[Khác] Bị đau đầu gối

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi huuquan81, 3/1/13.

1. huuquan81

huuquan81 Thành viên Chính thức

Cách đây 1 tuần em đang tập thì tự nhiên đầu gối trái phản ứng, em bị đau , ko cử động chân đc trong khoảng 15', sau đó vẫn cử động bt đc nhưng sau đó vẫn thỉnh thoảng bị nhức nhức ở chỗ bị đau. Em có dán salonsip nhưng ko thấy khá hơn. các bác tư vấn cho em xem nên trị bằng cách nào.
    À em xin nói thêm về cái chấn thương này, thường thì chân duỗi thẳng ra no vấn đề nhưng khi chân em trở chứng thì duỗi thẳng ra nó đau nhức ở vùng đầu gối, em ko rõ đc là nó đau xương hay cơ, mong các bác tư vấn

2. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

vào mùa này nếu ko khởi động thật kĩ sẽ rất dễ bị chấn thương nhất là phần đầu gối, e cũng bị như bác nhưng còn nặng hơn. Khởi động ko kĩ,đánh quá sức khiến đầu gối quá tải nên giờ mãi vẫn ko khỏi,người nào cao to cũng dễ bị lắm. Mún ko đau chỉ còn cách nghỉ đánh cầu:)), chân bác bây giờ nên quấn băng chun vào đầu gối khi đánh nó cũng đỡ đau đấy.Như e là bị khô khớp nên bị đau lúc chân duỗi ra,co vào cứ kêu "lục khục" bác mà như thế là giống e đấy. Nên giữ gìn ko khéo hỏng chân đấy bác ạ,chúc bác may mắn:d

3. huuquan81

huuquan81 Thành viên Chính thức

Mình có thể dán cái băng dính cơ mà ở trên diễn đàn mình thấy ở trong mấy post bán hàng ko nhỉ?

4. ironman

ironman Thành viên Chính thức

Phụ kiện trị liệu

Đánh Cầu lông hay Tennis phải dùng toàn bộ sức của cơ thể, nên việc giảm chấn ở chân, đầu gối là rất quan trọng.

Các bác bị đau gót, đau gan bàn chân, đầu gối hoặc cột sống ngày càng nhiều nguyên nhân đều do ko bảo vệ giảm chấn lực lúc ban đầu cho chân. Lý do đầu tiên sẽ nghi vấn nhất là " Đôi giày?" Vì thế các bác chịu đầu tư mua 1 đôi giày mới và tốt!
    Tuy nhiên, đế của các đôi giày chứa khí giúp đàn hồi êm chân chỉ thời gian đầu mua về, làm cho các bác nghĩ nguyên nhân do đôi giày ?! Một thời gian sau, chân bác vẫn đau lại chỗ cũ, vì đế giày khí không được như mới, đã giảm độ đàn hồi. Phản lực Trái Đất tiếp tục dồn lên chân, gối !!!

Ngoài ra, bàn chân chúng ta thiếu sự nâng đỡ tại cân gan chân là điểm yếu nhất bàn chân.

Đó là lý do Mỹ là nước sản xuất ra đầu tiên về sp Lót giày giảm shock trị liệu và êm dịu từ gót đến mũi chân, nâng đỡ gan chân. Hỗ trợ chức năng chân.
    Lót giày giảm shock từ 2 phía, giúp chân khỏe, chạy nhanh hơn, lực tác động lên đôi giày giảm giúp đỡ hao mòn giày!

Các bác nên đầu tư để ko phải hối hận vì ko hiểu nguyên nhân gây ra các chấn thương tìm ẩn, khi đau nhức rồi mới tìm kiếm sản phẩm.

Xem sp: http://thegioitennis.net/cac-phu-kien-tennis-khac-14/lot-giay-ironman-2716/
    Và: http://thegioitennis.net/gop-y-tu-van-chua-tri-chan-thuong-18/chung-dau-got-chan-va-bien-phap-phong-ngua-444/

Chúc bác huuquan81 và các ACE khỏe hơn, đánh mạnh hơn, lâu hơn và chạy tốt hơn nhé!
    Hãy sử dụng và giới thiệu bạn bè để họ có đôi chân khỏe hơn các bác nhé!

Chỉnh sửa cuối: 5/1/13
Đang tải...