Biểu đồ, bảng đánh giá vợt Yonex và một số hãng khác

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

cám ơn bác chủ thớt, em đang nghiên cứu để chấm một em hoa hậu đây :41:

2. nguyendacvung

nguyendacvung Thành viên Tích cực

ARC chứ không phải ACR nhé bạn.
    Với loại vợt cao cấp như Arc 10 hay 100 limited mà giá 1tr8 thì fake 100% rồi bạn :)
    Giá chuẩn mấy em này khoảng >4tr

3. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bác Klar nhanh nhậy quá. Híc... em Voltric 80 nặng đầu và khó đánh thật. Mới đánh 2 buổi mà chưa thấy ưng ý. Trước đó dùng em BS11 thì cũng phải làm quen gần 1 tháng. Bác Klar cho mình hỏi 1 tý: tại sao có sự chênh lệch về lực căng dây tối đa ở Voltric 80 là 11,5kg còn Voltric 80 LTD lại đến 12kg.

4. klar

klar Trọng tài

Không biết bạn xem ở đâu nhưng mình có kiểm tra thông tin tại một số trang thì VT80 hay VT80 Ltd đều có thể căng đến 27 lbs (khoảng 12,2 kg)

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chắc là bác ấy cầm VT 80 4U và VT 80 LTD 3U bác klar ạ nên mới có sự chênh lệch đó, với dòng VT 80 thì 4U cho phép căng 26 lbs và 3U là 27 lbs, tức là chênh nhau nửa cân, dựa vào đó nên e đoán sự việc như trên :D

6. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Đâu xem ở đâu, mình xem ở vợt của mình chứ đâu phải nhìn ở ảnh.

Chỉnh sửa cuối: 12/12/11
  7. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Vậy là nhìn vào biểu đồ này có thể tự chọn vợt phù hợp với khả năng của mỗi người rồi,hôm nay mình mới được xem qua.cảm ơn nhiều.

8. dhson91

dhson91 Thành viên Chính thức

có bác nào đã dùng qua nanoray 700 rp chưa, cho e xin cái review với, đang xài arcsaber 10 pg mà mới bị bong gân cổ tay, nên tính mua thêm em này.

9. klar

klar Trọng tài

Cây này mới ra 1 - 2 tháng nên có lẽ chưa ace nào trên TGCL dùng qua cả. Hay là bác dùng trước rồi review giúp cả nhà đi ạ :)

10. Tu_Snake

Nếu ko có j thay đổi, tối nay mình sẽ đc test 1 cây 700 RP mã JP, có j sẽ review kĩ cho bạn và mọi người nhé

11. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

có gì thay đổi không, sắp đến đêm rồi này :D

12. dhson91

he he hóng hớt chờ review của bác, ah nhân tiện cho e hỏi luôn là ở SG thì mua mấy cây Yonex mã JP ở đâu thế?? bên box mua bán toàn thấy ở Hà Nội.

13. Tu_Snake

Em có mặt rồi đây các bác; đánh cầu xong đi ăn đâm ra về muộn quá :D. Hnay em đã đc test Nanoray 700 RP mã JP của 1 người bạn. Vợt này căng cước NBG 95 ~11kg. Cảm giác ban đầu vợt cho độ thoát cầu rất tốt, phản tạt bung cầu tốt và có điểm cải tiến so với dòng Nanospeed là khả năng tấn công khá khẩm hơn :) Còn trên vợt cũng ghi đây là vợt nhẹ đầu và cứng. So sánh với NS 9900 thì em cảm thấy vợt này ko cứng bằng nhưng nặng đầu hơn, công tốt hơn dòng NS một chút nhưng vẫn khá là tốn sức với cú đập. Tóm lại, đây là dòng vợt cải tiến của dòng Nanospeed, có nâng cao thêm khả năng tấn công, thích hợp với nội dung đánh đôi. Đó là chút ít cảm nhận của em sau 20 phút đánh vợt này.:D Quên mất hnay e mải đánh quá nên ko chụp ảnh chi tiết cây vợt này hic
    @dhson91: vợt mã JP ko đc nhập chính ngạch về VN bác ah, chỉ có xách tay thôi. Bác có quen ai ở Nhật thì nhờ xách về ko thì mua của mấy bác trên diễn đàn cũng yên tâm :)

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
  14. dhson91

vậy thì tốt rồi, đợt cầm cây ns9900 đánh cũng ok nhưng đập cầu đuối wa nên quyết định mua arc10 pg, bữa nay mới bị bong gân cổ tay nên nghiên cứu em này, mà cây bác test thử là 3u hay 4u thế??
    p/s: ý em là bác có quen ai ship vợt ở tp ko chứ thấy mấy thương gia toàn ở HN cũng ghê ghê :))

15. Tu_Snake

Mấy bác có topic vợt JP ở diễn đàn cũng bán đc nhiều r mà bác, nếu họ ko uy tín thì ko giữ đc khách đâu. Bây h làm dịch vụ mà gian dối là tự giết mình rồi, bác cứ yên tâm, nick nemoshudo cũng mua bán với nhiều người rồi mà, cả Roshan và bossdevil nữa. Cây em thử là 3U bác ah, nói chung dòng này vẫn mang đặc điểm của dòng NS là công nghệ Nano, vợt nhẹ đầu và cứng, nói là công tốt hơn dòng NS nhưng đập vẫn khá mất sức ( có lẽ do cổ tay em yếu cũng nên???)

16. klar

klar Trọng tài

Xin phép Tú đc trích sang mục giới thiệu vợt NR nhé :D
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?181-Giới-thiệu-các-dòng-vợt-Yonex/page5

Chỉnh sửa cuối: 24/12/11
  17. Tu_Snake

18. dhson91

em đang phân vân giữa 3u và 4u, sợ 3u giống như cây Arc10 pg đánh ko nổi...

19. thieugiaroile1989

thieugiaroile1989 Thành viên Chính thức

Bác klar cho em hỏi chút vợt Nano 9000 thì thường dùng đánh đơn hay đánh đôi hả bác ???

20. klar

klar Trọng tài

Câu hỏi này khó quá! :D
    Theo quan điểm cá nhân mình thì NS9000 đánh đôi phát huy hiệu quả tốt hơn. Có thể thấy giai đoạn 2006-2008 NS9000 được sử dụng cực kỳ phổ biến trong nội dung đánh đôi, nhưng chủ yếu là nữ dùng :). Tuy nhiên, ở nội dung đơn cũng không ít VĐV sử dụng vợt này. Đơn nam điển hình có PArk Sung Hwan, Nguyễn Tiến Minh; đơn nữ có vợ của Lin Đan, Zhang Ning...

Đang tải...