ARCSABER 7 Và những Điều Cần Hỏi

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi mr_lee9x, 28/12/10.

1. mr_lee9x

mr_lee9x Thành viên Chính thức

Em đánh cũng bt hôk gà lắm. các bác cho em biết 1 số thông tin về mấy cây ARCSABER đc hôk. em thíck đánh đơn hơn đánh đôi :21::17::lv:

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Google là người bạn thân thiết =)) hehe bạn vô 2 web này tìm hiểu kĩ hơn về vợt mà bạn đang muốn biết nhé:
    www.bbeshop.com >>> web này có thông số kĩ thuật, hình ảnh của vợt Yonex và rất nhiều hãng khác như Li Ning, Kason, Victor...
    www.yonex.com >>> web này là trang chủ của hãng Yonex, nơi bạn sẽ tìm đc hình ảnh và rất nhiều thứ liên quan đến vợt cũng như đồ Yonex...
    Còn về cá nhân mình, thì mình đc đánh thử cây saber 7 rồi thì mình thấy cây này ko cứng lắm, là vợt cân bằng, cũng hơi đầm tay 1 chút, đánh thì thấy hơi hơi giống BS 09 một chút :D tốt nhất bạn nên mượn ai đánh thử xem. Còn nếu bạn chuyên đơn mình nghĩ nên dùng saber 10 đi :D

Chỉnh sửa cuối: 28/12/10
  3. klar

klar Trọng tài

Trong đánh đơn người ta thường hy sinh sự linh hoạt để đổi lấy uy lực của cú smash. Chính vì vậy các VĐV thi đấu ở nội dung đơn thường chọn vợt nặng đầu thay vì vợt cân bằng hay nhẹ đầu. ARC7 khá cân bằng và linh hoạt nhưng lại không tạo ra được những quả đập cầu mạnh như ARC10. Nếu bạn thích đánh đơn và đập cầu nhiều nên chọn ARC10.
    Chúc bạn chọn được vợt ưng ý.

4. mr_lee9x

mr_lee9x Thành viên Chính thức

cảm ơn các bác nhé :78:

Đang tải...