[Chia sẻ] Bị đau khuỷa tay

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi hoangdungkimnam, 4/10/13.

1. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Chào các anh chị

Sao mấy ngày qua e đánh cầu tối về đau khuỷa tay quá duỗi thẳng ra là rất đau, a chị tư vấn cho e với.

2. hieuphysic

hieuphysic Thành viên Chính thức

mình cũng bị đau bả vai dù đã khởi động rất kỹ, cùng với tập phản tạt 20' nhưng đánh 2 set, lớp cầu nhiều là đau :(

3. hoangdungkimnam

hoangdungkimnam Thành viên Chính thức

Mình ra nhà thuốc thì họ bảo do giãn cơ mua Alaxan ve uống nha bạn

4. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

cơ thôi thì không sao bạn ạ, nếu bạn phải đấu thì uống giảm đau còn không thì nghỉ ngơi mấy hôm là nó hết, cơ nó phục hồi nhanh lắm, ko như giãn dây chằng với bong gân,

5. leanhtung9585

leanhtung9585 Thành viên Tích cực

Kinh nghiệm của mình là ko nên bôi/uống thuốc gì bạn nhé, ko tốt cho cơ. Bạn chỉ cần chườm đá và nghỉ ngơi khoảng 1 tuần sau đó đánh tăng dần đều là sẽ khỏi. Trước mình cũng đau dai dẳng cả tháng trời do cái tội ham hố ko nghỉ dưỡng :D

6. thieuthit

thieuthit Thành viên Tích cực

Mình đang bị như bạn nè, đau khuỷa tay là do động tác với cầu đập, và động tác ve trái quá mạnh khiến cho khuỷa tay của mình căng ra.
    Trong chữa trị chấn thương thể thao thì chỉ tốt nhất là nghỉ. Nghỉ 1 thời gian cho lành chấn thương cơ, khớp. Kết hợp với xoa bóp cổ truyền, bóp dầu gió ấy. Bạn nghỉ chơi 3 hôm và làm như mình nói sẽ thấy hiệu quả nhé.

7. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Nghỉ thử vài hôm xem có hết ko bạn nhé, kết hợp chườm đá, bôi dầu vào nhé. Nếu không đau nữa thì đổi vợt khác càng nhanh càng tốt hoặc căng cước thấp thôi nhé. Vợt rung cũng là nguyên nhân gây đau khuỷu tay ( điển hình như mình có cây fleet ft20 căng 10kg đập rung và đau ngay sau buổi đánh, trong khi đánh vt7, woven 100 căng 11kh đập ầm ầm ko vấn đề j)

8. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

Chuẩn man! đừng bôi gì cả cứ chườm đá và nghỉ một thời gian là khỏi thôi

9. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Bôi salonpas dạng gel được ko cậu???

10. hungdaicuong

bôi salon pass làm nóng cơ nên lúc đó bạn cảm thấy đỡ đau nhưng mai khẽ đánh lại đau lại đúng chỗ đó ngay

11. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Chườm đá hàng ngày hay sao cậu? đễ thử xem chứ minh thoa salonpas thấy ko hiệu quả nhìu lắm.

12. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

mình cũng bi đau như vậy nhưng xoa salonpas mãi ko có hiệu quả ji cả cứ đau dai dẳng mãi
    ko biết chườm đá nghi ngơi khi đánh lại có bi như vậy nũa ko.các bạn còn cách nào lam giảm
    nũa ko cho ae bít nhá

13. hungdaicuong

Ừ chườm vừa thôi không mai nghỉ chơi đấy

14. taplaimb

taplaimb Thành viên Chính thức

bạn nên đi khám xem thế nào! cẩn thận 1 chút vẫn hơn

15. gaconlonton

gaconlonton Thành viên Chính thức

trước mình cũng bị đau kiểm như bạn, đi khám bảo đứt điểm bám cơ khuỷ tay, nghỉ chơi 2 tháng luôn. lý do là đập cầu vặn sai tư thế. đau ít thì không sao, đau nhiều thì nên đi khám.

16. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

có khi phải đi khám thật bạn ah cứ để thế này thì hỏng hết tay.không khóe con nghỉ luôn.
    ra ngoài BVthể thao khám chắc là chuẩn .

17. hungdaicuong

bác này đen quá! nhưng cũng nên cẩn thận em thì chỉ đau một thời gian là hết thôi

18. ougami

ougami Thành viên Chính thức

Hic, tuần trước em cũng bị đau đến mức không nâng được ly nước lên, ko thấy sưng nhưng cứ buốt từ khuỷu tay lên vay, về xoa dầu nóng thấy hết đau nhưng hôm sau đánh lại đau nên đi khám, kết quả là tennis elbow => uống 1 đống thuốc + không vận động mạnh + cấm xoa dầu nóng.

19. ougami

ougami Thành viên Chính thức

Em thêm tí. Hồi trước em toàn giữ cổ tay thẳng khi smash, nhưng cách đây 2 tuần em có thử tập vặn cổ tay sang 2 hướng khi smash để điều cầu ra gần biên (đập có hiệu quả hơn hẳn) thì tuần rồi đánh xong 2 set là bị đau như em đã nói ở trên. Vậy kỹ thuật của em có sai không ạ?

20. gaconlonton

gaconlonton Thành viên Chính thức

nhiều bác cứ lạm dụng salonpas. dùng nhiều không tốt đâu ạ.
    khi đau có thể dùng pas lạnh để giảm đau thôi. không nên dùng pas nóng. dán pas vào cảm thấy đỡ ngay, chủ quan chơi tiếp dẫn đến chấn thương càng nặng thêm. đó không phải là cách điều trị.

Đang tải...