[Cầu lông] Beginer (mong mọi người giúp đỡ) ^^!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi xiris1, 6/10/12.

1. xiris1

xiris1 Thành viên mới

như tiêu đề, em mới chơi cầu lông dc hơn 2 tháng và cảm thấy rất thích. Thấy nhiều người đập cầu rất đẹp, mạnh và em cũng muốn dc như vậy :38: nhưng khổ nổi là em đập thì nó đi xuống đất và k dc mạnh. Mong mọi người hướng dẫn em cách quay cổ tay ntn cho hợp lí, tư thế vung vợt (ai có hình hoặc clip em rất cảm ơn) ^^!
    Thanks For Reading!

2. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

mình nghĩ nếu bạn có time và điều kiện thì nên đi học 1 khóa cầu lông cơ bản :)
    bạn sẽ được nhiều lợi ích từ việc có kỹ thuật cơ bản đấy!

3. xiris1

xiris1 Thành viên mới

hic tiếc quá, em chỉ có time tập với bạn sau giờ học, bạn em đánh rất khá :38: ước gì đánh dc như anh ấy

4. tqdinh06

tqdinh06 Thành viên Chính thức

Lời khuyên rất chính xác! Em nên sắp xếp time để có thể tập luyện một cách hiệu quả. 3 tháng tập luyện có phương pháp bằng bạn chơi tự do 3 năm. Nếu tập bài bản, trình độ còn tiến bộ từng ngày. Nếu ko, trong 3 năm đó, trình độ của bạn tiến rất hạn chế và dừng lại trong khi người khác vượt bạn.

5. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Chuẩn đó. Phải có thời gian và chịu khó tập luyện! Chúc thành công.

6. thinmta

thinmta Thành viên Chính thức

ko có điều kiện đi học thì bác chịu khó lên mạng mà down mấy cái video về mà xem thôi

1 person likes this.
  7. hanvitjnh

hanvitjnh Thành viên Chính thức

Mới tập chơi thì nên học 1 khóa cơ bản . Nếu e có tố chất thì tự tập cũng được,còn không tự tập sẽ có nhiều cái sai sau này rất khó sửa.

1 person likes this.
  8. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Cái gì cũng cần có thời gian bạn à. Bạn cứ tập cùng vs bạn kia khoảng 6 tháng là lên tay thôi, chỉ cần bạn có đam mê và tập luyện điều đặn là ok:rolleyes:

1 person likes this.
  9. hellohi1992

hellohi1992 Thành viên Tích cực

chuẩn thời gian là no quen hết ý mà

1 person likes this.
  10. turukmarko

turukmarko Thành viên Tích cực

Đọc topic này them di học 1 khoá quá cơ, tháng trước đã định đi rùi nhưng chưa sắp xếp được time, cố gắng sang tháng sau vậy

1 person likes this.
  11. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

bác này ở đâu thế mình đang muốn một người tập cùng mà không được mấy ông chơi cùng tham đánh quá nếu mình luyện cho mấy ông ý đến lúc nhờ mấy ông luyện cho mình mấy ông làm cho có rất bực mình nếu bạn ở gần chỗ mình chơi thì ra cũng luyện.

1 person likes this.
  12. wagsun

wagsun Thành viên Chính thức

Em cần học kỹ thuật cơ bản, khi đã nắm bắt sẽ làm đc thôi

13. turukmarko

turukmarko Thành viên Tích cực

Không hiểu bác hỏi ai ???

14. thang91

thang91 Thành viên Tích cực

1 lời khuyên chân thành là bạn phải cố gắng hoàn thiện những kỹ năng cơ bản. vì không có thời gian nên việc học 1 khóa đào tạo là rất khó. Rất may mắn cho bạn là có người bạn đánh cùng khá, nếu có gì thì nhờ bạn ấy hướng dẫn cho. Nói chung là bạn phải chịu khó tìm tòi và học hỏi. Ai cũng có khả năng riêng, biết đâu được bạn lại là người có khả năng chơi tốt môn cầu lông thì sao, chúc bạn sẽ tập được những cú đập cầu như ý muốn!:93:

15. Leminh86pt

Leminh86pt Thành viên Tích cực

Một chút năng khiếu cộng với lòng đam mê sẽ rút ngắn thời gian để bạn trở thành một người chơi cầu lông giỏi.Bạn hãy quan sát những người chơi tốt trên các sân cầu và tìm kiếm các bài viết ,các video về cầu lông để có được kiến thức cơ bản.Nếu có thể tham gia một khóa học thì quá tốt.Mình không phải là một người chơi giỏi nên mình chỉ dám chia sẻ những gì mình đang làm và thấy có hiệu quả.Chúc Bạn sớm thành công!

16. boiquay11

boiquay11 Thành viên Chính thức

bạn này nói chuẩn đấy

17. ldflinh9999

ldflinh9999 Thành viên Chính thức

Bạn nên tập 1 khóa cầu lông căn bản đi. có ng kèm cặp tiến bộ nhanh lắm. tầm 2-3 tháng chắc bằng bạn đánh bình thường hơn 1 năm

18. hoanghaijp

hoanghaijp Thành viên Chính thức

Bạn ở đâu vậy?? có gì liên lạc với mình theo số 0942697999 mình cùng chia sẻ và tập luyện

19. czz152

czz152 Thành viên Chính thức

Tâm sự bạn vài điều thế này, lúc mình đăng kí khóa học cầu lông, mới zô ông thầy kêu test thử, quê lắm, ổng bảo có lực nhưng mà ko kĩ thuật... Lúc đó đánh toàn bị ăn hiếp, trong đầu lúc nào cũng ước gì... Rồi mình vẫn đi tập đều, đánh rất để ý, xem clip quay chậm rất kĩ động tác... Vì mình nôn lên tay nên vừa lúc ông thầy dạy, mình còn về tập thêm mấy kĩ thuật xử lý cầu. Mình là rất quan trọng kĩ thuật, mình chỉnh mọi động tác cho thật chuẩn. Nhắc bác 1 điều là cầu lông rất cần cổ tay, bác nên quay tay thường xuyên, nâng dần mức. Tay khỏe dẻo rồi thì tập được nhiều kĩ thuật khó. Mình bây giờ đã đánh được đúng 9 tháng rồi. Mình rất tự hào về trình độ hiện tại của mình, mình ko khoa trương, nhưng nói ra để làm động lực cho bạn. Và rồi trình độ bạn cũng tiệm cận vs thằng bạn bạn thôi !!! Chúc bạn sức khỏe để theo đuổi đam mê đến cùng !!!

20. dankhongchuyen

dankhongchuyen Thành viên Chính thức

mình mới tập chơi ko thầy gì hết cũng vẫn đập được mỗi tội toàn đập thẳng thôi :(

Đang tải...