[Thảo luận] Arcsaber 009DX

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nhattruthanbut, 9/5/14.

1. nhattruthanbut

nhattruthanbut Thành viên Chính thức

Bác nào dùng rồi cho em xin tí cảm nhận về cây này không ạ. Kết màu sơn của cây này, cầm lên thấy đầm tay, cứng , chưa thử vung vẩy với cầu , lưới. Sẵn tiện chấm điểm dùm em khoản đập cầu, phản tạt,thủ, ve trái luôn nhé :D

2. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

[MENTION=235684]nhattruthanbut[/MENTION]. Cây Arc009DX của bác là sơn đỏ bóng hay là sơn bạc bóng thế bác ? Sơn bạc bóng thì có tình trạng bong sơn từng mảng rất đáng báo động bác nhé, cây màu đỏ thì đỡ hơn nhiều.
    Cảm nhận : Em thấy cây này giống vợt cân bằng, dễ đánh, dễ vung, khá linh hoạt tuy nhiên có phần rất cứng >.<. Lối đánh phù hợp là công thủ toàn diện + điều cầu tốt, tay khỏe, thể lực cũng phải tốt do vợt cứng :D
    - Công thì em chấm 7 - 7,5/10 : Em muốn nói luôn rằng cây này cứng và em đập thì thấy lực khá là chán và có phần hơi bị thiếu lực, một nguyên nhân lớn có thể là do tay em không đủ khỏe nhưng nếu được chọn 1 trong các cây tầm trung DX như : Arc008DX, 009DX, NR70DX, NR90DX thì hai cây Arc008DX và 009DX sẽ không phải là lựa chọn của em. Phông vài khi em thấy rất ổn nhưng nếu bị ép sâu thì hơi đuối một tẹo khi phông lại.
    - Thủ : 9/10 Với một cây vợt cân bằng và linh hoạt như thế này thì thủ không phải là vấn đề quá khó, nói chung là khoản này ok, không có gì phải cằn nhằn.
    - Ngoài ra chặt chém các thứ thì rất ok, điều cầu cũng chuẩn, nói chung là tốt

Chỉnh sửa cuối: 9/5/14
  3. nnthach294

nnthach294 Thành viên Tích cực

Cá nhân mình chưa đánh 009dx nhưng đã đánh 008dx cảm nhận thì vợt cứng, hơi nhẹ 1 chút. Phản tạt, đánh trên lưới hoặc thủ đều tốt, còn về mặt công thì mình ko giám nhận xét vì mình oán gà quá hihi.
    Mình thích cây Arc008 hơn ( 008 chứ không phải 008dx) vợt đầm hơn, mềm mại hơn so với 008dx. Đang muốn kiếm 1 cây 008 nữa mà ko biết mua ở đâu nữa :(

4. dealthislife

Arc008 tuyệt chủng rồi bác ơi :)).

5. nnthach294

Vậy là e đang có ít nhất 1 em hàng hiêm ah :)
    Không biết diễn đàn mình có bác nào còn cây đó ko nhỉ. Bác đánh Arc10 chưa, cảm giác thế nào nhỉ?

6. nhattruthanbut

nhattruthanbut Thành viên Chính thức

Màu đỏ đẹp hơn nhiều bác ạ :D Nhưng mà thân cứng , cầm lên thử cảm giác rất đầm, không biết kham nổi k đây :-s

7. dealthislife

Em tự lượng sức mình thì thấy chỉ nên đánh vợt từ Stiff đổ lại là ổn chứ Extra Stiff thì hơi khó, bác tay thiệt khỏe thì mới nên đánh Arc009DX bác nhé, chúc bác chọn vợt ưng ý :D

8. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Em nhớ là đợt trước đã cùng bác trong 1 topic review khá kĩ về cả 008dx và 009dx rồi nhỉ. Thực ra cái stiff và extra stiff nó cũng hơi chung chung. Như bảng này của Yonex công bố mà em sưu tầm được:

Các bác có thể thấy rõ thằng 8DX được ghi là extra stiff nhưng vẫn còn thua kém nhiều vợt khác như amotec900, arcZ đều hạng stiff và ngang ngửa với arc10, bản thân em đánh arc10 cũng thấy độ cứng của nó không thua kém arc009dx là mấy. Cái này nó là hit feeling, là cảm giác khi đánh cầu, vì vậy theo em nghĩ với 2 cây vợt mà thiế kế bằng nhau về độ cứng thân thì cây nào có đầu nặng hơn sẽ cho cảm giác đánh cứng hơn, vì quán tính đầu nặng sẽ làm vợt ít biến dạng ngược lại hơn khi tiếp xúc vào cầu :)

9. dealthislife

À đúng rồi bữa trước em có làm cái review về Arc008DX và bác cũng ghé thăm + đóng góp ý kiến nhiều :)). Nói chung là em ít đánh hàng cao cấp của Yonex và đặc biệt là dòng Arcsaber nên mấy cây kia em không có ý kiến :)). Nhưng nói chung là Arc008DX và 009DX hơi cứng quả để phát huy 100% công lực đối với bản thân em :D

10. luanltv211

luanltv211 Thành viên Tích cực

E cũng đang đánh cây này. Lớp sơn của cây này chán nhất mà e từng biết:( cây của e bong hết phần khung r, giờ thành màu trắng luôn.:((((

11. Ngưu Ma Vương

Ngưu Ma Vương Thành viên Năng nổ

Arc10 thì Đầm hơn 008 bản thường rồi :D Cảm giác Chắc tay hơn nhiều :p

12. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Sao lại là màu trắng, màu xanh chứ, trong lớp bả matit xanh là carbon. Sơn kém thôi, vì nó sơn bóng mà, sơn bóng của YN luôn kém như thế. Còn chất lượng vợt thì okie

13. nnthach294

Đầm hơn cơ ah. Thẩm nào lần trước e đánh cây arc11 thấy nặng và khó đánh thế. Bác Ngưu có arc10 hôm nào cho e mượn test thử nhi hehe

14. nnthach294

Cây của e thấy có người bảo là Arc008 TH thì ko biết là bản nào các bác nhỉ

15. Ngưu Ma Vương

A chỉ còn NS9900, 008DX và 8DX thôi :)

16. nnthach294

Vậy đành đợi khi nào bác mua thì ăn ké vậy. Lúc nào bác mua thì nhớ đến e nhớ

17. Ngưu Ma Vương

Mùa...................... quít E ơi :p

18. vietanh148

vietanh148 Thành viên Chính thức

E đang đánh cây này. Vợt nặng hơn 008dx. Và sơn thì quá kém, vợt e cx bị bong gần hết khung rồi :(

19. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Đối với cá nhân e thì e lại rất thích các dòng vợt cứng. E cũng đang đánh cây 009DX, và nó là vợt chính của e.

20. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Bác giống e quá, vợt của e cũng bong hết phần khung luôn rồi.

Đang tải...