[Chia sẻ] Bài tập lực cổ tay

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi teenpop20022002, 30/5/12.

1. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Hôm nay tranh thủ viết 1 bài từ bài tập lực cổ tay em đã tìm thấy trên mạng, em đã từng tập với khúc gỗ nặng đầu, chai nước, vợt chích muỗi.........lực cổ tay cũng có lên nhưng cảm giác vẫn chưa hài lòng lắm

Em tập theo bài tập này cho em cảm giác khác hẵn, dù chỉ mới 2 ngày thôi, nhưng cảm giác bắp tay căng cứng, đầy lực cổ tay.

Do đó xin chia sẽ cùng mọi người:
    Dụng cụ cần thiết: 1 cây vợt & 1 bao vợt (bao nhỏ đi kèm theo vợt)
    Hình minh họa:

Bài tập (để nguyên vợt trong bao)
    1. Cầm cán vợt theo kiểu forehand grip, mặt vợt song song với mặt đất, xoay cổ lên xuống hết cỡ( tạo góc xoay tối đa)
    Tập khoảng 10-200 cái tùy theo sức của các bác.
    2. Xoay tay 90 độ cho mặt vợt vuông góc với mặt đất, xoay cổ tay trái phải hết cỡ
    3. Xoay hình số 8

Em lực còn yếu nên tập mỗi loại 40-50 cái là phê rồi...bác nào ráng lên 200 cái chắc Vip luôn đó...hehe

Do còn nguyên cái bao vợt nên lực cản gió rất lớn, tập còn phê hơn cái vợt chích muỗi or chay nước nhiều. Tập xong cảm giác cơ bắp tay cuồn cuộn, lực tràn trề.

Các bác thử đi nhé, chúc các bác ai cũng có cổ tay cực mạnh, chỉ cần xoay cổ tay thôi mà cầu đã văng tới cuối sân...hehe

2. khanhtung182

khanhtung182 Thành viên Tích cực

Mình cũng tập kiểu này, nhưng mà dung cái loại bao vợt chỉ che kín cái mặt vợt thui, còn phần cán thì để cầm chứ, đôi khi máu lên còn cho them quyển sách nhỏ vào trong bao vợt mà quăng :D

3. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

Bài này hay đây,mình chưa thử bao h,để mình thử khoảng 1 tuần xem sao :))

4. teenpop20022002

Thì ai có cái nào tập cái đó...hihi....kiểu của bác còn tiện hơn cả kiểu của em đấy chứ, tác dụng thì cũng xem xem nhau....but em thấy mấy kiểu này tác dụng hơn cầm chay nước quay hình số 8 or cầm khúc cây nặng đầu

5. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

Mỗi bài tập có 1 cái hay bác ạ :D...Bài tập quay chai nước,các huấn luyện viên Trung Quốc cũng khuyến khích tập hàng ngày nữa là :))..Hiện h e cũng quay chai nước thường xuyên mà,quan trọng k phải là tập ntn,mình tập là tay mình cũng khỏe rồi,mà quan trọng là mình dùng tay ntn và có đúng kĩ thuật k thôi :D

6. cherubs

cherubs Thành viên Chính thức

mình thì độn cát trong chai rồi quay quay

7. galoo249

galoo249 Thành viên Chính thức

mình cũng thử tập cách này rồi nhưng sao vẫn thấy tập với chai 1.5l hiệu quả hơn nhỉ

8. denvip

denvip Thành viên mới

sao bạn không thử dùng vợt tập cổ tay của kumpoo mình tập cũng hiệu quả lắm

9. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

Em thì tự làm cái 1 cái vợt để tập cổ tay ạ :d.

10. teenpop20022002

Mọi người cứ thử đi ạ, sẽ cảm thấy sự khác biệt giữa những phương pháp khác nhau, và lựa chọn PP phù hợp nhất

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em thì đc bác Bluebloa tặng cho cái vợt tập lực 170g của Kumpoo và cái bọc mặt vợt giống kiểu bác khanhtung, xoay vợt này em thấy cũng hiệu quả lên :) tuy nhiên em gà nên đánh vẫn lởm, lực tay thì có lên :)

12. votoyeuquy

votoyeuquy Thành viên Chính thức

Hi hi. Đầu tiên mình lang thang youtobe thấy vợt tập lực cổ tay hay hay. thế là mua 1 cái về tập. giờ chơi luôn bằng vợt tập lực để đánh hi hi. không biết có ai giống mình không. vì dùng vợt tập lực vào trận oánh lâu, quen luôn rồi sau không bỏ được. cầm vợt nào cũng nhẹ hều... :D

13. vohinh

vohinh Thành viên Năng nổ

sân em có mấy chú em chả tập tành gì suốt ngày quay tay mà cổ tay cũng khỏe thôi rồi :80:

14. chika19891992

chika19891992 Thành viên Năng nổ

bác ko đọc bên khuyến cáo vợt tập lực chỉ dùng bên tập luyện ko nên lợi dụng để đánh sẽ gây hỏng cổ tay và càng ngày đánh càng kém đi đó bác à

15. danhtrung

danhtrung Thành viên Chính thức

các ace cho hỏi, e quấn dây điện vào cán tập được 3 4 hôm, thì thấy cổ tay bị đau lúc gập hoặc ngửa ra hết cỡ( bt ko sao, tay trái cũng ko sao) Thế này là ntn à>>>

16. ktnet316

ktnet316 Thành viên Tích cực

đầu tiên mình tập với ly bia từ từ mình cầm chai bia là cổ tay lên vèo vèo mà bụng cũng len theo luôn

17. ThjnhM

ThjnhM Thành viên Tích cực

Tại bạn mới tập nên cổ tay chưa quen sẽ bị mỏi và đau. Vài hôm là sẽ hết thôi.
    Chúc bạn sớm lên tay!

18. tieuthucaulong

tieuthucaulong Thành viên Tích cực

Bài viết rất hay và hữu ích

19. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Nghe lạ nhỉ, để thử xem sao. Cám ơn đã chia sẻ

20. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- Mình ko có túi vợt đơn này, chỉ có tui đôi lớn thôi :teeth: , chắc là ko tập đc ròy :teeth::teeth::teeth:

Đang tải...