Biểu đồ, bảng đánh giá vợt Yonex và một số hãng khác

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. klar

klar Trọng tài

Vợt của bạn là vợt gì vậy?

2. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

dạ không em hỏi thế để biết cách chọn vợt cho phù hợp thôi ! anh nói chi tiết cho em 1 chút được không?

3. klar

klar Trọng tài

Đúng là nửa phía trên của biểu đồ phù hợp hơn cho đánh thiên về tấn công và nửa dưới thiên cho lối chơi phòng thủ. Nhìn chung dựa theo sở thích về lối đánh có thể chọn vợt trên cơ sở này. Tuy nhiên, cũng nên căn cứ cả kỹ thuật và thể trạng của bản thân thì mới có lựa chọn phù hợp được.
    Chúc bạn sớm có được cây vợt ưng ý.

4. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

Cảm ơn anh :D

5. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

theo em bác Klar sửa lại là "AR=ARC : ArcSaber" mới đúng. Bác xem lai mã vợt mà xem làm j có cây nào mã AR :D.Đôi lời góp ý với bác

6. klar

klar Trọng tài

Có vợt AR bác ạ. AR là dòng vợt trung bình của Yonex, có rất lâu rồi và gần như chỉ lưu hành ở Nhật.

http://www.badmintoncentral.com/forums/showthread.php/45462-Yonex-Aerotus-Series

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Dòng Arc Saber mới xuất hiện gần đây thôi bạn ah, dạo 2007-2008. Còn dòng Aerotus là dòng khá cổ đúng như bác klar nói đó, cũng ít lưu hành, hiện h có thể coi là " tuyệt chủng". Ngày xưa e đc bố mua cho 1 cây Aerotus 70 nè hehe:D

8. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

Hì cái đó thì iem không được biết rùi :D,h có một số model mới thì bác bổ sung thêm vào nữa cho ae biết. ví du Voltric và ARC saber nữa nhỉ

9. klar

klar Trọng tài

Biều đồ mới đã có bổ sung thêm một số cây VT, ARC và NS:

Chỉnh sửa cuối: 28/7/11
  10. toantoet

toantoet Thành viên Chính thức

Bác klar cho e hỏi chút vợt ACR 100 ( nghe thấy chủ tiệm nó bảo là kỷ niệm 100 năm giải toàn Anh thì phải ) giá 1800k thì có phải là vợt nhái ko. E đang lăn tăn chọn ACR 10 hay ACR 100

11. Tu_Snake

Chưa cần xem code, giá như trên là nhái chắc chắn luôn :D nhưng có thể là hàng nhái loại dùng đc đc chứ ko fai loại cùi 300k:D Hiện nay thì Arc100 cũng ko còn hàng nữa rồi vì vợt chỉ làm số lượng có hạn để kỉ niệm giải toàn Anh năm 2010, là giải AE thứ 100. Hiện nay là 2011 ko còn loại này nhé, giá cây này lúc ra lò ở VN là 3920k mã SP :D Cây Arc100 thực chất chính là cây Arc Saber 7, chỉ khác màu sơn mà thôi :D

Chỉnh sửa cuối: 27/4/11
  12. klar

klar Trọng tài

Tu_snake quá chuẩn!
    "I'm pretty sure the arc100 is just a arc7 with a dif paint job"

--- Cập nhật thêm ---

Cây này giá tham khảo 170-190$, không hiểu sao chủ quán lại có discount thế :D

Chỉnh sửa cuối: 27/4/11
  13. klar

klar Trọng tài

14. Iron man

Iron man Thành viên Chính thức

Bác Klar cho tôi hỏi 1 chút nhé:

* Tôi đang định mua 1 cây Yonex và được 1 người quen tư vấn nên mua loại AT tour nhưng trên diễn đàn của bác chẳng thấy nói về loại này. Bác có thể giúp tôi chút thông tin về nó được không ? ( Hoặc bác có thể tư vấn giúp tôi nên chọn loại nào khác ( < 3mil ) cũng được.
    * Và nếu mua của hãng Yonex thì nên mua ở địa chỉ nào ( tại Hà Nội ) tin tưởng được ?

Trình độ của tôi chỉ ở mức TB. ( nhưng thích chơi theo lối tấn công nhiều hơn ).

Chân thành cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối: 5/5/11
  15. klar

klar Trọng tài

Chào bác Iron man,
    Thành thực là tôi chưa sờ vào cái vợt AT Tour nào, và cũng không rõ lắm về tính năng của nó. Tuy nhiên, tôi cũng lượm lặt được một số thông tin liên quan đến AT Tour: AT Tour là vợt rất gần với AT600, rất nhẹ và hơi nặng đầu 1 chút. Hiện tại version này chỉ có 4U (85-89g). Giá tham khảo của cây này ~150$. Có lẽ bác tham khảo tính năng của AT600 hoặc mượn ai chơi thử, nếu hợp có thể mua AT tour :D
    Hy vọng bác sớm chọn được vợt ưng ý.

Bác Tu_Snake có thêm thông tin về cây này?

16. Tu_Snake

Thông tin em thu lượm đc cũng như bác klar thôi :D chỉ bổ sung cái giá chính xác tại VN cho chủ thớt là 2.340.000 VNĐ. :D ở HN bác cứ qua Tuấn Hạnh 43B Lê Hồng Phong mà ngó vợt Yonex đời cao, đầy đủ cả, đó là đại lý phía Bắc của Yonex

17. Iron man

Iron man Thành viên Chính thức

Rất cảm ơn bác Klar va bác Tu_Snake về thông tin bổ ích. Mai chắc tôi sẽ qua chỗ Tuấn Hạnh coi thử xem thế nào.
    Thanks

18. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Cảm ơn bác Klar, bác Tu_Snake đã cung cấp thông tin về tính năng của các dòng vợt Yonex để mọi người tham khảo. Up cho các bác.

19. luckyluke

luckyluke Thành viên Chính thức

các bác đánh giá chi tiết giúp e 2 cây VT 5 và VT 7 với

20. klar

klar Trọng tài

Đã cập nhật thêm 2 version mới nhất của Yonex đó là NanoRay 700 FX và NanoRay 700RP

Đang tải...