[Tin tức] Bao giờ mới tổ chức giải thegioicaulong vậy ạ?

Thảo luận trong 'Giải đấu năm 2012' bắt đầu bởi namnam266, 24/11/12.

1. namnam266

namnam266 Thành viên Tích cực

Tình hình là em đã ở Việt Nam rồi. Rất muốn giao lưu và gặp gỡ mọi người trên diễn đàn (tuy chỉ 1,2 lần chém gió trên diễn đàn với nhau nhưng cùng niềm đam mê nên thấy khá gần gũi). Em muốn hỏi giải năm nay tổ chức khi nào vậy các bác. Để em chuẩn bị xin nghỉ đi thăm các bác. Hihi.!

2. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

trung tuần tháng 12 bác ạ, đang vướng giải league nên các bác ấy chưa thông báo thôi

3. klar

klar Trọng tài

Khả năng rất lớn là năm nay không có giải Toàn diễn đàn Cris ạ. Lễ trao giải PAW có thể sẽ ghép với lễ bế mạc TGCL League 2012 vào ngày 9/12 tới đây.

4. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

hi hi không biết lúc đó tay mình khỏi hẳn chưa nhỉ để tham gia giao lưu gặp gỡ a em !!!

1 person likes this.
  5. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Sao lại giật lùi thế nhỉ...????

6. klar

klar Trọng tài

Với tình hình hiện tại thì BQT sẽ tập trung làm cho tốt giải League bác ạ.

7. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

tổ chức giải TGCL đi BQT ơi. có gì hô hào a e trên diễn đàn giúp đỡ BQT ah.

1 person likes this.
  8. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Vấn đề tài trợ quan trọng nhất...nhưng mà chưa có thì tổ chức kiểu gì :p

9. namnam266

Tiếc quá nhi?! Năm nay khó khăn, cũng phai thông cảm với ban quản trị và các nhà tài trợ thôi.! :)

10. zodicaffe

zodicaffe Thành viên Chính thức

Cái gì cũng có thể nhưng tài trợ là chưa có thôi :D

1 person likes this.
  11. cris_avril

nếu vậy thì thật sư là 1 tin rất buồn cho a e. giải league ko thu hút đc nhiều vdv như giải toàn diễn đàn. đánh trong 1 thời gian dài nên có nhiều ng ko tiện theo dõi. ko có giải toàn diễn đàn thì thiếu 1 giải đấu quy tu nhiều vdv mạnh cho mọi người tham gia rồi

1 person likes this.
  12. namnam266

Em nghĩ là kinh phí hay nhà tài trợ ko thành vấn đề lớn lắm! Vì tất hầu như các anh em sinh hoạt trên diễn đàn đều là dân phong trào. Đi tập và trang bị trước giờ đều tự túc rồi. Nên nếu có đóng góp để có sân chơi giao lưu mỗi năm một lần chắc chắn anh em đam mê sẽ rất sẵn lòng và vui vẻ tham gia nhiệt tình. Cần các bác ban quản trị và những người có uy tín đứng ra tổ chức cho anh em mới là quan trọng. Không nói mọi người cũng hiểu tổ chức một giải đấu lớn như thế này, khối lượng công việc là vô cùng nhiều. Và cá nhân em nghĩ, là nếu ko có tài trợ mà tổ chức được với chính sức lực của mọi người yêu cầu lông tâm huyết với diễn đàn thì tốt hơn. Em còn trẻ có thể suy nghi chưa thấu đáo, mong các bác thông cảm.! :) hihi

1 person likes this.
  13. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Năm này chỉ có leaguae, đến cổ vũ và gặp gỡ mọi người nhé :D

14. cris_avril

nếu suy nghĩ kĩ càng ra thì đến lúc này là cuối tháng 11 mà các bác trong ban tổ chức vẫn chưa công bố gì về giải toàn diễn đàn thì đúng là có thể ko có giải rồi bác ạ. vì tổ chức 1 giải đấu ko phải là làm ngày 1 ngày 2 đc. vẫn biết là moi người đều mong muốn có giải đấu để tham gia nhưng để tổ chức đc 1 giải toàn diễn đàn quy mô và tầm cỡ như 2 năm vừa rồi quả thật ko đơn giản. vấn đề thuê sân bãi, trọng tài rồi đến kinh phí để trang bị cầu, giải thưởng. nếu tính tất cả những con số này ra thì thật sự ko phải là nhỏ. con số này nếu chia ra cho tất cả những người tham gia giải đấu mà đóng góp vào thì chắc giải đấu cũng sẽ chẳng còn mấy vdv tham dự khi mà số tiền 1 người đóng góp vào có thể lên đến 3-400k. ko có nhà tài trợ ít nhất là về cầu và giải thưởng thì các bác ấy đúng là ko thể tổ chức đc giải đấu rồi.hi vọng sang năm các bác trong ban quản trị diễn đàn có thể tìm đc 1 mạnh thường quân có thể đầu tư vào giải đấu toàn diễn đàn theo 1 hợp đồng dài hơi. còn năm nay thì đành phải chấp nhận vì giờ đã quá muộn để làm 1 cái gì đó rồi bác ạ

15. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Theo em giải này có thể cố gắng thành giải truyền thống của diễn đàn. Kinh phí tốt nhất phải từ nội lực do các thành viên đăng ký tham gia đóng góp không thể cứ đợi từ nhà tài trợ được. Giả sử 10 năm không có được nhà tài trợ nào thì giải không tổ chức được hay sao?
    Các chi phí cố định thì không nói nhưng ví dụ như Giải thưởng không cần quá cầu kỳ và hoành tráng.
    Các giải của Quận, Huyện, Thành Phố mấy trăm ngàn là được. Không cần đến tiền triệu như các giải Hội làng hay chuyên nghiệp khác vì đây là sân chơi phong trào, ai chơi cầu chắc cũng hiểu giải đấu quan trọng nhất là được giao lưu học hỏi cọ xát và nó như là ngày hội gặp mặt hàng năm của các anh em trong diễn đàn.
    Trọng tài thì mỗi đơn vị đăng ký tham gia cử 1 trọng tài. Giống giải LG, vì giải này diễn ra trong 1, 2 ngày nên chắc chắn sẽ được tập trung và đông đủ
    Kinh phí nguồn thu chính phải là do anh em đóng góp.
    Đây chỉ là những đóng góp ý kiến để xây dựng mong phát triển hơn. Mong a e đừng ném đá em.

Chỉnh sửa cuối: 26/11/12
  16. Bóp Nát Quả Cam

Bóp Nát Quả Cam Thành viên Xuất Sắc

Các bác BQT có lẽ đã dành hết thời gian và sức lực vào giải Leaguae, tổ chức thêm một giải nữa chắc quá tải. Các bác nào mún tổ chức giải này có thể tự tính toán (+ - x : ) xem mỗi người tham gia cần đóng bao nhiêu sau đó lập topic hô hào kêu gọi mọi người vào đăng kí và nộp tiền, đủ người đủ tiền thì tổ chức ko thì giải tán. Một ý kiến nhỏ, mong các bác đừng gạch đá vào đầu em mà tội nghiệp hjc!

17. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Giải của Diễn đàn mới ý nghĩa bác ah. Vì nó là giải có tổ chức, mang tính truyền thống và cấp độ to hơn.
    Còn tự tổ chức cũng được tuy nhiên không thu hút được nhiều vđv

18. kythuatcaulong

kythuatcaulong Thành viên Năng nổ

Tại hạ thấy giải diễn đàn nên duy trì nó, vì tính quảng bá thương hiệu của nó lớn hơn nhiều lần so với giải League. TGCL nổi tiếng cũng nhờ nó chứ nhỉ? Về giải League - nó kéo dài quá, nhiều người muốn tham gia chưa chắc đã có đủ t/g. Vấn đề kinh phí bao giờ cũng là then chốt, tuy nhiên có ít thì làm ít thôi.

19. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

theo như lời bác Klar thì giải này năm nay k tổ chức rồi :(
    thế mà e cứ tưởng đó là giải thường niên và truyền thống của dd nữa chứ :) chup anh cho be

Chỉnh sửa cuối: 10/3/15
  20. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

theo e thấy giải League thì chỉ được tổ chức ở một số các câu lạc bộ hoạt động sôi nổi ở diễn đàn thôi còn các clb ở xa hoặc ít hoạt động k được tham gia cho nên tầm ảnh hưởng của giải league k rộng lớn như giải thế giới cầu lông chup anh cho be
    năm ngoái em thấy có rât nhiều các clb hoặc các vdv ở rất xa cũng ra tham gia thi đấu ( như hải dương, Vĩnh phúc, Quảng ninh ....) điều này cho thấy tầm ảnh hưởng lớn như thế nào vì vậy em mong các bác trong ban quản trị dd đàn xem xét ý kiến của mọi người vì mục đích phát triển diễn đàn lên tầm cao hơn và xa hơn :D
    ý kiến riêng em :D

Chỉnh sửa cuối: 10/3/15
Đang tải...