Bán vợt Pro ace 950 tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Bán vợt' bắt đầu bởi daidaikvn, 3/9/15.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Đánh độ cứ bị đồng đội chê ban cầu kém, lúc đó tâm lí nặng lề lại càng ban cầu kém hơn. bị đối phương khích đểu lúc đó nên điều chỉnh tâm lí như thế nào để không bị ức chế dẫn đến không thể kiểm soát được đường cầu của mình. Gặp phải trường hợp này các bác thường điều chỉnh tâm lí của mình như thế nào để thi đấu hiệu quả? tk

2. kprsr1995

kprsr1995 Thành viên Tích cực

Hít sâu 1 phát, rồi thở ra. Tay cầm chắc vợt, rồi... nện vào đầu đứa vừa mắng mình 1 phát :))

3. daidaikvn

Nện thế thì vợt mình cũng oẳng, mình thử một lần rùi, nó không đau mà vợt mình gãy, xót lắm..

4. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Bản thân bạn thấy mình có đúng như đồng đội chê ko, nếu đúng như thế thì tự mình phải điều chỉnh chính mình thôi, như kiểu đi thi ấy, kiến thức nắm rõ hết rồi thì ít khi run lắm, tập ban cầu thêm ở nhà cho thuần thục rồi thì sao phải xoắn :)

5. Đỗ Thanh Tùng

Đỗ Thanh Tùng Thành viên Tích cực

Bạn chuyển qua đánh đơn. Có mình với địch thôi, đánh sai đánh hỏng tự chịu. Không lo thằng nào chê bai hết :p

6. daidaikvn

Đánh đơn thì mình không có đối thủ trên sân bạn ơi. Toàn gác đối phương 10d mà không ai dám chơi...mình chuyên đơn mà

7. hahuychien

hahuychien Thành viên Chính thức

Thấy đánh đơn phức tạp hơn đánh đôi mà bạn này đánh đơn tốt mà đánh đôi không đc kể cũng lạ. Mình chúa ghét mấy tên chê bai đồng đội, mặc dù đánh cùng với người đánh dở kể cũng chán thật nhưng tốt hơn hết là không nên có ý kiến gì, khả năng người ta có vậy nên chấp nhận, còn đánh với loại hay se xua thì tốt hơn hết lần sau không đánh cùng với loại đó nữa.

8. daidaikvn

Đánh đơn mình quen ban cầu dài cao sâu hoặc cầu nhanh, nhưng khi chuyển sang đánh đôi gặp đối thủ vồ cầu nhanh cũng có chút tâm lí thật, đánh bt gặp những đối thủ vồ cầu nhanh mình thường phản tạt được lại nhưng thật sự bước vào thi đấu không hiểu sao những quả phản tạt nhanh lại không thực hiện được hoặc thực hiện được nhưng đường cầu không khó, không biết khắc phục kiểu gì nữa....

9. ngocanh_pepsi

Bạn chơi cầu ở đâu, hiện tại ấy

10. quyenanh2010

quyenanh2010 Thành viên Chính thức

Đánh vui với anh em thì thoải mái, nhưng có tí độ vào căng thẳng phết. cũng như khi chơi bài hạ chốt còn căng hơn thi đại học ah :))

11. kidd8714

kidd8714 Thành viên mới

Đồng đội ko động viên khích lệ tâm lý thi đấu còn chê bai, thế thì chỉ có mà nghỉ cho khỏe ^_^.

12. quyenanh2010

quyenanh2010 Thành viên Chính thức

hôm nọ câu lạc bộ em tổ chức giải vui nho nhỏ, có 2 ông đánh thì vưa đánh vừa nói nhau là đỡ kém xong cáu tự bỏ cuộc xin thua :))

13. daidaikvn

Đánh với thằng đồng đội lắm mồn đánh ức chế không thể đánh nổi....

14. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

kệ thôi mình đánh cứ đánh, hết trận thì ko bao giờ đứng chung, nhóm em cũng có 1 "chuyên gia chiến thuât" em đứng cặp 1 lần, lần sau em bảo thẳng luôn "em đứng với anh hay cãi nhau lắm, mỗi ông một bên cho lành". Không biết đã có bác nào gặp thể loại nó éo thèm nói mình nhưng cũng kệ éo đánh nữa luôn coi như mình 1 chấp 2 chưa, loại đấy em thấy còn tệ hơn :D

Chỉnh sửa cuối: 5/9/15
  15. kprsr1995

kprsr1995 Thành viên Tích cực

Những người như vậy đánh thường lại ko biết điều phối đồng đội :D đánh với đồng đội kém hơn thì người giỏi hơn phải chủ động di chuyển trước để đồng đội biết đường chọn vị trí (ví dụ như mình xuống dưới thì đồng đội lên trên bao lưới) và điều phối tốc độ trận đấu bằng các đường cầu khác nhau làm sao cho đồng đội theo kịp nữa. Bởi vậy nhiều cao thủ mới có thể bao tốt các đồng đội yếu cơ hơn mình, đôi khi đôi nam nữ vẫn có thể thắng được đôi nam nam nếu nam bao tốt

16. ngocanh_pepsi

Chuẩn, nói chung ở đâu cũng có người này người kia, nhưng mà vào đúng vấn đề chủ thớt nói thì mình nghĩ là phải thắng chính mình cái đã, mình đánh độ chưa bao giờ bị tâm lí cả, thế mới lạ :D

17. Đỗ Thanh Tùng

Đỗ Thanh Tùng Thành viên Tích cực

Nếu bạn đánh đơn tốt chỉ chả có vấn đề gì lớn đâu. Chẳng qua là bạn chưa quen đánh đôi nên không quen kiểu giao cầu. Mà đánh đôi thì giao cầu không tốt là cơ thua cao lắm. Bạn chịu khó tập giao cầu đi. Mình thì không biết đánh đôi :D Vì chả biết thu xếp chạy chỗ thế nào với đồng đội, hehe
    Còn đồng đội mà cảm thấy lắm mồm làm mình ức chế thì bảo nó sang sân bên kia cho lành, kẻo chơi nhiều lại quay ra choảng nhau :p

18. ngocanh_pepsi

Tùng ơi, tôi nhớ ông :D :p :)

19. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Chung quy lại là tâm lý thi đấu ảnh hưởng khá lớn đến kết quả trận đấu đó, nếu mà ng chơi vững tâm lý, k nóng vội thì toàn trận sẽ ổn.... như mấy bác trogn Clb mình đó bác [MENTION=1374]ngocanh_apsi[/MENTION], cứ nóng vội trong khi đối phương vẫn đánh nhở nha nên mới thua đó :)

20. ngocanh_pepsi

Chung quy lại là may mà hôm nay ko bị hăm :v

Đang tải...