[Review] Bao vợt Victor BR9302F

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi Hoàng Gầy, 13/5/14.

1. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Bị tình yêu sét đánh khi lần đầu thấy bao này, sau vài tháng cố gắng phấn đấu, em đã rước nàng về dinh!
    Lúc đủ tiền mua thì hết hàng, bao 390ACE thì sẵn tuy nhiên em lại không thích cách phối màu bằng con này nên quyết tâm chờ bằng được, nhận được điện báo ẻm về là em vác xe đi lấy luôn!

- Tính đến thời điểm viết bài em mới chỉ xách đi 2 lần. Theo đánh giá cá nhân là quai và các tay nắm của bao êm, vải may chắc chắn không lo bung. Bao vợt rộng rãi để xả láng, không phải đút đồ vào cốp xe như khi dùng balo nữa. Đồ cầu lông cho hết vào bao, gọn nhẹ, không vứt lung tung trong phòng như trước.

- Chính vì nó rộng nên khi ngồi xe máy, đeo thẳng ở phía sau hơi chòng chành, đeo chéo thì em chưa thử. Để phía trước thì tùy xe và tùy chiều cao của các bác, em nghĩ là nên thử trước khi lấy. Các bác đi xe đạp, đi 4 bánh, 6 bánh, không bánh nào thì có thể bỏ qua yếu tố này :))

- Một đặc điểm nữa mà cần thêm thời gian để test đó là lớp da bóng của bao vợt. Một số người có nói da bóng toàn phần ở 2 mặt khi bong sẽ xuống mã trầm trọng, bị bong tróc rất xấu, nhất là thời tiết nóng nực. Em thì kệ, thích là mua. Sao phải xoắn nhỉ các bác :D

Giá hiện tại em nó đang được bán tại Minh Phương Sport (nơi em mua) là 1tr100k.

Tạm thế đã, các bác ngắm nghía dung nhan em nó nhé (ảnh em chụp bằng điện thoại nên không nét cho lắm, các bác thông cảm ạ)

Tên gọi và số đo 3 vòng, đây là loại 3 ngăn (chứa được 16 vợt), còn 2 ngăn sẽ là 9202F.

Hình ảnh 4 chiều bao quát bên ngoài, rất ưng cách phối màu của Victor, kết hợp vải và da bóng.

Ngăn chứa đồ vật dụng cá nhân như chìa khóa, ví, điện thoại,v.v...

Ngăn tiếp theo chứa vợt, ngăn này có thể chứa được 8 cây nhưng em chỉ có 3 :D Quá rộng rãi. Mỗi ngăn đều có hình ghi chú màu da cam, rất cẩn thận và chi tiết:38:

Tiếp theo là ngăn đựng giày và quần áo. Đây là lý do chính khiến em chuyển từ balo sang bao vợt. Balo để giày và quần áo thay là chật ních.

Ngăn cuối cùng tiếp tục là ngăn chứa vợt, nhưng em hết vợt rồi. Ngăn này em dùng để đựng nước, hộp cầu, cuốn cán, khăn lau,v.v...thượng vàng hạ cám!

Khóa của BR9302F theo cá nhân em thấy rất đẹp, kéo rất êm, ngọt

Có 2 tay nắm để cầm bao vợt, 2 quai có thể chỉnh dài ngắn tùy ý.

Có thể tùy chỉnh để đeo chéo, tuy nhiên nếu cho nhiều đồ, nước nôi vào thì bao sẽ khá nặng.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/14
  2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bao đẹp quá. Sau bao nhiêu năm đi chân trần cuối cùng thím [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION] cũng quyết định dùng bao :">

3. MrSARS

MrSARS Thành viên Tích cực

Cá nhân mình thấy dùng bao 2 ngăn thích hơn, không quá cồng kềnh như bao 3 ngăn :)

4. bourbon71

bourbon71 Thành viên Chính thức

bao to đẹp quá. Mình gà dùng bao này k tự tin hehe

5. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bao đẹp quá e trai [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION]. A chắc đợi xong giải a mới mua quá. hi hi

6. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

uh mình cũng thấy thế, bao 3 ngăn nhìn to đồ sộ quá. VĐV đẳng cấp như Tiến Minh cũng chỉ dùng bao 2 ngăn thui mà...:)

7. congdanh1608

congdanh1608 Thành viên Chính thức

Hình như bao này ở bên Loan sport ( TPHCM ) bán ~1tr ^_^
    Anw, bao đẹp, mừng chủ thớt :)))
    Mình thì đang xài bao vuông 2 ngăn, cảm thấy cũng hơi chật rồi chắc phải mua bao mới quá!

8. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

vì TM chứa ít đồ, ko lẽ có nhiều đồ mà phải nhét vào bao 2 ngăn chật ních chỉ vì mình ko là vđv à :| dùng bao to là để đựng đồ cho thoải mái chứ có phải là khoe mình có bao to bao xịn như vđv đẳng cấp đâu.

9. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Chờ mãi mới đấy :D Bao đẹp lắm em. Bao này anh thấy có cải tiến là khóa túi chứa giày thiết kế chéo, nhưng vậy nhét giày vào sẽ dễ hơn. Để những túi kiểu này được cứng phom vào bảo vệ vợt tốt thì anh nghĩ 2 ngăn ngoài nên có mỗi bên 1 2 cái vợt, em kiếm có cái vợt cùi nào cho vào, không dùng nhưng nó cũng làm cứng túi, giảm lực đè lên các cây vợt chính của mình :). NGăn giữa mới nên để đồ nặng như chai nước, quần áo để tránh khi đeo bị túi kéo lệch 1 vai. Mùa này nên thủ mấy cái túi bóng to to trong túi vì quần áo, khăn lau đẫm mồ hôi không nên bỏ trực tiếp vào trong túi làm mốc lớp vải lụa bên trong nhé :)

10. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Đúng rồi. Cái đó chả liên quan gì đến đẳng cấp cả. Trước Tiến MInh dùng bao Vic toàn 2 ngăn bé, nhìn không hoành tráng lắm. Nhưng có thể do tính anh Minh đơn giản, thêm là cũng hơi nhỏ người, dùng túi to nó hơi lép. Kiểu TM dùng các túi xách nách là đẹp :D

11. htlong2607

htlong2607 Thành viên Tích cực

Hàng quá chất. Gom lúa rước em nó về mới được

12. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Hóng mấy bác có bao Yonex vô review, bao Victor, Lining thì ngon, nhiều đồ chơi nhưng mà em vẫn thích Yonex :D

13. Hoàng Gầy

Vâng anh em làm theo anh nói luôn hehe. Em chỉ có từng nấy vợt :)) con ns9900 có túi nhung rồi nên không lo anh ạ.

14. Hoàng Gầy

Em cũng gà mà bác. Mình mua vì nhu cầu sử dụng chứ không phải là để khẳng định đẳng cấp gì.
    BR9202F có sẵn nhưng em thấy hơi bé nên không lấy. Em hay mang theo nhiều đồ nên muốn mua rộng chút.
    Em không để ý VĐV hay người khác dùng gì. Em ưng gì thì mua đấy thôi :D

Em thích mua Yonex nhưng Yonex bao chán quá, lại đắt nữa nên thôi. Lining thì em không có cảm tình (cá nhân).

15. love28

love28 Thành viên Chính thức

với giá 1tr1 mà nhìn như kia thì khá là ổn rồi :D

16. ngothangkts

ngothangkts Thành viên Chính thức

Quá đẹp!!! Đang phải dùng cái bao đựng Tennis :43:

17. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Cái này tùy thuộc sở thích và gu thẩm mỹ của mỗi người.Chúc mừng em đã mua được bao hợp ý mình.Anh chỉ khoái mỗi bao của Lining :D

18. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Bao đep quá bác chủ ơi. Chúc mừng bác nhé.

19. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

A này phải a Công Danh đánh cầu ở sân bưu điện Cao Lãnh ko ta.

20. dada88dn

dada88dn Thành viên Chính thức

bao đẹp quá bác ơi ......................................................................................................................

Đang tải...