[Thảo luận] Bác nào chơi Voltric 50

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi gatonichan, 5/3/13.

1. gatonichan

gatonichan Thành viên Chính thức

Flex: Stiff (vợt cứng), hàng mid end của yn
    Em đang lựa chọn con VT 7 và con VT50 này, bác nào chơi qua VT 50 thì chia sẻ em 1 ít kinh nghiệm. Mình chơi cũng dạng phong trào thôi, đang chơi VT3 cổ tay cũng khá. Thích 2 con này đơn giản màu sắc nó đẹp (thích màu đỏ:trampol:)

2. gatonichan

:(:(:(:(:(
    hình như ít ng chơi dòng này :37:

3. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

Mình đánh thử vài lần rồi,nay mới thấy sân bên có ng mới mua,chiều m mượn đánh thử rồi về cmt bạn tham khảo nhé,nói chug là nó rất hợp lý trong tầm tiền :)

4. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Chênh nhau 50k bác làm con VT9 LTD còn hợp lý hơn

5. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Up...!!! ủng hộ voltric 9 LTD...!!!

6. vodich

vodich Thành viên Tích cực

Bỏ 1 phiếu trắng cho em votric 50 nhé, vợt hơi năng đầu cho dù 4U. Thay bộ ghen nhựa ở đầu để giảm bớt độ nặng nhưng vẫn không thể theo ý mình. Cảm nhận của mình là khó đánh, không dễ 1 chút nào. Nếu tầm tiền đó thì mua fleet 500 mới ra, công tốt, sự lựa chọn không sai đâu. Theo mình tầm tiền đó thì đối với yonex là khó lựa chọn cây vợt ưng ý. Tốt nhất bác chủ thớt nên nói lối đánh của mình để mọi người tư vấn

7. honguyententrung

honguyententrung Thành viên Tích cực

Tay bạn khỏe thì nên chơi Vol50, nếu tay yếu thì đừng sờ vào em nó kẻo bỏng tay. Rất nặng đầu và nếu bạn tay khỏe đập cầu sẽ rất phê. Thủ thì hơi oải vì khi vung vợt đi thu về cực vất vả với những người tay yếu như mình. Đang cố thuần em nó. Nhìn vol 50 đẹp nên không muốn cất bao. Tầm tiền này mình khuyên bạn nên xúc em BS 09, mình cũng đánh BS rồi dễ đánh hơn em này nhiều !!!

8. vodich

vodich Thành viên Tích cực

BS09 cũng là sự lựa chọn không tồi, tuy nhiên nó cũng không thiên và công cho lắm, nếu chọn victor thì vote cho em MX70 nhé. Còn tầm tiền 2tr thì bác chủ thớt cứ làm con fleet 500 đi, nếu thích cảm nhận thì sân mình đủ hết BS09, votric50, mx70 cho bác cảm nhận

9. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình chưa đánh vt50 nhưng vtzf mình thủ toàn phải dùng cả lực cánh tay để vẩy và bạt lại những quả đập!

10. gatonichan

mình cũng k có ý định bỏ bộ gen vợt thay = gen rời đâu. Lối đánh thì thiên công, mình đập cầu thì k nghĩ đập phát ăn ngay mà thường chơi liên tiếp 3 4 quả đập, điều cầu cũng khá còn hơi yếu về đánh cầu trái tay. Vợt Fleet chưa cầm bao giờ cả, thấy mọi ng đánh cũng nhiều và khen nó là dòng vợt dẻo. Ty bạn :X

11. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

vote cho em VT7, muốn smash tốt hơn thì VT9 đi

12. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Quất lun em vt70 đi bác

13. tannt1979

tannt1979 Thành viên mới

Tôi chưa biết nhiều về vợt, mới chỉ chơi qua mấy cây; cây đầu tiên là windy26; sau đó là Proace Nano speed 9000, gãy chuyển sang cây Fleet tank power 503.
    Tôi đánh hơi thiên về công và thấy Fleet tank power 503 rất phù hợp với mình; do bị gãy và tìm không còn hàng mới, nên quyết định chọn mua VT50.

