[Chia sẻ] Arcsaber Z-flash LTD edition và Arcsaber 10 đỏ

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi blackmaster3000, 16/9/12.

1. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

Cho em hỏi về 2 cây này?? 2 cây này cây nào nặng đầu hơn??? cây LTD bây giờ còn bán không ạ và giá khoảng bao nhiêu mua ở Đại Hưng hay Tuấn Hạnh (nếu còn bán)

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

chào bạn! Cây Z slash LTD bây h kiếm hơi khó bạn ạh,bạn phải gọi điện trực tiếp hỏi thôi. Cây arc 10 nặng đầu hơn nhưng Z slash thiên công hơn,vung vợt trong không khí đi nhanh hơn,cầu đi cũng nhanh hơn bạn nhé:fighting23:
    bạn mua Z slash đi,mấy hôm nữa mình cũng mua một con Z slash code jp rồi có gì mình thảo luận nhé. Thân

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Nếu đánh đã lâu năm và có kỹ thuật tốt thì mua Z. Không thì arc10 cho lành.
    Arc Z đòi hỏi người đánh phải có kỹ thuật tốt, nếu không thì đánh cây này rất dễ cạch cầu, xử lý kém -> nản -> bán vợt.
    nếu đáp ứng được thì đây là cây vợt công rất thích tay nhé.

4. blackmaster3000

Sao tớ thấy trong biểu đồ đánh giá vợt của yonex nó ghi là Arc Z-slash nặng đầu hơn Arc 10 mà, mình lên link này nó ghi arc Z-slash even balance (little heavy head) http://www.yonex-shop.net/yonex-arc...h-limited-edition-badminton-racket-p-356.html..... Cũng trang web này nó chỉ nói Arc 10 even balance thoj,,, hay là biểu đồ nói sai ta :-s

5. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Arc-Z nặng đầu hơn Arc10 tí, thân vợt dài cán vợt ngắn, đầu nhỏ thành ra khó đánh lắm. Bù lại tốc độ vung vợt nhanh hơn, thân dài hơn bt cho độ đàn hồi mạnh hơn > cầu đi nhanh và rất cắm. Arc10 thì dễ đánh rồi, cũng ngon. Tuỳ vào lối đánh mà chọn thôi.

6. Rukaphuong

TÙy người tay ra sao bạn ơi. Mình là mình cầm arc10, arcZ chả thấy nặng đầu gì, được cái đầm tay thôi.

7. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Bác tay to cầm Arc-z lỡ cạch cầu phát thì @@ Ủa mà nghe nói MX80 đánh bị dội tay hả bác?

8. blackmaster3000

Chắc mình mua arcsaber 10 quá, mình đc cái sức trâu với đập mạnh thôi, còn kĩ thuật thì bình thường ^^, mua arcsaber10 về dán băng keo cho nặng đầu xíu, keke

9. Rukaphuong

Arc Z mình đánh thấy oke, cũng bền lắm (vợt của thằng bạn nó đánh, chưa thấy gì).
    Mx80 đúng là công liên tục thì tay hơi đuối; mình đang sửa lại cánh công cho đúng mà không mức sức quá độ

Đang tải...