[Cầu lông] Bác nào đã dùng qua apacs thì vào giúp e với!!!!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi meongo, 14/8/13.

1. meongo

meongo Thành viên Chính thức

Tình hình là e mới đi đánh lại. Đã làm cái thread nhờ các bác tư vấn mua con vợt được được roài cơ mà cái vận đen nó cứ đeo bám em nên thóc cứ thụt dần. Giờ chỉ còn đủ ngân xuyến lam mí em apacs thui ạ :3. E đang phân vân giữa con EdgeSaber 10 và rapier 110. COn rapier 110 thì thấy các bác rì viêu ngon ngẻ ra phết. Có vẻ hợp với e :p. CÒn con edgesaber 10 kia thì e kết cái mẫu mã nó quá. Chả khác gì "anh em" bên yonex cả. Bác nào đã từng chơi 2 con này thì vào cho e xin chút ý kiến ạ. Cố gắng fom lúa mà làm 1 em :D. Tks các bác nhiều :teeth::teeth:

2. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

E chưa dùng qua dòng này trừ vợt tâpjl.Khung nó khá dẻo.e thấy bảo cây Rapier 88 gì đấy.chờ thêm các cao thủ vào giúp bác

3. congtuoc

congtuoc Thành viên Chính thức

:) đang đánh edge 10. Cá nhân thấy cây này nhẹ hơi cứng 1 tý ổn trong việc phòng thủ và điều cầu, còn về smash thì mình ít khi smash lắm :D

4. lumcauchuyennghiep

lumcauchuyennghiep Thành viên Năng nổ

hai cây này thông số kỹ thuật khác hẳn nhau bác nhé. cây egdesaber10 là dòng cân bằng 4u, cây này đánh thủ và điều cầu rất tốt, đập thì hơi tốn sức, dành cho người mới chơi hoặc lực tay trung bình. Còn ngược lại cây Rapier110 nặng đầu, thân cứng, 3U. Cây này thiên về công, đập cầu tốt, dành cho người chơi khá, lực tay tốt.

5. meongo

Bác lumcauchuyennghiep cho e hỏi là e đang đánh cây proace 800 căng cước 10kg thấy nhẹ và cứng thì đánh con nào hợp ạ :D. Thanks bác :D.

6. lumcauchuyennghiep

như vậy theo mình bạn lấy cây rapier88, cây này nặng hơn và dẻo hơn cây proace800.

7. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

mình oánh cây EdgeSaber 10 một thời gian rồi nói chung là vợt dành cho người mới chơi nhẹ cân bằng oánh rung. Đập cầu bay chậm điều cầu không phải hay lắm, phản tạt cũng chưa tốt. Nói chung là dòng apacs giá thấp chỉ dành cho người mới chơi thôi chứ oánh nhiều phải lên dòng cao hơn hoặc các vợt mid-end của các hãng khác. Được cái là căng cân cao mình cũng chưa biết làm cách nào thằng bạn mình nó oánh gẫy được cây này. Vợt này thích hợp cho các bạn nữ ve vẩy cho nó dễ.

8. meongo

Cây rapier 88 và 110 khác nhau điểm nào hả bác? E đánh cũng được vài năm r. Cơ mà bỏ bẵng cả năm nay. Máu cây 110 mà không biết kham được không :p

9. lumcauchuyennghiep

độ cứng của cây 110 cứng hơn cây 88 bác ah

10. Ducthanhpetro

Ducthanhpetro Thành viên Chính thức

E cũng đang đặt Bác lumcauchuyennghiep cây apacs adge saber 10 nhưng vẫn chưa về. E thấy thằng bạn đánh cây nano 900 cũng hay lắm nổ Bộ bốp

11. meongo

Còn cây edge saber Z slayer sao bác? Nốt con này rồi chốt :D

12. Ducthanhpetro

E nhớt bác lumcauchuyennghiep căng lưới luôn rồi tính thêm phí để e gửi Bác ấy đồng ý rồi nhưng k thấy nói phí bao nhiêu.

13. lumcauchuyennghiep

chiều nay hoặc sớm mai là bác có vợt rồi nhé....bác ỏ hải dương phải ko ah?

14. lumcauchuyennghiep

cây này cân bằng độ nặng là 3u, thân hơi cứng. Cây này tay khoẻ một chút đánh rất ngon.
    [MENTION=147558]Ducthanhpetro[/MENTION] căng dây free cho bác luôn đó nha,,,

15. Ducthanhpetro

Cảm ơn Bác Cương!

Vâng! Khi nào nhận được e sẽ thông tin lại cho Bác. Chúc Bác Đông khách nha!

16. Ducthanhpetro

Free à! Chết Bác làm e ngượng quá! Bác kinh doanh lãi được bao nhiêu mà free cho e? Bác cứ tính toán xem thiệt hai ntn rồi thông báo để e gửi. Mua của Bác rẻ hơn ở HN 100k rồi.

17. vinhlh

vinhlh Thành viên Chính thức

Bác này nói chuẩn. Mình cũng có 1 cây apac nano 9900, mới đầu thấy thích lắm, nhưng mua về mới biết bị hớ. Các dòng low-end của apac chỉ dành cho người mới biết chơi thôi. Vợt ko có độ thoát cầu, lốp rất mất sức, đập lại càng mất sức hơn, độ vợt rung khá cao.

18. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

bác nói hớ cũng không đúng nếu xét toàn diện thì apacs vẫn hơn nhiều các hãng khác trong tầm giá đấy bác thủ xem cái cây pro 316-318 đắt hơn mà có hơn được mấy cây nhái mã này đâu. Nói chung apacs vẫn tốt nhất trong tầm giá từ 450-700k, phù hợp với sinh viên mới chơi còn muốn trình độ hơn buộc các bạn phải đầu tư rồi.

19. meongo

Thanks bác đã tư vấn nhiệt tình. Tầm tuần sau gì đấy chắc e đặt bên bác 1 cây Rapier 88 :D. Mà giá là 599k cả lưới và quấn cán hả bác. Có được kèm bao ợt không :p. Khoảng bao nhiêu ngày thì vợt ra đến nơi. E ở Hà Nội :D. Khi nào gom đủ lúa e sẽ pm bác :D

20. lumcauchuyennghiep

ở hanội thì 1 ngày là bác nhận được hàng rồi nhé.

Đang tải...