[Chia sẻ] Bệnh viện thể thao điểm đến tốt cho những ai bị chấn thương...

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi thuquyet86, 29/4/13.

1. thuquyet86

thuquyet86 Thành viên Năng nổ

Xin chào các bác..!
    Có lẽ điều không ai mún bị khi chơi thể thao đó là bị chấn thương vì khi đó chúng ta lại phải gác vợt thân yêu của mình. Một điều hay gặp ở những người bị chấn thương mà mãi không khỏi vì k chơi cầu được nên ra sân xem rùi k chịu nỗi sự cám dỗ và lại chơi , kết quả là lại bị nặng thêm. Em cũng là một trong những số đó, và đến bây giờ đã có chút kinh nghiệm khi đi khám xét ở vài nơi ở địa bàn hà nội mạo muội chia sẻ cho các bạn. Đó là mình bị đau chân nghĩ là đơn giản nên vẫn đi chơi cầu chỉ khi không thể chơi đc nữa mí ngừng vác vợt đi ( đúng là liều quá)..và lo cho cái chân quá em đi khám ở viện Việt Đức cũng đỡ nhưng mãi không khỏi, em lại quyết định đi khám tiếp sau bao nhiêu đem vắt óc suy nghĩ xem khám ở đâu là phù hạp và em đã tìm ra 1 địa chỉ rất tình cờ đọc đc bài viết trên diễn đàn mình đó là BỆNH VIỆN THỂ THAO VIỆT NAM chuyên về các chấn thương trong thể thao.. Em khám ở đó thấy có các xét nghiệm rất tốt để chẩn đoán bệnh và thuốc điều trị rất chuyên khoa về chấn thương.. đặc biệt là trong chấn thương của em, em thấy cao dán : PANAFLEX rất hiệu quả ( giảm đau lưng , đau cơ và khớp)...với thành phần chủ yếu là Diclofenac.

Điều em mún gửi đến các bác lời khuyên, nếu Có bác nào không may bị chấn thương thì nên đi khám sớm đừng để lâu k khỏi rùi mới khám vì
    khi đó điều trị dai dẳng lâu khỏi các bác nhé..

Địa chỉ Bệnh viện: Xã Mỹ Tân - Mỹ Đình - Hà Nội.

Nếu bắt xe buýt thì bắt xe số 26 sẽ đế đc sân vận động mỹ đình, và Bệnh viện ngay đằng sau sân vận động.. :love:

Last edited by a moderator: 21/8/13
  2. Nguyễn Quân

Nguyễn Quân Thành viên Tích cực

Mình cũng vừa khám cái vai tại bệnh viện thể thao xong. Được giới thiệu về BV ở Thái Hà để chụp cộng hưởng từ rồi quay lại đấy,bác sỹ bảo không sao. May quá. Hơi mất công đi xa nhưng mà an tâm, với lại bác sỹ cũng nhiệt tình lại có chuyên môn

3. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Thanks cô Y tá.
    Hy vọng giúp ích cho các Bác nhà mình. :))

4. thuquyet86

ud, ở bệnh viện thể thao cán bộ ở đó cũng nhiệt tình và sạch sẽ k bị chờ đợi quá lâu như ở các bv khác vì ở đây chỉ khám chuyên nghành v ề chấn thương và các loại bênh xương khớp.

5. thuquyet86

Vâng, em mún úp lên để có bác nào cần sẽ giúp bác ấy một chút thông tin bổ ích và đi khám ở nơi thích hợp............

6. thuquyet86

Mong rằng sẽ giúp đc bạn chút nào đó..........hihi ^^

Chỉnh sửa cuối: 29/4/13
  7. Nguyễn Quân

Mà nói chung là BS ở đấy không công nghiệp. BS còn hỏi mình là có chỗ nào tập thể thao đau nữa k để kiểm tra luôn thể. Thế mà tại sao lại có bác vẫn không vừa ý nhỉ ^^hì hì

8. thuquyet86

ud, mỗi người một cảm nhận mà..hihi
    Và một điều quan trọng nữa là ở đó bác sỹ kê đơn không chặt chém như ở các BV khác..

