[Thảo luận] AT700 > AT900P > ZSLASH > VOLTRIC 70 > VOLTRIC 80>>> Chọn cây nào đây ?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi ntuanhungls, 2/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ntuanhungls

ntuanhungls Thành viên Chính thức

Trong 5 cây AT700 > AT900P > ZSLASH > VOLTRIC 70 > VOLTRIC 80 em phân vân mà không biết chọn cây nào cho hợp tay, em ve trái yếu, nhưng cổ tay khỏe, đập cầu khá tốt, các bác dùng thấy thế nào, tư vấn cho em với,,,
    Thank các bác nhiều.........:flieha:

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

theo mình thì dùng qua vài cây và nếu như ve yếu nên dùng TB đánh đôi đều là VT 70 nhẹ đầu hơn VT 80 nhưng đập thì rất uy lực

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ve yếu nhưng cổ tay khỏe??? Mình nói thiệt nghe rất là không hợp lý.
    Bạn đập khỏe, khá tốt -> không có nghĩa là bạn dùng cổ tay tốt -> bạn dùng lực cánh tay và toàn thân thì đúng hơn
    Người ve tốt là người biết dùng cổ tay kết hợp toàn thân, ra lực đúng thời điểm, cho cú ve đi như ý muốn và ít mất lực.
    Bản thân mình ve cũng tàm tạm, ve cao sâu thì được, chứ ve thấp, nhỏ tay thì chưa được. Cú đập thì tùy. Trong sân thì mình là người đập cầu được liệt vào hàng khá tốt (nhưng bản thân mình cũng thấy là mìh đập cầu bằng cánh tay còn hơi nhiều) -> cổ tay dạng trung bình
    Mình nói thế để bạn chọn vợt phù hợp.
    Vì các dòng vợt bạn chọn đều là vợt công, cứng, nặng đầu và mắc tiền (tất nhiên). Người có cổ tay tốt thì sẽ dụng vợt hết khả năng. Không thì.. phải nói là uổng
    Nếu bạn có tiền thì cây nào hợp ý thì mua thôi. Chứ theo mình thì cây AT700 là dễ đánh nhất với bạn cho đến thời điểm này.
    Còn sau đó thì tùy trình độ của bạn lên tới đâu mà dụng vợt
    Đôi lời..

Chỉnh sửa cuối: 26/8/11
  4. ntuanhungls

hi
    hôm nọ không chờ được,e mua em voltric 5 đánh rùi các bác ạ, cũng okie lắm, chủ yếu là em đánh để xem dòng nặng đầu của yonex nó thế nào thôi ạ,
    --> em có 3 cây: platinum 110, nanospeed 500, voltric 5. vẫn kết dòng Nano Speed hơn, điều cầu, phản tạt đều rất ưng ý, không mất sức nhiều (đánh cả séc chứ có phải nhẩy vào đập 1,2 quả, rùi thở hổn hển đi ra đâu các bác nhỉ :21:)
    em quyết định dành tiền cuối tháng tới cưới em NanoSpeed 9900 về chơi lâu dài các bác ạ,
    thank all!

5. smash no1

smash no1 Thành viên Chính thức

đang hỏi về VT, AT, Zslash thì quay ngoắt sang Nanô xờ pít, bác này hay thiệt:23:

6. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

h nhiều người thừa tiền mua toàn vợt xịn cuối cùng toàn mang về bán cho ai dùng được ấy mà ạ:loe:

7. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Nếu ve yếu thì đừng nghĩ đến AT700 và AT900P bác ạ! Mấy cây kia thì em k biết :D:D. Chỉ khuyên bác thế thôi!

@Rukaphuong: Muốn ve thấp nhỏ rất đơn giản, bác cứ làm giống như khi bác chém cầu thôi, khi ve chỉ cần nghiêng vợt và dùng lực nhẹ tý. Bác thử làm và luyện tập vài lần sẽ được thôi. Khi thành thạo rồi thì bác phải làm nhanh nhé nếu chậm quá là đối phương biết đấy :D:D

8. ntuanhungls

hi
    em chọn Voltric 70 và đã mua rùi, mod close hộ em cái
    thank cả nhà......

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.