Bàn về đập điểm và đập chém cầu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi vanmanh85, 6/3/12.

1. vanmanh85

vanmanh85 Thành viên Tích cực

Đập điểm và đập chém cầu là hai kiểu đập mà bản thân mình thấy khó thủ hơn kiểu đập smash cầu bay với quỹ đạo thẳng, còn các bạn thấy sao? kỹ thuật tập luyện cũng như phương pháp luyện tập 2 quả đánh trên thế nào? thanks!

2. nguyentp

nguyentp Thành viên Chính thức

hai cái như nhau thôi, phải làm sao cho giống nhau , ng ta mới bị lừa

3. buikhoa9x

buikhoa9x Thành viên Tích cực

lúc bạn vung vợt thì phải làm sao cho giống đập thẳng, nghĩa là sức rướn, vặn mình thật lực giống như sắp tung ra cú đập thật mạnh, nhưng khi tiếp xúc cầu thì bạn nghiêng vợt chém cầu vào cánh gà bên góc kia. như thế có thể đánh lừa đối phương. có thể đối phương phông cầu cao lên cho bạn đập tiếp thì bạn vẫn làm như thế khoảng 1, 2 lần và lợi dụng lúc đối phương phông cầu non, bạn ra tay giết ngươi đc rồi đấy. kaka. nếu đối phương phông tốt thì ta lại chuyển chiến thuật ép cầu dọc biên ngắn-dài. đấy là chiến thuật của em. mong các bác xem xét và cho ý kiến!!!

4. hoangminhdiep

hoangminhdiep Thành viên Tích cực

cái này khó đấy.. đâu phải ai cũng làm được.. anh em nào mới chơi thì chỉ biết đập đập và đập thôi.. còn cầu đi đâu thì ko biết.. kaka

5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Đập điểm là phải dựa vào cổ tay (cái này ý nói người có kỹ thuật cao) thì cầu mới đi theo ý muốn được. Thế mới gọi là đập điểm (theo ý muốn)
    Đập chém cầu thì cơ bản tư thế không khác gì đập cầu bình thường cả (smash) nên cứ tập chém cho tốt là oke.

Đang tải...