[Cầu lông] Bác nào đang đánh VT ZF 4U không?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi duchuy2219, 5/10/12.

1. duchuy2219

duchuy2219 Thành viên Chính thức

Bác nào đang đánh cây này cho em xin cảm nhận với ạ? Có nặng quá không? 3U thì sao ạ?
    Mà so sánh nó với VT 80 thì thế nào ạ?

2. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

So với voltric80 thì voltric zforce không nặng đầu bằng nhưng cứng hơn

3. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

mình mới mua z force hôm qua,trước không lượng được độ khủng khiếp của cây vol80 nên mua 3u liền,vào trận mới thấy đánh nó lâu khá là mệt đấy,còn zforce thì bạn phải đảm bảo tay bạn đủ khỏe nếu không dễ chấn thương bả vai và tay đấy,nhưng đánh được thì rất phê,đập khỏe lắm,ve thì phải nhanh tay hơn so với vol 80 tý vì vol80 nặng thân còn con này nặng đầu

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Voltric nói chung và đặc biệt là 80 và ZF thì làm j có chuyện nặng thân hả bác??? Đây là 2 dòng mà YONEX giảm tối đa khối lượng ở thân để dồn lên đầu mà bác bảo nặng thân thì +_+ +_+ shaft: thinnest ever đó bác +_+ Nói chung đã là dòng Voltric thì đều nặng đầu cả, nên đánh 4U đối với dân phong trào, 3U thì mang ý nghĩa sưu tầm và đam mê :)

5. Tu_Snake

Anh đang so con Z Force 4U của tunghoang vs con VT80 3U của a ah? Voltric Z Force ko những cứng hơn mà còn nặng đầu hơn 80 nếu cùng U, e đã test trực tiếp cả 4 cây VT80 3U 4U và Vt Zf 3U 4U và theo cả bảng chart, đều rất chuẩn!

6. Tu_Snake

3U Dòng Voltric thì đều rất khó đánh bác ạ kể cả con Voltric 3 đc đánh giá nhẹ đầu nhất dòng Voltric cũng đã khá khó đánh rùi. Với cả bác nên xem mình ưa lối đánh ntn mà chọn vợt cho chính xác, dòng Voltric tính năng chính là nặng đầu tấn công, ko phù hợp cho những người đánh kiểu điều cầu khéo léo :)

7. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

khỏe thì mua 3u mà đánh thích bác ạ
    k thì 4u thôi
    e đang đáh 3u
    hno mú thêm cây 4u của a lâm voi nhưng tự nhiên bị gãy đang chờ bảo hành.

8. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

khì khì em nhầm bác soi nhanh thế ợ

9. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

VTZF cả 3U lẫn 4U nếu kĩ thuật + cổ tay ko tốt rắt dễ dẫn đến chấn thương. Mình đã đánh thử VTZF 3U rồi và chịu ko nổi nhiệt mới xuống MX80 3U. MX80 nổi tiếng cứng nhưng nói thật là chưa thấm bằng ZF đâu, còn đầu thì ZF nặng khỏi nói lại thêm mặt vợt nhỏ nữa nên đòi hỏi kĩ thuật + tay to. Ai mà thuần đc thì đánh đơn hay đôi công đứng sau hay phải biết ^^ Cơ mà Yonex chống rung tốt hơn Victor nhìu nhỉ, nói ra thì Victor chống rung kém thật, thua cả Fleet. Mấy cây đời cao như BS LYD hay MX80 mình đánh thấy nó hay rung rung dù rất cứng @@

10. duchuy2219

Thế VT ZF 4U và VT 804U thì khác nhau nhiều không các bác?
    Con nào đập mạnh hơn? Con nào dễ đánh hơn ạ?
    Chắc là ZF cứng hơn các bác nhỉ?

11. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

zf do mặt vợt nhỏ nên ra lực nhanh hơn nhiều .nếu giua hai em 4u thì nên lấy zf hơn

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mới đánh được cây 9900, cơ mà yonex cầm sướng tay quá. Hic hic, một nỗi buồn vô đối :12:

13. duchuy2219

Nhưng nó điều cầu thế nào bác? Em sợ nó nặng đầu quá.

14. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vợt nặng đầu thì điều cầu sao linh hoạt bằng vợt cân bằng chứ. Được cái này mất cái kia mà. Chủ yếu vẫn là kỹ thuật thôi. Kỹ thuật tốt thì cây nào oánh chẳng được (mỗi tội hơi đau tay!! :p)

15. Tu_Snake

Nó lù lù ở giữa diễn đàn, em chỉ đọc là thấy chứ chưa cần fai soi kĩ bác ạ :) thông tin thì trên mạng nhiều vô đối anh em chia sẻ cho nhau nên chuẩn chút bác ah :D nhầm cái người khác mua nhầm mình cũng đâu vui đc fai ko bác :D

Đang tải...