nhiên, có giải quyết vấn đề này bằng cách khống chế số lựa chọn mỗi vòng với tỷ lệ cao hơn so với các giải khác.

16. cris_avril

các trận đấu càng nhiều thì sẽ càng khó theo dõi bác klar ạ. e nghĩ là số trận ở giải này đã nhiều hơn các giải khác 2-3 lần nên số điểm dành đc cũng sẽ nhiều hơn các giải khác.vì thế nếu có tăng số điểm trong 1 trận thì nên tăng nhẹ hoặc giữ nguyên bác ạ.e vẫn vote cho ý kiến này. 40 điểm thì quá nhiều

17. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

với cách nói như bác Klar, số trận sẽ rất lớn, nếu điểm càng cao thì khoảng cách giữa các nhóm là sẽ rất lớn. e nghĩ là vẫn cứ để như cũ thì hay hơn, nó phù hợp với toàn bộ all các giải SS.

còn không thì ko nên đưa Olympic vào chung với PAW. mà cứ coi đó là 1 giải đấu riêng.

ý kiến riêng em..thân mến..

p/s: vẫn mong PAW luôn là một sân chơi lành mạnh, và rất vui vẻ của các mem TGCL..xin chân thành cám ơn BTC đã tổ chức một sân chơi như vậy cho anh em.

18. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

E đồng ý với Ý kiến này. "Vừa ko quá to và đủ lớn để bứt"!

19. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác nào xa xa vị trí Top 1 của BXH PAW thì muốn thang điểm A+B = Càng cao càng tốt. Bác nào đang nằm trong Top rồi thì muốn giữ nguyên thang điểm ban đầu, em dự thế thôi :))

20. cris_avril

xa thì giờ cũng có là gì đâu bác phang. khoảng cách giữa top 5 và các vị trí còn lại đâu có xa.từ h đến cuối năm còn 7 giải nên mọi chuyện hoàn toàn có thể thay đổi mà.thay đổi thang điểm thì mọi người cùng có lơi chứ đâu có ai hơn ai thiệt đâu bác. nếu các bác trong top chơi tốt thì khả năng họ bỏ càng xa top sau là rất lớn mà

Đang tải...