[Trao Giải] Bị đau cơ ở khuỷu tay ạ

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi ericking, 1/6/12.

1. ericking

ericking Thành viên Chính thức

em lâu không chơi cầu lông rồi, mấy hôm vừa rồi về nhà đánh hăng quá nên bị đau mỏi ở khuỷu tay, đánh cầu 1 lúc thì thấy tay mỏi nhừ, mất hết sức lực, m.n tư vấn hộ e cách khắc phục với

2. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

E nghĩ là bác nên nghỉ khoảng 1 tuần,mua lót bó khuỷu tay,mỗi lần đánh bó lại khoảng 1 tháng rồi hãy bỏ ra :D

3. mrback

mrback Thành viên Tích cực

Bác này nói vậy, chủ topic đâm lo đấy! :D
    Nghỉ ngơi thôi, thường đau do vận động không thường xuyên, vận động cường đô cao nên triệu chứng vậy là tất nhiên.
    Nghỉ vài ngày rồi hãy đánh lại, tốt nhất 1 tuần cho yên tâm :p

4. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

An toàn là trên hết bác ạ :D...e bị 1 lần rách cơ đau mất 4 tháng,đến bijo thỉnh thoảng những lúc đánh giải or độ găng là cũng cảm giác tay nó k đc như lúc đầu...Nên bị đau cái gì là phải nghỉ lun,cẩn tắc vô áy náy :D

5. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Nghỉ ngơi ít nhất 2 tuần rồi chơi lại bác ạ!

6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

NGhỉ một thời gian rồi mới tập lại.
    Đâu này là do đánh sai động tác, nếu cứ để tình trạng này thì không đánh về lâu dài được. Nên kiếm người sửa lại là tốt nhất

7. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Cẩn thận nghĩ ngơi 1 thời gian cho chắc ăn bác ah, 1 bài học nhỏ mà ông thầy nắn bông gân, trật xương nói cho em biết là:
    Khi bị chấn thương ko nên sứt dầu ngay vì khi bị bông gân tức là gân lệch qua 1 bên, nếu sứt dầu nóng làm nó càng giản ra lệch nhiều hơn, sau khi khi đi nắn lại thì đau kinh khủng lắm.
    Do đó bạn thấy chơi đá banh or đấu võ khi bị chấn thương người ta hay xịt hơi lạnh đó....vừa đỡ đau vừa giảm ảnh hưởng của chấn thương về sau.
    Chúc bạn nhanh bình phục!

8. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

tại cậu đánh nhiều quá 7/7 thì không cơ nào chịu được đâu!

9. dattri9x

dattri9x Thành viên Chính thức

Tình hình là em cũng bị như trên nhưng do chơi thường xuyên, ko biết có phải do đập cầu sai động tác không nhưng backhan và đập thì cổ tay kêu răng rắc vs đau nưa :(

10. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

bạn có câu trả lời rồi đó. cái gì hoạt động ko trơn tru bình thường thì chứng tỏ nó có vấn đề rồi. bạn nên nghỉ ngơi để hồi phục và trong thời gian đó suy nghĩ lại về động tác đánh của bạn rồi xem video để biết sai như thế nào mà sửa. chúc bạn mau chóng trở lại đường đua và mạnh mẽ hơn ;)

11. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

e cũng bị tương tự và đang dưỡng thương đây, chiều mai lại có lịch ra sân rồi, hi vọng ổn ổn, chắc giờ chơi nhẹ nhàng, nghỉ đập cầu ít bữa vậy :(

12. hadangprobmt

hadangprobmt Thành viên mới

Mình cũng bị giống bạn, cách khắc phục là:
    Đầu tiền. Khởi động kỹ
    Sau đó. Ra sân đánh nhẹ ( phong cầu, chém chặc .... tùy nhưng k dc đánh mạnh ), dợt khoảng 5-10p cho nóng cơ
    Xong rùi ra nghĩ khoảng 1-2p! Dô đánh mạnh dần dần là hết đau !

Mình bị là nhức cơ chổ khuỷu tay, đánh k nổi luôn ~~!

Đang tải...