[Cầu lông] Báo cáo các cụ em vừa nhận ship YONEX VT 7 từ Taiwan về, Cảm giác thế này ạh...

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quanle79, 19/7/12.

1. quanle79

quanle79 Thành viên Chính thức

Kính các cụ, sau 1 thời gian mơ mộng, cuối cùng em cũng được ôm VT 7 roài. Ship EMS từ Taiwan về các cụ ợ. Em nó màu bạc-đen-Silver thì phải. 4u-5g, rất dẻo ạh. made in taiwan, mã 180424TW, chắc hàng hịn...phải không ah? Em cân 9,5kg, cước bg65. Chiều qua thử luôn thì thấy rất phê, bỏ cầu good, đập cũng ngon. Mỗi tội em chả thấy nó nặng đầu, không thấy cảm giác rõ rệt như các bác cảm nhận, hay do tay chân em nó trâu bò nhẩy?
    Dẫu sao thì em cũng rất happy với em nó, kính các bác cho em gia nhập hội ạh. Tạm biệt proace ss800 1 thời yêu dấu, nó già quá rồi nên em cho nó vào tủ nghỉ ngơi thoai.
    Em đang tìm cơ hội để rinh tiếp Victor MX 70 từ Taiwan về đây. Các bác up cho em tí nhé.
    Thanks cả nhà.:35::35:

2. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Có khi tại bác cân hơn nhẹ, thử 10,5 kg có khi cảm giác tốt ngay ;)
    Chúc mừng mới cưới được vợ bé nhé :))

3. quanle79

Thanks bác up hộ em, vì em có nhiều người quen bên đó nên thử ship 1 lần xem sao. Với lại được tặng bác ạh, vui quá. Còn cái ss800 thì thú thực với bác là cái đó ông anh họ của em cho em, nó gần được 10 lần sinh nhật rồi đấy ạh, trâu bò lắm, tróc hết vảy nên giờ đen xì xì, em căng lưới đen nữa nên nhìn nó ứ nhận ra là giống gì. Nó là bạn thân của em lâu ngày rồi nên em không nỡ chia tay nó, thành thật mong bác thông cảm ạh.

4. halowen3456

halowen3456 Thành viên Chính thức

Bác ơi để cho em cây cũ đi !!! Em là mem mới nhưng là sv nghèo nên ko có nhiều xiền để mua mới !!! Nhưng mà cái đam mê cầu nó thấm vào máu rồi !!!! :5:

5. hoangxa

hoangxa Thành viên Tích cực

em cũng có cây ss800.tuổi 6 năm rồi.hom trước để lại cho đứa bạn chơi cùng.vẫn được 600K

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Chúc mừng chúc mừng, mình cũng mau kiếm 1 em như thế mới được ^^

7. bluechiptcan

bluechiptcan Thành viên Năng nổ

hi hi 9,5 kg đánh không nổi cậu ah

8. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Èo, bạn chắc trâu bò lắm nên phán câu Vt7 dẻo @@. Thân nó là Medium mà, bản thân VT7 nếu như cầm sẽ cảm thấy nhẹ tênh, hơi nặng đầu 1 tí và nói thật là công khá ổn đấy. Chúc bác vui vẻ bên em nó ^^, vợt này thiên công nên bác căng 10.5kg là hợp lý đấy ợ

9. quanle79

Xin cảm ơn tất cả các cụ và cụ dragon012 đã up nhiệt tình cho em. Vì em thấy nó ghi max mức cân là 10,5kg nên chưa dám thử hết mức, với lại cái bọn cân vợt ở địa bàn em trình hơi non, chả biết cái cân vợt nó mua từ đời nào mà chỉ thấy ghi vạch 6-8-10-12....toàn số chẵn, ở giữa các số chẵn đó có cái vạch đứng để chỉ số cân lẻ 7-9-11...Thế thì nó chỉnh 9,7 hoặc 10,3kg(như các cụ trong diễn đàn bẩu) thì cân thế đếch... nào được các cụ nhỉ? em .... cuội 1 tí. Nên thực tế em bảo nó cân 9,5 kg nhưng cũng ứ biết chính xác được mấy kg nữa. Mợ nó chứ, cứ ù ù ờ ờ vậy. Đành chấp nhận ạh. Với lại em cũng chơi phong trào thoai, sân outdoor là chính, xót vợt lắm ạh, tập tành thì chả có bài bản thầy cô gì(nhưng học lỏm được của các cụ trên 4rum nhiều lắm - CÁI NÀY EM RẤT TRÂN TRỌNG:musik_chor:), cứ hùng hục ấy rồi cũng đến hẹn lại lên,

10. perfectm

perfectm Thành viên Chính thức

haha bạn giống mình đấy. ở vùng đát cầu lông không phát triển chán lắm.dân toàn đánh pro ace thôi.đi cả thành phố mới tìm đc cây victor. toàn phải dùng đồ lởm với fake thôi. muốn chuyên nghiệp cũng khó. nhìn các tỉnh bạn mà thèm

11. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác sinh hoạt ở diễn đàn nào mà gọi các cụ, các bác cứ loạn hết cả lên thế :D

12. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

chắc là otofun đó bác :teeth:

13. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Èo, cây Vt7 max là 10.88kg đấy ợ. Mình căng 11kg đây này, không sao đâu ^^

14. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Bác này dã man quá, để lại cho bạn mình mà còn được 600k. Bạn bè mà còn thế, người khác chắc chết luôn.:fight:

15. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chính thức nể bác này :-| giá mới hiện nay của SS800 chỉ là 704k chưa cước, cả cước là 800k hoặc hơn tí tùy loại cước. Ấy thế mà bác vẫn bán đc cho BẠN BÈ giá 600k trong khi đã dùng 6 năm và 6 năm trc cây này chỉ có giá 400-500k. Vừa đc dùng lâu vừa lãi :-|

16. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Chuẩn khỏi phải chỉnh luôn :))

17. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Cái này gọi là càng quen càng lèn cho đau bác ạ :D

18. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

sau này có bán vợt e cũng phải bán lại cho BẠN giống như bác thôi

19. Kienvt

Kienvt Thành viên Chính thức

Mấy em VT toàn để đánh công, bạn căng lên 10,5kg và căng loại dây khác sẽ khai thác được tính năng của em nó tốt hơn.

20. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Cụ quangle79 chắc là mem bên Otofun.net rồi? mình sang đó quen gọi bác xưng em như TGCL và cả Wolf.vn nên đã từng bị các cụ bên đó nhắc nhở 1 vài lần.

Đang tải...