Arcsaber 6 các bác cho ý kiến với ạ :)

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tuananhnguyen3011, 18/6/13.

1. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

Hôm nay em mới để ý trên shop MP có cây arc 6 mới về, nhìn cũng đẹp, giá cũng phải chăng, bác nào đã được chiến em nó rồi thì cho ae diễn đàn xin cảm nhận với ạ, biết đâu đây sẽ là 1 sản phẩm tầm trung cực hot trong thời gian tới như VT7 đã từng làm được :)

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Cây này quá là nhẹ, nếu hot thì cũng chỉ tạo làn sóng hot đc như arcFB mà thôi. Cá nhân em vẫn chọn vợt 3u phổ thông.

3. tuananhnguyen3011

em lại nghĩ khác, nhiều bác với giá tiền tầm trung vẫn có sự lựa chọn là thương hiệu YN và 1 cây vợt nhẹ dễ chơi :)

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Hi. Cây này ra được 8 tháng rồi mà số lượng người chơi đâu có nhiều. Diễn đàn mình không biết có ai sử dụng chưa nhỉ ^^

5. tuananhnguyen3011

cây này chưa thấy bác nào dùng nên em mới làm topic hỏi đây bác ạ :p hj, không hiểu sao em vẫn tin rằng cây này sẽ nổi tiếng :-ss

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tầm 4U thì có thể đấy, dòng Arc bt đầu đã không nặng, nay lại còn tụt hẳn xuống 5u rồi F thì khó mà công tốt được, cây FB thực sự cũng khá là thất bại so với các vợt đời cao Yonex trước đây, giống Nanoray. VT7 thì tuy 4U nhưng nó lại nặng đầu, rất hợp cho kiểu tay TB vừa thủ vừa công đc, cây Arc 6 đầu nhẹ hơn và tổng trọng lượng cũng nhẹ hơn nếu công sẽ cực tốn lực. Tuy nhiên a cũng định mua thử xem nó có thoát cầu ko thì dùng đánh dưỡng già :)) sắp nghỉ kiểu tập đều :))

7. tuananhnguyen3011

:)) em cũng đang mong chờ review từ 1 bác nào đó, nhất là từ anh thì quá tốt r :D cây FB em nghĩ thật sự nó thất bại là đúng vì giá thành của nó chỉ đáng 1 nửa so với những gì nó có thể mang lại cho người dùng :)

8. gj0taylen

gj0taylen Thành viên Tích cực

Mình cũng mới vào yonex.com nghía con này thấy công nghệ cũng bình thường thôi. Mà rõ ràng nó là vợt thủ. nhưng không hiểu sao con này lại xuất hiện trong dòng Arc mà không phải nanoray hay NS. chắc yonex muốn mọi người chú ý hơn đến Arc FB nên cho ra con này trải nghiệm đây mà

9. Tu_Snake

Nguyên văn Yonex viết về Arc 6:
    "Lightweight racquet with a high swing speed, solid feel and high repulsion required by more advance players." Đại loại ý là một cây vợt nhẹ với cú vung vợt nhanh, cảm giác mềm mại và lực đẩy cao dành cho người chơi tốt. Thêm nữa là chất liệu cả khung lẫn thân đều là H.M.Graphite nên độ vung lực chắc là sẽ ok, công nghệ Nano air Spring từng áp dụng ở Arc008 và thoát cầu cũng khá ổn. Hy vọng em này đánh sẽ thoát cầu đc 80-90% của Arc FB và giá =1/2 như này là rất hợp lý chứ Arc FB đúng là thất bại từ thực tế sử dụng và giá cả +_+

10. Tu_Snake

So với 1 cây đời trung thì em này thuộc dạng khủng về công nghệ và chất liệu đó bác +_+ làm hoàn toàn bằng HM Graphite, bổ sung công nghệ NANOCELL giúp vung vợt nhanh hơn trước đây và lực đẩy cầu mạnh hơn. Còn Nanoair Spring theo như hãng là giúp truyền tải lực tác động từ dây cước lên cầu nhiều hơn, thực sự nếu tính năng đc chuẩn như hãng nói thì cây này là cây đời trung rất đáng mua, nếu nó là 3U or 4U có lẽ sẽ hay hơn là 5U. Còn nó không thuộc NR hay NS là vì nó không nhẹ tênh đầu như các dòng đó bác ạ :) họ đã thiết kế cho nó thuộc dòng Arc rồi

11. Tu_Snake

[MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION]: ArcFB mới ra bổ sung bản 5U đấy :)) đùa chứ k hiểu sao tuy mấy cây Arc mới nhẹ hều mà a đánh rất cảm tình nhé :)) như con ArcFB đánh bung cầu dã man, công thì đánh kiểu gõ gõ cũng ngộ :))

12. tuananhnguyen3011

với vật liệu và thiết kế như trên em cũng ko hiểu tại sao YN lại tạo ra khối lượng 5U như vậy :-? giả sử cây này mà là 3U và thiết kế giữ nguyên có khi giờ này chẳng ai mua arc 008 hoặc 009 nữa r :)

13. gj0taylen

cảm ơn bác đã cho mở rộng tầm mắt.tại vì mình so với con arc 11 đó mà.không có ống nano CB và PEF.mình cứ nghĩ khung AERO cho tốc độ vung nhanh chứ. hi hi. 1 lần nữa cảm ơn bác đã cho thông tin. có lẽ cuối tuần em cũng mua thử 1 con coi sao. không được thì cho vợ hoặc em gái cũng đỡ tiếc 5u mà

14. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Đọc coment của các bác cũng thấy sáng ra 1 tý trong lòng, thế ai dùng em arc tour 05 chưa.

15. tuananhnguyen3011

thôi thôi em chịu :)) với giá đó thì dù có cảm tình đến mấy mà mua về chỉ để gõ gõ thì ít người dám lắm anh ạ :p hay là YN sản xuất cây này mang tính chất tạo ra những phút thư giãn cho các vđv nhỉ :))

16. gj0taylen

Nhẹ mà cứng không biết đập có đau cánh tay không đây.nhìn vợt này chắc các bác tay to chả cần đọc cm làm cái gì ấy nhỉ.

17. Tu_Snake

[MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION]: Hnay vừa ra cầm con Arc6 xong :)) đã cảm nhận cái hồn Arc FB trong đó, thích phết :)) đang hăm hở định mua nhưng sợ về lại làm cảnh :))

18. tuananhnguyen3011

cầm có giống woven 1000 ko anh :p FB em cũng chưa có điều kiện cầm, hic, em ủng hộ anh Tú làm tiên phong thử vợt :))

19. Tu_Snake

nhẹ tênh thế sao giống woven 1000 đc :v cũng thích thử cơ mà 1tr7 1tr8 chỉ để thử cái cảm giác vợt nhẹ thủ cho thích e hơi nặng =)) cầm thì ngon như Arc FB nhưng không biết đánh vào có thoát bay đc như FB ko :v

20. tuananhnguyen3011

kaka, anh ôm về ko ổn thì rao lên thôi :)) tay anh chuẩn mà :D anh cầm xong review là các anh em lao vào ngay :D
    ah mà anh hỏi giúp em xem trong clb anh có ai cần giày thì pm em thanh lý đôi kawa giá tốt nhé :( giúp em với ạ :(

Đang tải...