Và mới mua cây VT50 ở Tuấn Hạnh sport

Cảm giác đầu tiên khi cầm vợt:
    - Sơn không được mượt lắm, có các vết sần, phần sơn trắng và đỏ có lốm đốm nhỏ mầu đen, mình đã xem 3 cây và thấy tình trạng như nhau ( có thể do hàng ĐL nó vậy??).
    - Cứng toàn thân, nặng mặc dù là 4u ( Tuấn Hạnh hết 3u)
    - Vung vợt thử thấy khá nhanh.
    Cầm thử cây VT9 và VT 50 cảm giác cũng không khác nhau nhiều.

Cảm giác lúc đánh cầu:
    - Linh hoạt: mặc dù nặng và cứng, nhưng tôi thấy rất linh hoạt; tạt cầu; đẩy cầu; thủ rất tốt; Cầu đi khá chính xác.
    - Đập cầu: rất có uy lực và không tốn sức; tuy nhiên có điều lạ là dùng cổ tay đập thì thấy rất hiệu quả, cầu đi nhanh; gắng sức đập thì cầu cũng không đi nhanh hơn là mấy.
    - Đặc biệt là tôi hơi yếu ve sau lưng cuối sân; nhưng khi cầm VT50, cảm giác ve mạnh hơn; ve đập cũng tốt hơn.
    - Âm thanh khi đập cầu cũng khá vui tại.

Với túi tiền không nhiều, VT 50 là sự lựa chọn tốt của tôi.

14. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Cây này nghe nói cứng nặng ko thua j VT80 và VTZF, 3U thì phải nói là vác búa. Đc cái nó có khoảng 2tr nên nếu bác nào tay khoẻ mà túi tiền yếu thì xúc vẫn ngon, 4U đơn đôi đều ổn :)

15. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Biết thế lúc đầu em cũng vác 4U về như bác, mua 3U về rồi bó tay chấm com rồi lại phải bán đi.

16. utphuc

utphuc Thành viên mới

Tay em thuộc dạng tay yếu nhỏ, trước giờ toàn đánh Proace thôi, hôm trước ra hàng thế nào lại lấy em này cũng chả xem thông số gì cả. Thích là quyết mua luôn, vợt 3U tuyệt nhiên hôm đầu em đánh đập rất đã, tuy nhiên về khoản ve cuối sân thì em yếu k ve về cuối sân được. Chắc do dạo này đi tiếp khách nhiều nên đi đánh có phần hơi đuối. Tuy nhiên cảm giác đánh em này khá lạ với em vì lần đầu đánh dòng yonex.

17. hieple

hieple Thành viên Chính thức

4U dễ thuần không các bác

18. Crossing

Crossing Thành viên Chính thức

Voltric 50 là vợt nặng đầu, thân đàn hồi mềm vừa. Nhưng theo mình biết thì nó là bản 4u bác ạ. Với chỉ số như vậy thì cho dù bác tay yếu vẫn đánh được như thường, tuy nhiên trong những pha cần phản ứng nhanh thì bác sẽ hơi chậm tí, vì là vợt nặng đầu nên đòi hỏi phải có thời gian vung (hoặc xoay cổ tay... hay có thuật ngữ gì thì mình ko rành XD)
    ---
    Về khoảng ve cuối sân thì bác thử dùng lực vai trước, rồi cổ tay sau cùng, nói chung vung cho đã đi, khi quen cảm giác vợt thì sẽ dễ thôi :)
    ---
    Chúc bác may mắn, nếu có cơ hội thì nên test vợt trước khi mua cho biết đã bác ạ :D

19. tungakasuki

tungakasuki Thành viên Chính thức

bỏ 1 phiếu cho em vt7

20. vietnguyenhp

vietnguyenhp Thành viên Tích cực

Nếu bạn đã đánh quen dòng VT của yonex thì cây VT50 này quả thực là một sự lựa chọn không tồi đâu.
    1. Hình thức bắt mắt rất phù hợp với dân phong trào
    2. Giá cả cũng không quá cao, vừa túi tiền
    3. Bạn đã quen xài dòng VT của yonex rồi, tuy cây này cứng hơn VT7, VT3, VT5 nhưng bạn có thể thuần em nó dễ dàng thôi vì vậy bạn nên chọn cây 4U.
    4. Cảm giác đập cầu ép đối phương của cây này rất có uy lực, cầu đi nhanh. Khi bạn quen rồi thì sẽ thấy rất thích thú.
    Mình cũng mới mua của 1 bác trên diễn đàn chơi đc 1 tuần, cũng chưa quen hẳn nên có đôi lời chia sẻ.
    Có gì không đúng các bác góp ý giùm.
    Thanks all

Đang tải...