[Trao Giải] ARC Z-slash vd VT7

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi thaianhdl, 1/2/13.

1. thaianhdl

thaianhdl Thành viên Chính thức

như tiêu đề cho em hỏi trong 2 cây này thì cây nào:
    tấn công tốt hơn;
    thủ tốt hơn:
    phản tạt tốt hơn;
    cây nào bền hơn:
    thank nhìu::93::93:

2. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Tấn công ArcZS hơn do là 3U và vành vợt nhỏ, vung vợt đi nhanh.
    Thủ VT7 tốt bơn do vành vợt to hơn và vợt 4U nên nhẹ hơn
    Phản tạt Vt7 tốt hơn dựa theo biểu đồ đánh giá của Yonex
    Cuổi cùng là độ bền, theo em 2 cây này độ bền ngang nhau, nhưng VT7 chỉ rẻ bằng nửa nên hỏng đỡ xót hơn :))

3. dancebeen

dancebeen Thành viên Chính thức

ARC Z Slash 3U nhưng lại nhẹ đầu nên thủ vẫn linh hoạt ko kém VT7 đâu. Cây này đầm tay, khá dễ chơi đối với những người đã chơi khoảng 6thang đến 1 năm

4. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Theo em thì đầu ZS ko hề nhẹ đâu. Gần ngang VT70 đó.

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

so sánh thế này e không ổn, giá đã gấp đôi nhau mất rồi ^^, bền hơn hay không lại do người đánh. cây VT7 nhẹ hơn 1 chút do 4u.

6. andy_no1

andy_no1 Thành viên Chính thức

VT7 ko có cái gì để đem so với Arc Z-Slash bạn à, VT70 thì có thể, chỉ có 1 cái đáng nói là VT7 dễ làm quen hơn, còn nếu muốn thuần phục Arc Z-Slash bạn phải bỏ ra khoảng 1 tháng à, sau đó bỏ cây VT7 kia đi

7. Aeron184

Aeron184 Thành viên Chính thức

vài lời cho chủ thớt:
    _Nếu bạn đã chơi cầu lông được lâu thì mình nghĩ bạn nên mượn của ai đó mà đánh thử để cảm nhận 2 cây vợt trên...cá nhân mình vẫn thấy ZS ngon hơn nhiều...đặc biệt là khi đánh ve cầu
    _Nếu bạn mới đánh được dưới 2 năm thì mình khuyên bạn nên kiếm cây nào dưới 1m mà đánh để rành đã...2 cây vợt bạn nói đều thuộc dạng dễ đánh mà khó thạo...bạn có thể đánh được nhưng khó đánh tốt với 2 cây vợt đó
    Đó là ý kiến riêng...ai ko thích thì có thể ko đọc ...đừng ném đá:|

8. nghiahoang

nghiahoang Thành viên mới

Em co nhu cau mua 1 cay vot. Trinh do em cung binh thuong, loi choi thien ve tan cong chut, dap cau cung tam. Em can 1 cay xin xin chut de choi cho suong (voltric 7, Arcsaber zslash, Zforce, nanoray 700rp,....) Mong cac bac chi giao. Em moi vao forum nen chua bik nhiu, sr vi da chen ngang. Tks moi ng nhiu. :)

9. badboybadminton

badboybadminton Thành viên Chính thức

ARC ZSlash thuộc dòng arc, cân bằng, thiên về điều khiển cầu nhưng do đầu vợt hơi nặng cũng sẽ hỗ trợ tấn công trong các cú đâp cầu. Mình thấy ARC ZSLASH có vành vợt mỏng, đầu vợt nhỏ, thân vợt cũng mỏng và dài tạo ra những cú vung vợt nhanh, phản tạt tốt, linh hoạt, thủ đỡ đập rất ổn. Tuy nhiên mặt vợt của ARC ZSlash nhỏ hơn những cây vợt khác nên trong những tình huống thiếu cẩn thận hoặc thiếu may mắn sẽ bị tạch cầu, điều này đòi hỏi bạn fải có cảm giác tốt về đường cầu. Đầu vợt Arc Zslash hơi nặng chút xíu (nặng nhât trong dòng arc nhưng không bằng những cây dòng voltric). Nếu thuần được em nó, sử dụng lục hợp lý thì arc zslash sẽ tạo ra những cú dứt điểm nhanh gọn và âm thanh khi vút cầu nghe khá sướng tai

10. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Bác cần vợt công thì VT5, vT7, VT70, VT80, VZF nhé bác, em đang có hàng VT80PG cực hot nhé, bác cần thì qua topic bên Siêu Thị Cầu Lông xem giúp em nhé.

Chính xác ạ, but vành vợt nhỏ nên mất khá lâu để quen vợt đó.

11. vietluyen

vietluyen Thành viên Chính thức

em mới chơi khoảng gần 1 năm chắc là ko nên thay vợt mới rồi :(, đang định tậu 1 em tầm <2m để đánh :(

12. montuananh

montuananh Thành viên Chính thức

e đang cầm vt7 thì cảm nhận là công ko thích lắm vì vợt hơi nhẹ, thủ với điều cầu thì ok ;)

13. haidinhtuan

haidinhtuan Thành viên Chính thức

Ngoài ra nếu bác nào thích vành Z slash mà là thiên về công nhiều hơn thì có Z force đó ạ :p

Đang tải...