Biểu đồ, bảng đánh giá vợt Yonex và một số hãng khác

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. 123456789a

123456789a Thành viên mới

sao không thấy cây ISOMETRIC 65 LT của tui trên biểu đồ nhỉ ?

2. ftt2801

ftt2801 Thành viên Chính thức

===============chữ Nhật nào nhỉ ??
    trục đường Nano 9900 là chú trọng chơi cầu nhanh : tiếng Anh là Speed consideration,
    bên ARc là control consideration: chú trọng chơi kiểm soát cầu コントロー重視

3. ftt2801

ーーーーーーーーーーーーー
    bằng nhau: Voltric 70 + 80 + FZ đều là 675mm

4. quynhluyen

quynhluyen Thành viên Chính thức

tuyet voi qua! Nghien cuu them xem the nao nhi!

5. NhatKhang

NhatKhang Thành viên Chính thức

Hic. .. thế con Nanoray 200 của em nằm chỗ nào bác Klar ơi!

6. simlinh2009

simlinh2009 Thành viên mới

bài viết rất tuyệt cho những ai chưa am hiểu về vợt

7. ToanPhuc

ToanPhuc Thành viên Tích cực

Đây này bác.

8. nvanh1

nvanh1 Thành viên mới

em thấy các bác thích cái cây vợt kỉ niệm 100 năm giải anh nhỉ :D , mai em sẽ chụp hầu các bác bức ảnh em này , còn trinh nguyên và đang được giữ làm kỉ niệm :powerposte:

9. duonglm

duonglm Gãy vợt

Carbonex 35 smash có nổ không các bác nhỉ

10. lebonghoatan

lebonghoatan Thành viên Chính thức

Em đang định tậu một cây vợt mới, đọc xong ngộ ra dc nhiều điều nhưng vẫn còn mông lung quá:
    1. Sao cái dòng Carbonex ko thấy bán mấy nhỉ? EM thì em thích cái j trung dung 1 tí, toàn diện một tí, ko thiên về công hay cũng ko quá nặng về thủ.
    2. Em đang băn khoăn giữa 2 dòng Arc và VT. Thật sự thanh niên nhưng đánh em vẫn chú trọng điều cầu hơn là smash. Nhưng lại quen đánh mấy cây vợt dẻo 1 chút. Nhắm dc mấy arc 008/009DX mà nghe cứng quá ko biết đánh nổi ko? Còn cây Arc10 nghe mọi người khen quá mà ko biết có nên mua ngay cây xịn vậy ko hay đánh cây tầm <2tr trước đã. Em cũng mới đánh dc tầm hơn 1 năm thôi.
    3. Em đang băn khoăn giữa mấy cây VT 3,5,7,9 ko biết có khác nhau nhiều lắm. Em có xem qua thông số Vt3,5 khá giống nhau trongkhi Vt7 thì nhẹ hơn 1 chút (4U), còn vt9 thì có vẻ xịn hơn có thêm cái công nghệ sound filter đánh nghe đã hơn nhưng chỉ dành cho người chơi tốt rồi (advanced player) nên cũng đang phân vân quá xá....

Chọn dc 1 cây ưng ý khó quá!

11. vuongtheson

vuongtheson Thành viên Chính thức

nếu như bạn nói thì bạn đừng ban khoan nhiều bạn hãy lấy 1 cây arc 10 mà chơi, một cây vợt tuyệt vời cho người thích điều cầu!

12. nguyentruong

nguyentruong Thành viên Chính thức

nếu có điều kiện tậu em ARC 10, còn không thì VT7 bạn nhé

13. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

thank bác vì bài viết bổ ích nhé, nhưng mà em toàn đọc lướt thôi, thấy chủ yếu là yonex nhưng mà ít các hãng vợt khác quá, với lại em muốn hỏi thêm thông tin về công nghệ trên các loại vợt của các hãng, nhưng mà cũng ít thông tin mà nhiều khi có thông tin em cũng chả hiểu :) hay là bác làm 1 cái topic về các công nghệ trên vợt và tác dụng đi

14. tuananh

tuananh Thành viên Chính thức

có lẽ cái cột đánh đôi, đánh đơn là hơi thừa. vì trong việc đánh đôi đánh đơn thì việc công chính hay thủ chính nó là mầu sắc riêng của từng người, từng đôi. Nó phải có sự hài hoà.

15. Sabre10

Sabre10 Thành viên Chính thức

Em thấy Nanoray Zspeed trên biểu đồ Yonex ko chuẩn lắm, thực tế nặng đầu vãi chưởng í, có bac nào có cảm nhận như em không ?

16. Sabre10

Sabre10 Thành viên Chính thức

Bây gio không biết vợt gì căng cước gì bao nhiêu cân là hiệu quả nhất các bác nhỉ, em thích Yonex nhất

17. quazah

quazah Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi, hôm truoc mình cho 1 người bạn mượn vợt, sau khi cầm vợt cảm thấy vợt hơi lệch so với mọi ngày + thêm 1 vết xước khá rõ ở vành vợt, khi nhìn kĩ hơn thì sẽ thấy vợt hơi méo. Mình đã xem kĩ và chắc chắn vợt không bị nứt, vậy trong trường hợp này căng cước khác có hết méo vợt không. Mình dùng vợt Fleet 555 căng 10,5 kg (mức căng tối đa của nhà sx là 11,5kg).
    Mong nhận được lời khuyên của các bạn

18. namtienphuong

namtienphuong Thành viên Chính thức

Thanks! bài viết rất hay.

19. chihieu

chihieu Thành viên Chính thức

Nanoray Z speed khi nào có tiền tậu một cây về smash thử đã hơn voltric 80 không,quảng cáo thì thấy quá tuyệt còn thực tế thì đợi túi có tiền mới biết được

20. ftt2801

cám ơn bác Klar rất chịu khó tích cóp phần Yonex dù bác không biết tiếng Nhật
    cần bổ sung các bác mấy thông tin của Yonex:
    1- Nó không đánh giá dòng nào đó ( vd VT 7; 8...hay ARC 3... ) vì mấy dòng này không sx ở Nhật. hoặc là bảng giới thiệu tính năng các vợt này có trước khi vợt được sx.
    2-Hầu hết các hãng vợt ở nhật : Kumpoo, Gosen, Kawasaki, Yamaha; Redson; Mizuno .... ) đều đặt nhà máy sx ở Trung Quốc, ( ko chỉ có Nhật mà kể cả Forza, Wilson, adidas...) nên vợt toàn made in china....Riêng Yonex chỉ sx ở Japan và Taiwan

Đang tải...