[Bình chọn] Arc-10 red , Arc 10-Pre , Arc-Z;Slash , Ns9900

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi li dan, 30/11/12.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em đã quyết định hàng yonex và chỉ vài ngày nữa thôi ( cụ thể là mùng 5 tháng 12 ) em sẽ mua 1 trong những cây này.cây Arc-10 red em đã máu mê từ cách đây mấy năm rồi còn Arc-pre thì mới ra cũng rất hấp dẫn.em định lấy 1 trong số những cây này nhưng qua tìm tòi nghiên cứu tới giờ em vẫn chưa quyết định được cây nào cho phù hợp nhất.mong các pro chỉ giáo cho em. Tay em khá cổ tay khỏe,em đánh cầu 10 năm rồi ( từ 14 tuổi ) ạ. em máu nhất cây Arc 10 red nhưng mấy bác bảo hàng cũ đời xưa nên phân vân quá.ns 9900 thì hơi quá sức ( em chỉ có 3 tr 5 thôi ) các pro chỉ giáo với ạ.

2. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

9900 của Tú có 3tr6 thôi mà. Gắng thì cũng lấy được. Nếu cổ tay khỏe thì mình nghĩ bác nên chọn Z-Force hơn đó. Arc10 quá cân bằng, không có j nổi trội ngoài nước sơn đỏ y của nó đâu ;) . Z-Force vẫn hơn nhiều.

3. ktnet316

ktnet316 Thành viên Tích cực

thích thì nhiều cây để bạn thích lắm nhưng còn phụ thuộc vào lối đánh của bạn nữa, thích đánh công và thủ vẫn tốt chớp thời cơ đập vài phát hiểm để kết thúc thì ARC 10 hay ARC 10Pre đều được và vợt cũng bền, phản tạt và đánh cầu nhanh thì NS9900 là xuất chiêu ngon, công liên tục như búa bổ thì chọn Z_fore mà quất nghe cho nó đã tai

4. vodich

vodich Thành viên Tích cực

Bác này nói nghe vui thế, nếu thế đâu gọi dòng vợt hi-end đâu, :))

5. hungpt

hungpt Thành viên Xuất Sắc

Bác này nói chuẩn này.Bác chủ thớt thấy mình hợp với lỗi đánh nào thì sẽ chọn vợt theo lối đánh đó.Chúc bác tìm được bảo kiếm ưng ý :D

6. quangvuhee

Vợt cân bằng mà bác :)) . Thật ra thì em đánh giá 9900 và Z-force cao hơn Arc10 :D

7. vodich

Vợt nào cũng có ưu điểm riêng của nó mà bác, không có lý sản xuất ra không có mục đích mà lại bán chạy nhất, bao nhiêu cao thủ thế giới đã dùng và để giờ đây bác hắt hủi em nó. :)). Em không dùng arc 10 nhưng thấy bác nói thế nên em thắc mắc thôi. :))

1 person likes this.
  8. quangvuhee

Em nghĩ cũng giống như Z-Force bây giờ. Cái j cũng có 1 thời gian sử dụng nhất định. Sau khi loạt sp mới ra thì loại cũ bị loại bỏ và trở thành thương hiệu riêng. Arc10 công nghệ cũng cũ rồi. So với bây giờ thì đúng là k ăn thua 8-> . Giống Ti-10 ấy bác. Chung lại cũng chỉ là đam mê và sở thích nên em mới mua Arc10 :D . Màu đỏ rất là đẹp :">

9. vodich

Bác chủ thớt biết mình sở trường gì thì mua vợt theo nội dung đó, VD: Đánh công thủ như nhau thì arc 10, AT900T, công thì AT900P, liiên lạc với lamvoi để tham khảo giá và được tặng bộ gen

10. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

Bác ơi cũ nhưng đã có em nào là arc 11 đâu ạ, em nghĩ chắc bác có arc 10 rùi bác chê thui, với ns9k9 thì đập cầu sẽ tốn sức chỉ phản tạt mà ai có thể phản tạt suốt 1set đc chẳng nhẽ không đập, còn zf thì đâu phải tay ai cũng trâu chó, đập 1 sét có khi nghỉ lun set sau, không phải em thích arc 10 mà nói tốt đâu, nhưng em cũng đã từng chơi qua hết những dòng này rùi, quan trọng là hợp tay thui, hợp tay và hợp sức là yếu tố hàng đầu, hợp sức nghĩa là cả về sức khỏe và sức $ nữa nhé bác, đầy người thích nhưng $ không cho phép thì cũng chịu, và nhiều người có rùi cũng bán đi vì không hợp tay là bình thường, nếu chỉ vì yêu mầu đỏ của arc 10 mà bác mua thì có lẽ bác thầu dầu rùi. còn em thì chỉ mua những cây mà phục vụ tốt cho những trận đánh của em kể cả vợt xấu về designed.

