ARMORTEC 70 MG vs Nanospeed 4500

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi windkiss, 19/11/10.

1. windkiss

windkiss Thành viên mới

Xin Chào!
    Mình chơi cầu lông cũng đã lâu nhưng h mới tập tọe chơi đàng hoàng nên muốn mua cây vợt tương đối một tý.
    Mình đang nhắm tới 2 em này của Yonex : ARMORTEC 70 MG và Nanospeed 4500. Cả 2 cái giá cả đều tương đương nhau nên mình không biết chọn cái nào.
    Anh em nào trên diễn đàn có kinh nghiệm tư vấn giùm mình về thế mạnh của từng vợt và người mới chơi như mình thì nên chọn vợt nào?
    Cảm ơn cả nhà trước!

2. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Mới chơi thì bác nên chọn dòng vợt proace ấy ví dụ như dòng Stroke 318, còn mấy cây bác kể trên thì đánh khá khá một tý hãy mua.

3. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Nhà có điều kiện mua hẳn Nanospeed 9900 mà chơi, cây ấy Smash tốt lắm đấy :D. Dùng gì mấy cái 318 của Pro hỏng hết cả tay

4. windkiss

windkiss Thành viên mới

@satthu: Nói là mới chơi là mình mới chơi thường xuyên hơn thôi chứ không phải bắt đầu chơi (Trước đây không cò thời gian nên không chơi thường xuyên đc). Loại bác nói bên chỗ mình nó không bán với lại trước h mình đã dùng AT700 chùa của LAB rồi. H tốt nghiệp nên không đc dùng nữa.
    @Pio: cảm ơn cm nhưng tớ chắc không có đk như cậu. Tớ đưa ra 2 lựa chọn đó có nghĩa chỉ có khả năng đầu tư tầm đó thôi ~100$.
    @all: vẩn đang mong các comments mới của các Pro...

5. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Bác mua Pro 1000 hoặc FZ force9 mà dùng, giá cả tương đương bác ạ! AT70 cứng và nặng, có lẽ không hợp với tay bác. Chúc bác sớm tìm được kiếm tốt.

6. windkiss

windkiss Thành viên mới

7. Boy_Soldier

8. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

e đã dùng at70 và cảm nhận là vợt cứng , nặng đầu , đập thích nhưng thủ thì hơi oải, đánh đơn sướng

9. Boy_Soldier

Đánh đơn thì mình thấy Kumpoo hexagon 2300 hoặc FZ AT900 hay hơn nhiều, vợt dễ điều khiển, không mất sức. Hiện mình đang dùng 2 cây này.

10. windkiss

windkiss Thành viên mới

Cảm ơn mọi người tư vấn nhưng mấy loại mọi người nói mình tìm hoài bên này mà không thấy (mình ở Hàn Quốc).
    Mình mua vợt chủ yếu đánh đôi. Mấy thằng Hàn trong cty đang rủ mua vợt TQ thấy giả rẻ quá trời mà tụi nó bảo tốt :)
    Có ai trong diễn đàn biết vợt VS không vậy? (hãng của TQ)
    Cũng ghét TQ nhưng thấy mấy diễn đàn của tụi nó khen tốt lắm :)

11. kiennd78

kiennd78 Thành viên mới

Mình mới mua một cây AT70 Mega của CH Tuyết Nhung mới đánh 1 tuần mà bị nứt mặt vợt, mang đến CH bảo hành, CH lại chuyển cho hãng bảo 1 tuần mới biết kết quả ko bít thế nào chán quá, có khi phải đổi sang FZ đánh cho nó trâu! hic

12. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Chắc tại số bạn đen rồi, mình mua cây AT70 MG2 đánh thích lắm, đập rất sướng, có cảm giác khi đập nhưng đúng là thủ thì không bằng dòng nano.

13. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Vậy lấy cây Yonex nanospeed ấy. Mình nghĩ dòng nanospeed dễ đánh hơn at nhiều
    Hoặc ở Hàn thì mua victor đánh. Mấy cây Vitor Nano cũng có nhiều người khen lắm. Mình thì hok nhớ là nano 3 hay nano 9 nữa.

14. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Yonex AT70 giá 1,170 còn nano 4500 giá là 2,260: hơn nhau 1tr đấy, bạn xem lại giá cây nano 4500 đi, có nhầm không đấy, có khi vợt rởm cũng nên.

15. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác thích lối chơi nào, hiện có dòng voltric tầm thấp đánh cũng rất ok, voltric 5 và 7

16. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

mới chơi thì nên dùng dòng NS vì nhẹ , sức đẩy tốt , smast cũng khá , thủ tốt . dòng AT chuyên cho những quả smast nên nặng đầu, thủ hơi mất sức ( phù hợp với những người cổ tay khỏe ) . thông tin tôi đưa ra khá chính xác vì đã dùng qua cả 2 dòng vợt nay` .

Đang tải...