9. Nguyễn Quân

Vote 1 phiếu cho BVTT Mỹ Đình :x

1 person likes this.
  10. thuquyet86

Bác vote 1 phiếu thì em chắc phải giơ tất cả các loại phiếu để ủng hộ,...hihi

11. caulongnamdinh83

caulongnamdinh83 Thành viên Chính thức

Em cũng vote 1 phiếu cho BV TT , em cũng đi khám ở đó rùi thấy rất tốt và đúng chuyên nghành...........
    Thanks bác nhé!

12. yonex2001

yonex2001 Thành viên Chính thức

Mình cũng từng biết đến bv này, nó là điểm đến cho những ai bị chấn thương thể thao:)

13. caulongnamdinh83

caulongnamdinh83 Thành viên Chính thức

mình cũng mới bít, bác này có bài viết rất bổ ích...

14. Nguyễn Quân

Nhưng thật sự là nó cũng xa nên đi khám phải bỏ công bỏ việc, thế nên dễ sinh lười và ngại mà để chấn thương lâu ngày (giống mình) khuyên mọi người dính chấn thương nên sớm đi khám chữa kịp thời dù k sao hay có sao sau này cũng đỡ phait duy nghĩ và ân hận

15. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Bác có thể nói rõ hộ E cái. Đang quan tâm tới các ý kiến của Bác.

16. Nguyễn Quân

Tức là từ khi e đến tiền khám và mua sổ có 55k, sau đó BS nói là để xem rõ thì cần chụp cộng hưởng từ, BS làm giấy giới thiệu về BV Thái Hà chụp xong quay lại khám (em có BHYT nên được giảm 70% tiền chụp = hơn 700k), cầm phim chụp MRI quay trở lại BS xem rất kỹ và giải thích cặn kẽ từng chỗ và chỉ cho mình vết chấn thương mẻ sụn đầu mỏm ác từ 3 năm trước ở trên phim (chứng tỏ chuyên môn khá cao khi nhìn thấy và còn nhận định là nó đang lành), ảnh hưởng ra sao,tái phát ntn,trước khi ra về còn tư vấn thêm về các động tác tập phục hồi, cuối cùng còn hỏi là còn chấn thương chỗ nào khi tập thể thao không để BS xem nốt cho yên tâm (đấy là vì BS nhìn thấy cổ tay e bó thuốc vì bong gân). Chung cuộc lại là BS rất nhẹ nhàng và không hề vội vàng công nghiệp, mà số tiền e thanh toán có 55k lúc đầu thôi... Quá rẻ cho những gì mình lo lắng. Theo e thời buổi bây giờ hiếm có bệnh viện nào không công nghiệp ntn lắm,. Nên rất mong muốn chia sẻ với ace bị chấn thương trên diễn đàn thegioicaulong.com khi đã bị thì nhanh chóng đi khám và khám đúng chỗ ,tránh thành tật sau này thì ân hận.
    Nếu bác [MENTION=18825]ngotuan0320[/MENTION] dính chấn thương thì theo e đây là điểm đến lý tưởng đối với suy nghĩ và trải nghiệm của cá nhân e. ( e mới đi khám được 2 tuần)
    Em trả lời như vậy là đầy đủ theo ý bác chưa ^^

Chỉnh sửa cuối: 30/4/13
  17. thuquyet86

bắt xe từ ĐH QUỐC GIA xe buyt 26 vào đó có 10-15phút thui ma.
    Nhìu ng cũng ít bít về bv này mà...^^

18. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

thank bác em đang bị đâu hết cả ng, bữa nào phải qua khám mới đc

19. thuquyet86

Vâng em cũng có cảm nhận như bác này ạ...vì b.g ít có bv nào mà khám ntn. Rm đi khám ở việt đức bs còn chỉ mhìn phim v hỏi khỏi khám trực tiếp lun.
    Đúng là BV TT MỸ ĐÌNH k bị ùn tắc nhiều BN khám nên khám rất từ từ v kỹ, tư vấn mhiệt tình.Và thuốc thì đúng chuyên nghành.

20. thuquyet86

Vậy à. M cũng nghe nói trong đó có BV TT mà bạn tìm hiểu xem.

Đang tải...