[Chia sẻ] Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi ducminh87hn, 23/5/13.

1. ducminh87hn

ducminh87hn Thành viên Chính thức

Chả là cách đây hơn 2 tháng em có đá bóng bị ngã do va chạm mạnh đầu gối bên phải bị sưng và đạu. Em nghỉ khoảng 2 tuần thì đi thấy đỡ nên đi đánh cầu vừa lùi về sau để đánh thì bị sụm gối nằm luôn ra sân. Em đi khám chụp XQ SA thì BS bảo bị bong gân về nghỉ ngơi tránh vận động ( chả thấy thuốc thang gì cả ). Em nghỉ ở nhà được hơn 2 tháng giờ có thể chạy, nhảy lò cò, chạy lên xuống cầu thang được nhưng khi gập chân vào thì vẫn hơi đau phần phía sau đầu gối.
    Hôm qua em vào sân đánh nhưng chỉ dám đứng 1 chỗ đánh không dám chạy chỉ sợ lại bị như lần trước. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn cho em giờ em đánh cầu được chưa.
    :10:

2. ducminh87hn

ducminh87hn Thành viên Chính thức

Không có bác nào giúp em àh :frown:

3. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

có khi bạn bị rách sụn chêm và rách dây chằng chéo sau giống mình r :) chụp XQ ko nhìn thấy gì hết bạn nhé, mách bạn đến bệnh viện Bưu Điện ở Định Công, gặp bác sĩ Cường chuyên khớp gối nhé, đó là bác sĩ giỏi nhất khớp gối ở VN ở thời điểm hiện tại nhé :)

4. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

rách sụn, mình thì đang bị ở vai, ko biết vá được ko? hic hic

5. tuananhnguyen3011

vâng, đồng cảm với bác, em thì rách nốt cả cơ vai đây :))

6. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

chú đánh cầu kiểu gì mà chấn thương ác liệt thế :|

7. tuananhnguyen3011

cái thứ nhất là em bị cách đây 4 năm do môn nhảy xa của mấy ông bà dạy thể dục ở trường gây ra anh ạ =.=
    còn cái vai là cái gần đây, hic
    sau cái thứ nhất em giải nghệ bóng đá, sau cái thứ 2 thì chưa biết có phải giải nghệ cầu lông ko nữa anh ạ :-ss

8. bluelion

rách thì phải đi viện điều trị thôi - nặng còn phải phẫu thuật nữa cơ mà - thấy mấy ông cầu thủ bóng đá đứt dây chằng liên tục
    ps: dù sao cũng là tin buồn rồi :(

9. tuananhnguyen3011

vâng, em mổ chân cách đây 2 năm r, tệ cái là mất tận 2 năm em mới gặp được ông bác sĩ chẩn đoán được, rách sụn mà đi khám mấy ông bác sĩ toàn bảo thiếu canxi =.= rõ chán cái nền y học VN

10. bluelion

ý a nói là cái vai của chú ấy, lên BV thể thao xem thế nào?

11. tuananhnguyen3011

vai em giờ nó khá hơn trước nhiều rồi, em có thể chơi cầu nhẹ nhẹ lại r, tại cái hồi chân em đến giờ, bố mẹ em khá là mất niềm tin vào bác sĩ r nên em chưa biết lên viện khám thế nào anh ạ :|

12. bluelion

ko chủ quan được đâu, cứ đi kiểm tra 1 vài chỗ xem thế nào, nhỡ cái sau này có gì biến chứng thì khổ ra

13. tuananhnguyen3011

em cũng muốn cơ mà em phụ thuộc tài chính từ bố mẹ mà anh :| hôm trước em cũng có chụp cộng hưởng từ rồi, vết rách được nhìn thấy rõ ràng rồi anh ạ, bác sĩ bảo ko mổ thì cũng được nhưng mà tay sẽ yếu dần đi :( em biết nói thế nào để bố mẹ em cho em đi khám giờ :|

14. bluelion

có sao thì cứ trình bày đúng như vậy thôi, cũng sắp hè nên có phẫu thuật hay can thiệp y tế gì cũng đơn giản hơn được 1 tý. Chúc chú sớm bình phục và lấy lại đc phong độ :)

15. tuananhnguyen3011

vâng, em cảm ơn anh ạ :)

16. golddust181

golddust181 Thành viên Chính thức

qua bệnh viên thể thao chỗ mỹ đình khám xem bạn ah....chỗ đấy dành cho những chấn thương khi chơi thể thao là chuẩn đới

17. congtb99

Điều trị thế nào, mách nhỏ anh em cùng trị nha,hi, giờ mỗi tuần cầm vợt được 1 lần, nhưng cũng chỉ oánh nhè nhẹ, không dám dùng sức như trước,

18. congtb99

Sao tay lại dần yếu đi nhỉ, trước mình cũng đi chụp, ông bác sĩ nói nên mổ, nhưng điều kiện chua cho phép, ông ấy nói, nếu ko vẫn động mạnh, thì cũng không sao, sau hơn 2 năm, thì mình cũng thấy ông ấy nói đúng, muốn chơi cầu lông như trước, thì phải mổ, không bị yếu đi đâu bạn ơi

19. stevequan

stevequan Thành viên mới

chủ xị đem con bỏ chợ rồi, không chăm sóc topic

20. tuananhnguyen3011

em đi khám chụp chiếu rồi uống thuốc thôi bác ạ, chắc chắn là nó ko thể tự liền được r, phải phẫu thuật khâu lại thôi bác ạ, nh mà để 1 thời gian nó sẽ tự ổn định kể cả ko phẫu thuật, tuy nhiên tay sẽ ko được khỏe như trước :)

Đang tải...