11. li dan

vâng cảm ơn các ý kiến quý báu của các cao thủ. em sẽ tiếp thu.thích thì nhiều nhưng chỉ được chọn 1 thôi nên em mới do dự thế.nếu mà có thì cũng ...
    em máu con arc vì thích từ lâu lắm rồi và mơ ước nữa nên thế. nhưng mà theo quyết định thì ns9900 các bác ạ.mỗi tội phải cố gắng thêm nhiều rồi.3m5 nhiều quá....hic

12. vodich

Nói cũng chí lý, vote cho bác, :D

13. vodich

Em cũng giống bác đây, lăn tăn, trước đánh victor mx70, LYD nhưng giờ chuyển sang yonex thử xem, cũng đang nghiên cứu arc10 và votric 70. Cứ tham khảo kỹ và quan trọng mượn được ai đánh thử 1, 2 séc rồi rút ra kết luận, đừng để mua rồi lại tiếc.

Vợt NS9900 thì trên diễn đàn nhiều người bán giá mềm hơn shop đó, như anh Tú siêusim, Tú snake.

14. li dan

em định đặt hàng con voltric 70 rồi nhưng mà nghĩ lại thì thấy sức mình có hạn.đánh 2 séc mà đập hết mình như kiểu thi đấu thì ôi thôi sang séc 3 em chỉ đứn xem đồng đội đập thôi.chính vì vậy nên em phân vân arc 10 và ns9900 ạ.arc 10 là mơ ước từ lâu nhưng thích con ns 9900 để phù hợp sức khỏe và lối chơi nên em phân vân mà.cảm ơn chia sẻ của bác.

15. li dan

tại em có 3tr bố em đầu tư cho vì bố biết mình ham mê môn này và lại bố cũng chơi nữa nên biết mình đã thích cây vợt này là phải mua bằng được nên mới cho mình để động viên tinh thần cho năm học cuối mà.mình vẫn phải cố gắng thêm 5 đến 6 trăm k nữa thì mới mua được vợt ạ.sinh viên thì toàn tiền bố mẹ cho mà.hic....xin thêm thì ko dám rồi ạ.

16. vodich

Sinh viên thì hơi khó khăn thật, được bmẹ cho có 3triệu, :D (niềm mơ ước đó).

NS9900 mình chưa đánh nên không có ý kiến, nhưng arc 10 thì cũng đánh thử chỉ đơn giản 1 câu thôi: Tốt. Do nó không thực sự nổi trội về mặt nào nhưng phù hợp với đánh đôi công, phản tạt thủ thì ok, đập cũng ok, nếu nhảy đập đúng kỹ thuật thì .... đến vợt gỗ cũng khủng khiếp chứ đừng nói hi-end yonex, :)).

Chủ thớt cứ suy nghĩ mà kết luận đi nhé. Mua cho mình chứ không mua cho ai, đồng thời kinh phí eo hẹp chỉ được quyết định 1 lần thôi, :))

17. li dan

cái này là bố mẹ cho để động viên tinh thần học tập mà bác.em cũng hay đánh giải huyện nhỏ nhỏ được giải nên cũng được ưu ái 1 tí thôi ạ.

18. DavidTran

DavidTran Thành viên Chính thức

anh em có vẽ tán thưởng arc 10 hè,mình có 1 cây còn ở trong bao :))

19. dancebeen

dancebeen Thành viên Chính thức

giữa cây ARC 10 với ARC 10 pr với ARC 10 pg thì cây nào người mới chơi có thể đánh dc vậy mọi người

20. huyhoang289

huyhoang289 Thành viên Tích cực

Mình nghĩ arc 10 pg dễ đánh và dẻo hơn 2 cây kia