[Thảo luận] Bị lỏng chỗ này có được bảo hành không các bác?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Hoàng Gầy, 2/11/13.

1. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Các bác cho em hỏi nếu bị tình trạng như dưới thì chính sách Yonex có được bảo hành không ạ

Cụ thể là vợt Yonex xịn dòng high-end nhé các bác. Nó bị lỏng ở ngay chỗ khoanh tròn như ở dưới. Bẻ thân qua lại ( kiểu thử độ cứng của thân )thì thấy nó bị dơ rõ luôn.

Em xin cảm ơn ạ. Em đính chính không phải cây Arc11 của em nhé.

2. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

Chắc chắn được bảo hành, đây là lỗi của nhà sản xuất

3. thoaitien

thoaitien Thành viên Chính thức

có nhiều hãng ghi rõ trong giây bảo hành, chỉ bảo hành thân vợt ko bảo hành cán vợt, trường hợp này thì đợi câu trả lời từ bạn

4. Hoàng Gầy

Chỗ này bị quy vào cán vợt nên họ không cho bảo hành ạ. Hơi kì...

5. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Đặc điểm mà Yonex đưa lên nhận dạng vợt original và vợt fake kia là vị trí đó bị lem nhem, cắt gọt ko gọn gàng. Không liên quan gì đến việc nó lỏng hay không bạn a. Thứ 2 là tại vị trí đó chắc chắc sẽ lỏng, thậm chí đánh 1 thời gian úp cán vợt đó có thể bị nứt hoặc bong hết sơn, bởi vì nó chỉ là 1 vật trang trí, úp lên cán vợt trông thẩm mỹ chứ nó có chịu lực gì đâu, thân vợt được bắt vít vào chuôi vợt ở cán gỗ :)

Chỉnh sửa cuối: 4/12/13
  6. Hoàng Gầy

À em lấy hình minh họa thôi. Ý em là khi thử bẻ vợt qua lại thì cái điểm đó kêu rắc rắc như kiểu bị dơ. Lúc đập cảm nhận rõ vợt bị "dơ" luôn.

7. ichiru1511

Cái đó ko quan trọng đâu. Tốt nhất đừng test vợt bằng kiểu cầm vợt bẻ qua bẻ lại cực kì hại vợt. Có trường hợp vợt bị gãy thân vì kiểu test vợt như vậy. Như mình nói, vị trí đấy là trang trí cho đep, không tham gia vào hoạt động lực của vợt nên không phải quan tâm để ý làm gì. Có thể chính vì bạn làm vậy mà làm vợt hỏng đấy. Tốt nhất hãy quấn cán cao lên qua vị trí đấy cho khỏi để ý và động vào.

8. manhbmt

manhbmt Thành viên Năng nổ

Bạn này chắc k biết r. Bạn cứ nhìn cái cổ vợt xem. Chỗ đó chịu tác động lực nhiều nhất đấy. Vì vậy b nhìn cổ vợt nó nứt sơn. Thậm chí bong hết sơn ra.

9. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Trước em dùng LYD đánh 1 thời cũng bị như thế :D.Nhưng việc bảo hành thì k biết :D

10. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Chuẩn men, cái chỗ đó ko có tác dụng gì. Trc e dùng cây NS100 nhét đc cả cái tăm vào chỗ nối cán và thân vợt đấy mà vẫn đánh đc chả sao cả :D

11. ichiru1511

Vậy theo bạn cái đó có tác dụng gì. Nó chỉ là cái nắp úp lên chuôi vợt thôi. Nên việc nó lỏng không vấn đề gì nhiều lắm. Nó bong sơn thậm chí nứt đơn giản vì cái thân vợt nó rung tác động vào nó. Còn cái thân vợt nó đi sâu vào bên trong chuôi vợt và bắt vít vào cán gỗ vợt. Bạn cứ bóc cốt ra xem, thích thì cậy cả cái úp cán vợt đấy ra xem nó có tác dụng gì ko.
    Đây là 1 hình ảnh về mổ 1 cây vợt, theo bạn thì cái úp cán vợt đó có tác dụng gì :)

Vợt bạn nứt hay bong sơn khủng khiếp ở phần đó chắc bạn đang đánh vợt FLeet. Thường những cây vợt rất nặng đầu, hoặc rất rung hoặc đánh lâu năm thì mới xảy ra hiện thượng bong sơn và nứt ở cái úp cán vợt.

Thêm nữa [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION], từ hình trên mình nghĩ là bạn đã có thể an tâm về cây vợt rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối: 4/12/13
  12. ichiru1511

Tất nhiên là vậy, nhưng quan trọng là khi mang về lại lo lắng, ngắm nghía, bẻ đi bẻ lại, thậm chí bẻ để ngắm xem cái vết rỗng nó rộng chừng nào. Chưa nói bẻ ngang bẻ dọc, bẻ rất mạnh. Theo bạn thì bẻ thế có như việc làm việc bình thường khi mặt vợt tiếp xúc với cầu không :)) Nhiều bác tay khỏe đập cầu cạch cũng gãy vợt thì liệu việc bẻ vợt như vậy có an toàn không

13. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Ặc, e hy sinh cây Yonex nào lấy ra thí nghiệm thế.
    A ghét nhất mấy tay chả bít đánh hay cỡ nào mà cầm vợt bẻ qua bẻ lại hok thương tiếc, đâu phải vợt tụi nó bỏ tiền ra mua đâu, bỏ tiền ra mua cho tụi nó bẻ. Nhắc tới là bực cả mình. E đang nói mấy thằng ở dưới tỉnh e, hok có ý nói các bác trong 4rum và topic này :(

14. ichiru1511

Cái này cua 1 mem trên Badmintoncentral cắt gọt cây NS9900 bị gãy. Bẻ vợt là điều không nên, và bẻ vợt để phán độ cứng của vợt là cái rất là buồn cười :)

15. kiemma

Giờ ai mượn vợt a phán 1 câu, mượn đánh ok, vợt tui mới, đánh va chạm 1 cái tray 1 cái, đền cây mới. Và làm ơn đừng bẻ vợt dùm tui cái

16. ichiru1511

Mai anh có cây nào sending em mượn ngay và luôn. Ship em chịu

17. kiemma

Ngay và luôn đó hả. Cho e mượn đánh thì hok thành vấn đề, nhưng phải ở Tiền Giang cơ. Vào Tiền Giang đê a cho mượn vợt đánh nè

18. manhbmt

manhbmt Thành viên Năng nổ

hehe..mình đanh cây nào cũng bị nứt ở đó...con zsp chưa đc 1 tháng mà đã nứt quanh chỗ cổ vợt ấy r....cá nhân mình thấy chỗ đó chịu lực nhiêu nhất. moij thứ trên cía vợt đều có tác dụng hết...:D

19. ichiru1511

vâng. Những cây vợt nặng đầu có vẻ nhanh bị ảnh hưởng hơn có lẽ biên độ dao động lớn hơn trong quả đập. Lại gặp mấy bác tay khoẻ. Trên vành vợt góc 2, 10h, vị trí T, khoảng gần n giữa thân và điểm bắt vít thân vợt theo mình chịu tác động nhiều và liên tục ở mọi quả đánh:)

Đang tải...