[Thảo luận] Bác nào dùng qua vợt RSL Diamond X2 pro chưa?

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi nhatdaochem, 20/7/11.

1. nhatdaochem

nhatdaochem Thành viên Chính thức

Tình hình em có ra chỗ anh Thắng Kumpoo mua vợt, do mang ít tiền quá nên chỉ mua nổi con RSL(em thấy bảo made in Taiwan - nhưng hem thấy in sêri chỗ nào cả :teeth:) mầu xắc chông đẹp phết. Nhưng về mới đánh dạo thì Logo dưới đít tay cầm rơi mất :12: nghi nghi hàng khựa nhảy zù, về tra mạng thì ngớ người con xịn tận hơn 2 củ@@ hix em nghĩ thôi đành chịu vì mình mua có 650k cả dây nên chất lượng chỉ được có thế :samui: Đại ca bán hàng có bảo là hàng chính hãng do TW sản xuất, hem biết có phải vợt nhái không nữa. Cứ bảo thẳng em là hàng xịn của bọn English là trên 2 củ thì có lẽ em cố tìm cách để múc con Kumpoo PS 118(790k) thì còn đúng hãng anh Thắng bán@@. Em mang có 700k mua vợt thấy báo giá có con PS E006 và 007 có 550k nên nghĩ mang thế là đủ ai ngờ tới thì con rẻ nhất là 790k của Kumpoo:47: Nên đành mua em khác^^. Vậy các bác nào có dùng qua con RSL thì vào cho em ý kiến phát - Thank all :8:(em mới chơi cầu lông đc 3 ngày thôi nên hem dám đụng vào hàng xịn^^)

2. nhatdaochem

Ồ vậy à^^ thank bác trước sao mình tra tận hơn 2 củ nhỉ@@ chắc nhầm Pro thành Gold. Cứ chính hãng là được chứ sản xuất ở đâu mặc kệ:67:mới chơi mà, nhưng đúng là rơi Logo RSL ở đít ra thật :mad: Hix logo dán ít keo quá thì phải@@ Sao nó không sơn hay khắc nhỉ? Giờ đít đen xì giống vợt 30k quá:33: Tại mua rẻ quá hem muốn mang ra cửa hàng hỏi thử^^

Chỉnh sửa cuối: 21/7/11
  3. nhatdaochem

Up, ko bác nào chơi thử em này à^^

4. nhatdaochem

Roài chơi được 3 hôm con RSL taiwan này rồi, 10 người đánh thì tới 11 người lắc đầu. Em thì ko muốn cầm nữa toàn đổi vợt cho người khác, vợt thì nặng, đánh không đi, khó điều khiển@@ không biết kumpoo nó căng cho mình loại cước j nữa. Lời khuyên cho các bác mới chơi nên ra đại lý Fleet ở Hà Nội cho nó chính hãng chứ các loại khác em thấy khó tìm đại lý quá. Mà Fleet cũng có con rẻ mà^^Chớ mua những con khác người mà tiền mất tật mang nhé

5. HoangPhamThang

HoangPhamThang Thành viên Chính thức

RSL cam` nhu cai' bang?, tot' nhat' mua cai' # cho do~ tuc' Ban. a`

6. titan89

titan89 Thành viên Chính thức

thế thì chắc bác chủ bị thuốc rồi, mà ko có bảo hành hả? em mua con apacs của bác Minhsport có 600k mà có giấy bảo hành hẳn hoi.
    mà kumpoo hà nội nghe nói làm ăn lớn lắm mà? bác vác ra hỏi thử, ko dc bẻ đi luôn, vài trăm bạc đối với mình cũng là 1 món tiền, nhưng 1 đại lý mà là đại diện của hãng thì chả là bao. bác bẻ đôi cây vợt treo tè le trước của cho em.

7. titan89

chỗ này là sao hả bác? báo giá rùi mà vác tiền ra thì lại tăng hả? thế thì chịu thật, ko đỡ dc. bác chuyển qua apacs như em đi, dẹp cái kumpoo vớ vẩn đó đi, treo đầu dê bán thịt khỉ rùi, đúng là đá con mèo cái sự làm ăn kiểu đó.

8. nhatdaochem

ok thank bác titan^^ có lẽ làm con giống của bác thôi. Con em mua ko có hóa đơn hay bảo hành j cả@@

9. titan89

thế thì đúng là ko phải thiếu sót rùi, mà đó là 1 cách làm ăn bài bản đó, ngày xưa em cũng rớ vào 1 con kumpoo hình như E001, chả có cái code nào cả, giấy bảo hành ko biết mặt mũi thế nào lun, em cũng nghĩ chắc "anh ý" quên ko đưa giấy bảo hành cho em. và cuối cùng em tiễn nó sau khj lưới bị đứt lần đầu tiên và bái bai luôn từ đó, ngày xưa trên web còn ghi là kumpoo japan, nhưng trên cây vợt ghi chình ình ra là kompoo.cn đó, sau này mới thấy trên web sửa lại 1 số cây E... là sx taiwan? mà taiwan hay cn nhỉ?
    thôi em khuyên bác, ít tiền chuyển qua apacs hay pro cũng dc, nay maj nhiều tiền chơi Yonex.

10. smash no1

smash no1 Thành viên Chính thức

có phải nó là con màu đen đỏ ko bác nhỉ? nếu đúng thì mình đã đánh, vợt xịn hẳn hoi, nhưng mà mình thấy chả hay. có ông a dùng con đấy, mình thì dùng Victor Ti99 và Prince oversize gold, cầm sang con X2 đấy thấy nó cứ thế nào ấy

11. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

nếu thế bác chỉ cần thêm khoảng 1,2 trăm mưa mua con pro 888 đánh hay hơn,vừa bền, công thủ toàn diện nhưng hơi nặng hic

12. bobby87

bobby87 Thành viên Chính thức

cho minh hoi diamond x5 silver co de danh khong, minh dang danh NS9900 LTD muon chuyen sang RSL danh thu ban tu van ho minh voi thanks

13. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

X5sliver và X5gold thì sliver dễ đánh hơn gold vì nhẹ hơn 1 chút . Nhưng gold thì công đã tay hơn nhiều . giá tiền thì gold là 2tr500 , sliver chắc rẻ hơn 100,200 gì đó . nhìn 2 cây đều đẹp !!!!!!!! ^__^

14. Nhocvanconnho

Nhocvanconnho Thành viên Chính thức

mình dùng vợt đó thấy đánh cũng hay mà mặc dù vợt của mình còn hàn nữa cơ

15. BNbadminton

BNbadminton Thành viên Năng nổ

bác sang minh phương sport nhé

16. dooto69

dooto69 Thành viên Chính thức

Em xài hàng sơ đẳng Rsl 4130 Ti. Do titan nên cực nhẹ, nhẹ hơn cả các vợt 4U. Nước sơn bóng đẹp, vào trận rất nổi.. Vợt đánh đi, cảm giác cầu tốt. Thủ khá ổn. Nói chung dù 600k và có bh 3tháng nhưng em khá hài lòng..

17. NamSơn

NamSơn Thành viên Chính thức

500-600k mình khuyên bác xài Apac cho nó khỏe :eek:ly:

Đang tải...